• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

ducanh_106cz

Cảm ơn bạn ndtdlhagiang nhiều nhiều nhé,bạn hướng dẫn kĩ quá!! Mình làm mấy lần rồi không lần nào gặp trục trặc gì. Tiện thể cho mình hỏi muốn có tiếng Séc thì phải chọn gói ngôn ngữ nào vậy? Mình chọn gói ngôn ngữ 17 nhưng kô có.

ndtdlhagiang

Cảm ơn bạn ndtdlhagiang nhiều nhiều nhé,bạn hướng dẫn kĩ quá!! Mình làm mấy lần rồi không lần nào gặp trục trặc gì. Tiện thể cho mình hỏi muốn có tiếng Séc thì phải chọn gói ngôn ngữ nào vậy? Mình chọn gói ngôn ngữ 17 nhưng kô có.
Gói ngôn ngữ tiếng séc của bạn là gói 08 thì phải. gói này không có tiếng việt đâu.
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2009/10/--FID--A0A22IDDHWRGI/--LID--FiRe1255511611041/RM-505_20.0.019_prd.rofs2.V08

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Posted via Mobile Device mình đổi code chưa lần nào thành công nên phải chuyển qua JAF hoặc NSS. Bạn đổi code phoenix thành công hướng dẫn mình cái
Mình cũng chưa thử bao giờ vì toàn up offline thôi, bạn thử vào phone infomation đổi thử xem sao nhé.
Gói ngôn ngữ tiếng séc của bạn là gói 08 thì phải. gói này không có tiếng việt đâu.
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2009/10/--FID--A0A22IDDHWRGI/--LID--FiRe1255511611041/RM-505_20.0.019_prd.rofs2.V08

bạn có user và pass của cái này ko?

ndtdlhagiang

Mình cũng chưa thử bao giờ vì toàn up offline thôi, bạn thử vào phone infomation đổi thử xem sao nhé.
phoenix mình đã làm mọi cách rồi mà không thể đổi được code cho máy, vô phương!
bạn có user và pass của cái này ko?
Còn cái link này có cần pass đâu, mình tải về bình thường có đòi hỏi gì đâu nhỉ....

habaolinh

Super V.I.P
phoenix mình đã làm mọi cách rồi mà không thể đổi được code cho máy, vô phương!

Còn cái link này có cần pass đâu, mình tải về bình thường có đòi hỏi gì đâu nhỉ....

Thế những FW khác thì sao? Mình ko cần cái FW đấy.

uongsting

Cài cái phoenix này mà muốn đau tim, chẳng hiểu sao install xong rồi nó cứ collect information chạy đi chạy mãi cả nửa tiếng chưa xong, đành dùng JAF flash cho con N97 của đứa em, chịu với cái tool này.

ndtdlhagiang

Cài cái phoenix này mà muốn đau tim, chẳng hiểu sao install xong rồi nó cứ collect information chạy đi chạy mãi cả nửa tiếng chưa xong, đành dùng JAF flash cho con N97 của đứa em, chịu với cái tool này.

Posted via Mobile Device bạn tải phoenix ở đâu vậy. Bản mình dùng rất ổn định chưa lần nào bị như bạn nói cả. Mình thích dùng phoenix hơn jaf.

uongsting

Posted via Mobile Device bạn tải phoenix ở đâu vậy. Bản mình dùng rất ổn định chưa lần nào bị như bạn nói cả. Mình thích dùng phoenix hơn jaf.

Bản phoenix ở 4rum. Giờ cài đc JAF rồi thì dùng JAF thôi :)

nguyen_iaht

hic
có bác nào bik đường dẫn cho windows 7 ko vậy? :-/
xài phoenix để up cho N97 mà toàn báo lỗi ko tìm ra đường dẫn. X-(
sẵn tiện các bác cho hỏi khác biệt giữa ver.19 voi ver.27 là gì vậy
nếu ko khác mấy thì chắc em xài 19 lun cho nó lành vậy >:)

ndtdlhagiang

Mình không dùng Win7 nên không biết được. đành chịu vậy không hướng dẫn bạn được.
Thế thì bạn cứ dùng fw .019 đi, hai bản như nhau mà thôi. không khác biệt gì lớn lắm đâu.

nguulangkiem

link dơn phonenix bên mediafire down bị gì ý :(
down đc chừng nửa là không down đc nữa :|
ai up len megaupload dùm với :(

nguulangkiem

Posted via Mobile Devicehic đệ up fw xong h ko nhận đc cuộc gọi, còn tn thì vẫn nhận đc. Ae nào biết cách fix chỉ dùm.

thanhvnn

Hay thật đấy. để mình thử xem nhé. có gì mong các bạn chỉ giáo thêm

thanhvnn

máy mình là RM 507 , check thì ko thấy có FW20.0.027 , nhưng RM 505 thì lại thấy có, vậy mình tải bản của RM505 để up cho máy mình đc ko nhỉ ? Với lại mình phải tải cái nào dưới đây vì thấy nhiều quá nên ko biết chọn
cũng giống như bạn này. chẳng biết chọn cai nao cả. giúp đỡ đi cac bạn ơi