• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

MinhThang

Manager
mình theo hướng dẫn này của anh Kojiro đã việt hoá được rồi, nhưng em không biết đống gói bằng cách nào để chia sẽ với anh em. xin các bạn chỉ giúp !

Úp lên file cài đặt và file ngôn ngữ mình kiểm tra và gói hộ cho, sau đó thì huớng dẫn.:D

hai_dung

Úp lên file cài đặt và file ngôn ngữ mình kiểm tra và gói hộ cho, sau đó thì huớng dẫn.:D

vâng ! đây là kết quả của em đây, cái đâu tiên, anh đừng cười nhé, anh xem hình

http://www.mediafire.com/download.php?yondomviwob

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sau một đêm mài mò mình em đã đạt được những kết quả như sau:

Nhưng nó bị một số lỗi nhờ các cao thủ hướng dẫn giúp mình với
1-Phím "lựa chọn" khi bên trái khi nhấn vào nó không ăn mà thoát luôn ra ngoài.
2- Vẫn không chỉnh đươc các tiêu đề Lock at power on, Auto lock...
Em rất mong nhận được sự hỗ trợ của các cao thủ để mình có thể nâng cao trình độ của mình.
CHO MÌNH CÁM ƠN TRƯỚC!!

MinhThang

Manager
Sau một đêm mài mò mình em đã đạt được những kết quả như sau:

Nhưng nó bị một số lỗi nhờ các cao thủ hướng dẫn giúp mình với
1-Phím "lựa chọn" khi bên trái khi nhấn vào nó không ăn mà thoát luôn ra ngoài.
2- Vẫn không chỉnh đươc các tiêu đề Lock at power on, Auto lock...
Em rất mong nhận được sự hỗ trợ của các cao thủ để mình có thể nâng cao trình độ của mình.
CHO MÌNH CÁM ƠN TRƯỚC!!

sau tùy chọn nếu bạn VH thừa ký tự nên khi bấm vào nó sẽ văng ra, nên làm vài dòng sau đó test thử để biết lỗi tại chỗ nào và kịp thời Edit.

BuuPhucCT

Well-Known Member
sau tùy chọn nếu bạn VH thừa ký tự nên khi bấm vào nó sẽ văng ra, nên làm vài dòng sau đó test thử để biết lỗi tại chỗ nào và kịp thời Edit.

Trong 2 cách VH trên PC và sử dụng Siêu Dịch. Anh Thắng thường sử dụng cách nào nhất? Và cách nào dễ sử dụng nhất.

Caominh171

Trong 2 cách VH trên PC và sử dụng Siêu Dịch. Anh Thắng thường sử dụng cách nào nhất? Và cách nào dễ sử dụng nhất.

Dịch trên đt lúc nào cũng đễ sử dụng cũng như dễ test pm hơn bạn àh, để sai chỗ nào bik sửa ngay :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Dịch trên đt lúc nào cũng đễ sử dụng cũng như dễ test pm hơn bạn àh, để sai chỗ nào bik sửa ngay :)

Vậy là mình dịch xong phần nào là test phần đó luôn phải k VIP? Caominh cho mình hỏi khi dịch xong mà nó bị thoát ra là do nguyên nhân gì là chủ yếu?

Auto

Vậy là mình dịch xong phần nào là test phần đó luôn phải k VIP? Caominh cho mình hỏi khi dịch xong mà nó bị thoát ra là do nguyên nhân gì là chủ yếu?
Thoát pm bị dịch là do lỗi font nhiều wá!
Thoát pm siêu dịch là do bạn chưa bật truy cập hệ thống đó bạn!
Posted via Mobile Device

rinhvh

Bạn dịch trên điện thoại thì dùng Mobihex mà dịch.Đã có ở bài 1.Lỗi thoát ra là do trong file ngôn ngữ nó có nhiều mã font chữ!Siêu Dịch hỗ trợ ko ổn định nên bạn mới bị lỗi!

nguyenson_44

Các cao thủ cho mình hỏi:
Mình đang thử việt hóa Photorite v6.1.3 (bản cập nhật) nhưng sau khi rã file thì thi được file Photorite.r01. Không biết có trình ứng dụng nào giúp việt hóa dạng file này không. Xin các cao thủ chỉ giáo. Thanks a lot./.

Auto

Các cao thủ cho mình hỏi:
Mình đang thử việt hóa Photorite v6.1.3 (bản cập nhật) nhưng sau khi rã file thì thi được file Photorite.r01. Không biết có trình ứng dụng nào giúp việt hóa dạng file này không. Xin các cao thủ chỉ giáo. Thanks a lot./.
R01 thì siêu dịch vẫn dịch đc đó bạn!
Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Mình đang dùng Siêu dịch V1.6.1 do nhóm SymViet VH. Mở tài liệu file.r01 ra thì chỉ có được 01 câu thông báo: "Mở danh sách tài nguyên. Xin đợi" thôi. Chờ mãi mà chẳng thấy mở nội dung file.r01 được. Mình dùng N82

Auto

Mình đang dùng Siêu dịch V1.6.1 do nhóm SymViet VH. Mở tài liệu file.r01 ra thì chỉ có được 01 câu thông báo: "Mở danh sách tài nguyên. Xin đợi" thôi. Chờ mãi mà chẳng thấy mở nội dung file.r01 được. Mình dùng N82
Bạn mở r01 của pm gì?
Của ucweb vh à? ;)
Do file đó wá nhiều tài liệu nên phải đợi lâu thế!
Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Như bài trên mình đã nói: Mình dang định VH Photorite. File cần dịch là Photorite.r01. Giả sử file có nặng lắm thì cũng phải đợi không quá 10' chứ. đằng này mình đợi gần 15' luôn (không phải là máy bị treo vì vẫn chạy pm khác được mà).
File của nó mình đính kèm dưới đây nhé (bạn bỏ đuôi 7z đằng sau file dùm mình nhé).

Auto

Như bài trên mình đã nói: Mình dang định VH Photorite. File cần dịch là Photorite.r01. Giả sử file có nặng lắm thì cũng phải đợi không quá 10' chứ. đằng này mình đợi gần 15' luôn (không phải là máy bị treo vì vẫn chạy pm khác được mà).
File của nó mình đính kèm dưới đây nhé (bạn bỏ đuôi 7z đằng sau file dùm mình nhé).
r01 mà nặng gần 300kb thì load lâu là dúng rồi, mình đang load thử xem đc k ;)
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager

Không có file nào mà dung lượng đến cớ đó đâu bạn.
Từ hồi giờ chưa bao giờ làm thấy có file nào lớn hơn 50,kb cái này lên tới hàng trăm chắc bạn dịch mất vài tháng.:D

Auto

Bạn thữ vh trên pc xem chứ trên đt mình load nãy giờ vẫn k đc, file nặng khiếp
Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Còn một vấn đề này nữa mà mình đang gặp rắc rối. Nhờ bạn nào chỉ giúp với:
Mình VH pm Tektronic.Hidden.Contacts.v1.02.47.S60v3 được 98% rồi. hiện còn tồn tại 02 vấn đề sau:
1/ Không việt hóa được 02 từ gồm: Help và About.
2/ Không đóng gói được. Mình đã dùng cà 02 pm đóng gói là SmartSis và SisWare nhưng đề thất bại vì sau khi đóng gói, đem cài trên phone thì bị Knocked out văng ra ngoài.
Bác nào khắc phục được 02 vấn đề trên thì chỉ giúp mình nguyên nhân nhé. Thank a lot. :(:)((
PS: Ngoại trừ khả năng VH bị sai vì: Chép trực tiếp file VH là HC2001072E.rsc vào thư mục !\resourt\app\ thì pm vẫn chạy bình thường. hiển thị đầy đủ nội dung VH.
Mình post cả pm gốc và file VH lên các cao thủ tham khảo.

nguyenson_44

Không có file nào mà dung lượng đến cớ đó đâu bạn.
Từ hồi giờ chưa bao giờ làm thấy có file nào lớn hơn 50,kb cái này lên tới hàng trăm chắc bạn dịch mất vài tháng.:D

Theo mình nghĩ Photorite là pm về chụp và xử lý ảnh thì file nặng là đương nhiên thôi. Bởi vì trong Photorite.r01 không chỉ có các string về giao diện mà còn có cả tập hợp các lệnh hệ thống của pm nữa chứ. :D:D