• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device lần trước k bị đúng k, mà em nên tắt các trương trình có sử dụng điện thoại cuả em đi chứ. Như NSS PCSUIT

chengfu

Chào bạn ndtdlhagiang ! mình cài bộ font vô ĐT , thì đã thể hiện được tiếng Trung và tiếng Việt , nhưng khi cài bộ gõ tiếng Trung rồi thì bị lỗi : Tr.ch,sữa t.nhắn :tính năng không được hổ trợ ! và không thể gõ được , kể cả tiếng Việt ? mong bạn giúp ! thank !

ndtdlhagiang

Chào bạn ndtdlhagiang ! mình cài bộ font vô ĐT , thì đã thể hiện được tiếng Trung và tiếng Việt , nhưng khi cài bộ gõ tiếng Trung rồi thì bị lỗi : Tr.ch,sữa t.nhắn :tính năng không được hổ trợ ! và không thể gõ được , kể cả tiếng Việt ? mong bạn giúp ! thank !

Posted via Mobile Device máy bạn đang cài ngôn ngữ tiếng việt à. Bộ gõ khi cài có báo lỗi j k? Hay chạy mới báo lỗi. Sau khi cài đã khởi động lại máy chưa

Chỉnh sửa cuối:

chengfu

khi cài bộ gõ thì không báo lỗi , nhưng khi vào sử dụng : tép vào màn hình thì báo lổi <Tr.ch sữa t.nhắn :tính năng không hổ trợ >, đã retar lại máy . và muốn tháo bỏ PM gõ tiếng Trung cũng không được !

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device muốn gỡ bỏ vẫn có cách gỡ. Máy bạn rm-505 à

Posted via Mobile Device vào yahoo đi cho nhanh

Last edited by a moderator:

chengfu

vâng ! mình đang dùng RM 505.bạn cho mình nick Ym cua bạn nha ?

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device kiểu này thì chắc là phải chọn phương án ngôn ngữ tiếng trung và bộ gõ tiếng việt rồi. À bạn có yahoo k vào đó cho nhanh đi

Posted via Mobile Device nick của mình là mua_buon_83_1983

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

chengfu

nếu mình dùng phương án : ngôn ngữ tiếng trung và bộ gõ tiếng Việt ->thì bị lỗi font tiếng Việt . có cách nào khắc phục được không ?

ndtdlhagiang

nếu mình dùng phương án : ngôn ngữ tiếng trung và bộ gõ tiếng Việt ->thì bị lỗi font tiếng Việt .

Posted via Mobile Device bạn đã cài font tiếng việt chưa. Máy có hiển thị đc tiếng việt k bạn

nguulangkiem

Posted via Mobile Device lần trước k bị đúng k, mà em nên tắt các trương trình có sử dụng điện thoại cuả em đi chứ. Như NSS PCSUIT

e đem ra nokia care lại đc ru`j :D
mà h mất toi cái hack :(( cài cái gì cũng phải sign bằng tay 8-|

ndtdlhagiang

e đem ra nokia care lại đc ru`j :D
mà h mất toi cái hack :(( cài cái gì cũng phải sign bằng tay 8-|

Posted via Mobile Device có lẽ lỗi đó là tại hack mà ra em ạ. Thật khó hiểu khi máy em lại format mà không mất hack. Anh chưa gặp trường hợp nào như vậy.

SyR3n_Long

Có ai có bản Phoenix hay JAF nào tương thích với windows 7 hông vậy? Hic tìm hoài hông ra :-?? máy mình giờ chỉ có change code rồi up = NSU thui.

ndtdlhagiang

Có ai có bản Phoenix hay JAF nào tương thích với windows 7 hông vậy? Hic tìm hoài hông ra :-?? máy mình giờ chỉ có change code rồi up = NSU thui.
bạn tìm không ra cũng đúng thôi, vì chưa có bản nào suport cho Win7 cả. khi nào có sẻ post cho bạn!

vn_kfc

huhu có ai pít vì sao e up lên RM-507 ver 20.0.19 xong cái màn hình đen thui, không khởi động được hôk huhu, h toi cái N97 của e òy. Có ai help đc em hôk.

Thanks
P/s: máy e xách tay từ US về, RM- 507

ndtdlhagiang

huhu có ai pít vì sao e up lên RM-507 ver 20.0.19 xong cái màn hình đen thui, không khởi động được hôk huhu, h toi cái N97 của e òy. Có ai help đc em hôk.

Thanks
P/s: máy e xách tay từ US về, RM- 507

Posted via Mobile Device bạn up bằng cách nào. Có lỗi j trong quá trình up k? Bạn k rút cáp ra chứ. Đã thử format chưa. Bạn nói chi tiết đi

vn_kfc

Posted via Mobile Device bạn up bằng cách nào. Có lỗi j trong quá trình up k? Bạn k rút cáp ra chứ. Đã thử format chưa. Bạn nói chi tiết đi

Thì mình làm bt mà, nó báo successed gòy mà hem thấy nó reboot, chờ hoài hôk thấy nên mình rút cable ra gòy tháo PIN, khởi động lại cũng hôk đc luôn :(

habaolinh

Super V.I.P
Thì mình làm bt mà, nó báo successed gòy mà hem thấy nó reboot, chờ hoài hôk thấy nên mình rút cable ra gòy tháo PIN, khởi động lại cũng hôk đc luôn :(

Nếu bạn up từ RM-507 sang RM-505 thì phải tích vào Downgrade. Bây giờ up lại RM-507 đi, hi vọng nó lên.

Chỉnh sửa cuối:

nguulangkiem

Ec cai loi nay moi thay lan dau. Khoi dong ko len thj bjet loi gj. Hay ban thu fomat 4 phim, phim xoa space mui ten len va phim nguon coi sao. Neu ko duoc nua thi chi con cach ra Nokia care lai thoi.
Posted via Mobile Device

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device trước hết bạn nên format bằng tổ hợp 4 phím đi. Khởi động lên thì up lại fw mới. Không sao đâu.
Lỗi của bạn có lẽ do fw bạn chọn để up không phù hợp (bạn up từ fw bao nhiêu lên fw bao nhiêu vậy), Vì fw 20 cuả 507 chỉ số luôn cao hơn của 505 nên nếu fw ban đầu của máy bạn là fw 20 thì chỉ được phép can thiệp ngôn ngữ thôi, còn fw bạn chọn để up phải có chỉ số lớn hơn hoặc bằng fw đang có trên máy bạn. Bạn làm lại đi. Nhớ down fw 20 cuả 507 mới nhất nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vn_kfc

thì mình xài ver 20.0.19 cho RM-507 mà chứ có xài RM-505 đâu, để mình test cái, có gì nhờ mấy pro help tiếp :)

P/s:

mình đả thử format như thế mà nó vẫn hôk có kết quả gì :(

Chỉnh sửa cuối: