• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device máy bạn thông số gốc thế nào. Bạn up fw cuả code bao nhiêu. Bàn phím bị lỗi thế nào.

MrGiang74

Mình đã thành công. Có điều là bây giờ không thể hack phone để cài phần mềm mới chết chứ. Có cách nào khắc phục không các bạn? Thanks

Ntv_79

Mình đã thành công. Có điều là bây giờ không thể hack phone để cài phần mềm mới chết chứ. Có cách nào khắc phục không các bạn? Thanks

Nếu đã mất hack thì chưa hack lại được đâu bạn à> Chờ một thời gian nữa vậy.

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device giải pháp là, sign và cài các phần mềm cần thiết thôi. Đợi cách hack mới.
Cách khác là mang ra tiệm hạ FW, sau đó hack rồi up lại FW Mới

Chỉnh sửa cuối:

waterboy3091988

Xin góp ý với những bạn nào chưa tìm ra đường dẫn ở bước thứ 2 nhé! Mình tìm mãi mà không thấy cái đường dẫn đấy, ngồi mầy mò một lúc thấy có đường dẫn khác cóp vào thì được ngay. đó là: Đối với Winvista: C:\Program File (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (tạo một thư mục là RM-505)
Đối với win XP: C:\Program File\Nokia\Phoneix\Products\ (tạo một thư mục là RM-505)
sau đó cóp vào vào thư mục vừa tạo nhé!
Chúc các bạn thành công!

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device đường dẫn trên cũng đc. Các đường dẫn này phục vụ công tác up fw offline bằng các phần mềm.

hanthaiphov

chạy qua đây chơi với bác ndtdlhagiang . Bài hướng dẩn = phoenix mình đem qua anh em tinhte đã có rất nhiều anh em hack thành công . cũng có 1 số anh em phone mình hướng dẩn , bác ndtdlhagiang để số LL lại để anh em có gì phone trực tiếp luôn đi nhà . Thank bái hướng dẩn của bác .

minhtung8889

sao mình cài phoenix rồi mà ko thấy biểu tượng để chạy trương trình đâu?ai giúp mình với

xsamxungx

bị như vậy khi lick vào product code
cho cái yahoo dễ liên lạc bạn ah làm thế đợi hồi âm lâu wa

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device phoenix co phan doi code. Nhung k doi dc. Khi up fw bang code # thi trong khi up no se tu doi code cho ban. Sorry mod, em dang vao tu dien thoai ko go tieng viet dc.

linhmotorace

máy mình là RM 507 , check thì ko thấy có FW20.0.027 , nhưng RM 505 thì lại thấy có, vậy mình tải bản của RM505 để up cho máy mình đc ko nhỉ ? Với lại mình phải tải cái nào dưới đây vì thấy nhiều quá nên ko biết chọn

Chỉnh sửa cuối: