• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

MinhThang

Manager
Chính xác . Bạn này ngây thơ quá. Chỉ gói trong apps thôi mà không biết trong data, libs, programs cũng cần có file để gói. Bạn cần phải giải nén bản gốc trước sau đó chỉ chép đè file mình sửa thôi.
Bản Việt hóa này của bạn đầy lỗi.

Ặc gói mà gói cũng không hết.:)):)):))

jimmyvn88

Ặc gói mà gói cũng không hết.:)):)):))

mấy bác chỉ trích ng ta wa, cái này em cũng chỉ mới đoán thôi,chưa biết có phải thật như thế ko, chờ đợi khổ chủ lên tiếng cái nào:-?:-?:-?

jimmi_qyu

Hic các anh ơi thông cảm hộ em cái.
Em mới biết vh khoảng 1 tuần lể nay thôi ah.Còn 2 tuần lể trước đó em chỉ đọc bài và xem hướng dẫn thôi, nên bản của em còn nhiều lỗi là tất nhiên rồi.Mong các anh thông cảm dùm và chỉu dạy em nhiều nữa.
Chân thành cảm ơn tất cả các bro ở forum:-??

jimmi_qyu

bạn dùng thử cái này xem nhé, cài bản 1.44 full, nếu thích thì cài tiếp bản 1.45, nhớ chọn đúng dùng máy là FP2 nhé

Mã:
http://www.mediafire.com/upload_complete.php?id=p5ecusoogjt

Anh ơi link bị sao ấy.Cho em cái link khác nha,có thể link 4shared được chứ anh,mấy cái media bây giờ cùn quá:(

mấy bác chỉ trích ng ta wa, cái này em cũng chỉ mới đoán thôi,chưa biết có phải thật như thế ko, chờ đợi khổ chủ lên tiếng cái nào:-?:-?:-?

Đúng dấy anh ah.em chỉ gói các phần có trong app thôi.Vì còn quá gà nên chưa nắm hết:-??

jimmi_qyu

Xin các anh dạy em cách thây đổi Icon của pm với,Cần những pm nào,nếu có xin các bro share cho em với

jimmi_qyu

Ah cái pm này em đã có rồi nhưng về việc thay đổi các icon trong máy thì rất okey nhưng không biết khi mình đóng gói sis các Ucon đó có còn lưu trên file sis mới hay không vâyh anh bang chủ:D

Kojiro

Super V.I.P
Ah cái pm này em đã có rồi nhưng về việc thay đổi các icon trong máy thì rất okey nhưng không biết khi mình đóng gói sis các Ucon đó có còn lưu trên file sis mới hay không vâyh anh bang chủ:D

Cứ đúng định dạng, đúng kích thước và đúng tên là được.

bigtiger0905

chài. việt hóa xong rồi vô được nhưng mà vô mấy cái mục thì tự động văng ra hà. ai biết chỉ dùm, em xài cái UltraRSCEditor và việt cái call3mana ấy.

MinhThang

Manager
chài. việt hóa xong rồi vô được nhưng mà vô mấy cái mục thì tự động văng ra hà. ai biết chỉ dùm, em xài cái UltraRSCEditor và việt cái call3mana ấy.

Lỗi khi dịch ký tự quá dài ngay ở thông tin đầu tiên đấy bạn à.

bigtiger0905

vậy cái dịch được tối đa bao nhiêu kí tự vậy, mấy cái kia cũng dịch dài hơn 5 chữ mà nó cũng có báo gì đâu, chỗ cái special list cũng dịch là "danh sách đặt biệt" called list dịch là "danh sách số đã gọi" mà mấy cái mục đó vô được, đâu có sao đâu, mà chỉ có cái mục để chọn eject number hay receive number là bị lỗi thôi.

à, tiện đây cho hỏi luôn, nếu cái nào không có lang trong .rsc thì nó nằm trong thư mục lang trong file sis phải không. thấy cái ttpod và cái smovie không có đó.

MinhThang

Manager
vậy cái dịch được tối đa bao nhiêu kí tự vậy, mấy cái kia cũng dịch dài hơn 5 chữ mà nó cũng có báo gì đâu, chỗ cái special list cũng dịch là "danh sách đặt biệt" called list dịch là "danh sách số đã gọi" mà mấy cái mục đó vô được, đâu có sao đâu, mà chỉ có cái mục để chọn eject number hay receive number là bị lỗi thôi.

à, tiện đây cho hỏi luôn, nếu cái nào không có lang trong .rsc thì nó nằm trong thư mục lang trong file sis phải không. thấy cái ttpod và cái smovie không có đó.

Không thể nói được là bao nhiêu ký tự, cái này nó phụ thuộc vào từng dòng bạn dịch." ký tự gốc".
Bạn đã gói lại chưa gởi lên mình test xem sao.

bigtiger0905

làm sao đóng gói lại từ dtdd đây, chỉ dùm mình với. cần có những gì, cho mình full công cụ nhá.

joedeng04

Banned
Cho mình hỏi . Mình muốn chỉnh Icon cho giao diện phần mềm đẹp hơn thì ta nên dùng phần mềm gì chỉnh sữa vậy và chỉnh sữa nó như thế nào và ở đâu để lưu nó lại ? Pm chỉnh ICON này dùng trên PC hay điện thoại vậy. Nếu có cho mình trên PC nha vì mình đang chỉnh sữa với PM SISWave, UltraRscEditor_en , mình không biết sử dụng cái Mobihex , Mình đang xài N80 .

À cho mình hỏi nữa nha , mình chủ yếu là chỉnh sữa file RSC thôi phải không ? Còn phần txt thì mình cũng dịch luôn . Vậy còn những file như MIF hay một số file khác thì có chỉnh sữa không ?

jimmi_qyu

Cho mình hỏi . Mình muốn chỉnh Icon cho giao diện phần mềm đẹp hơn thì ta nên dùng phần mềm gì chỉnh sữa vậy và chỉnh sữa nó như thế nào và ở đâu để lưu nó lại ? Pm chỉnh ICON này dùng trên PC hay điện thoại vậy. Nếu có cho mình trên PC nha vì mình đang chỉnh sữa với PM SISWave, UltraRscEditor_en , mình không biết sử dụng cái Mobihex , Mình đang xài N80 .

À cho mình hỏi nữa nha , mình chủ yếu là chỉnh sữa file RSC thôi phải không ? Còn phần txt thì mình cũng dịch luôn . Vậy còn những file như MIF hay một số file khác thì có chỉnh sữa không ?

Ah ngoài rsc ra bạn có thể sữa thêm app hoặc 1 số file khác.Bạn dùng siêu dịch mở các file lên sẽ thấy.
Có 1 số ứng dụng tập tin ngôn ngữ không nằm trong app , rsc ,txt vv.v. nó có thể nằm ở các file khác.Vì vậy bạn dùng siêu dịch mở các file ra chọn sữa theo mã hex sẽ thấy các từ cần dịch.Thân

joedeng04

Banned
Ah ngoài rsc ra bạn có thể sữa thêm app hoặc 1 số file khác.Bạn dùng siêu dịch mở các file lên sẽ thấy.
Có 1 số ứng dụng tập tin ngôn ngữ không nằm trong app , rsc ,txt vv.v. nó có thể nằm ở các file khác.Vì vậy bạn dùng siêu dịch mở các file ra chọn sữa theo mã hex sẽ thấy các từ cần dịch.Thân

Dù sao cũng thanks bạn nhiều , Nhưng Bài trước mình có noi là mình không có dùng chương trình MobileHex trên Mobile ,,,,, Không có dùng MobileHex trên Mobile Mà dùng chương Trình trên Máy tính . CÒn phần siêu dịch thì dùng cho điện thoại di đông với lại cách sử dụng nó mình không biết rõ cho lắm mình bắm hết nút mà nó không tự động dịch chỉ cho mình dịc tự đông thôi , cho nên mình sử dụng trên máy PC cho dễ và nhanh . Vì vậy mà mình mới hỏi là cách trên máy tính chư không phải là trên Mobile .

Bạn nói là chỉ dịc các RSC và TXT ừ mình biết rồi vậy còn cách dổi Icon thì sao dùng chương trình gì ?

Kojiro

Super V.I.P
làm sao đóng gói lại từ dtdd đây, chỉ dùm mình với. cần có những gì, cho mình full công cụ nhá.

Đọc bài từ trên xuống dưới thấy bạn như chủ, bọn mình như osin. Hỏi với thái độ tôn trọng nhau tí chứ :-??

Gói trên điện thoại thì dùng SmartSIS, tự search đi.

bigtiger0905

Đọc bài từ trên xuống dưới thấy bạn như chủ, bọn mình như osin. Hỏi với thái độ tôn trọng nhau tí chứ :-??

Gói trên điện thoại thì dùng SmartSIS, tự search đi.

à, xin lỗi nhá, tại mình hơi nôn nóng, mình hơi tức vì làm hoài mà không được, search thì tìm được mấy cái giống như là: tổng hợp cập nhật các ứng dụng......
mà không tìm được cái mình muốn. sẵn tiện hỏi anh kjr có yahoo không, cho em xin để tiện việc hỏi, chứ hỏi trên diễn đàn thấy lâu quá mới có answer. thanks.