• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

MinhThang

Manager
Theo mình nghĩ Photorite là pm về chụp và xử lý ảnh thì file nặng là đương nhiên thôi. Bởi vì trong Photorite.r01 không chỉ có các string về giao diện mà còn có cả tập hợp các lệnh hệ thống của pm nữa chứ. :D:D

Đã là file ngôn ngữ thì chẳng có cái gì lẫn lộn trong đó ngoài ngôn ngữ cả, về khoản này bạn không cãi mình đuợc. Bạn muốn tìm file để VH rất đơn giản, cài nó vào đt ổ nào mà ít ứng dụng nhất để dễ lấy, vào đó xem có bao nhiêu file, dùng SD mở ra từng file 1 và xác định file cần dịch, file này phải là tiếng anh và đầy đủ nhất. Nếu đã thông thạo chỉ cần nhìn vào là xác định ngày, có nhiều pm có từ 2 file ngôn ngữ giống nhau.

nguyenson_44

Nhờ Mod MinhThang giúp mình câu hỏi tại bài 619 được không. Mình VH gần xong rồi nhưng chưa thành nên tức lắm. Mình rất cần câu trả lời "Bởi vì ..." trong trường hợp này.

MinhThang

Manager
Còn một vấn đề này nữa mà mình đang gặp rắc rối. Nhờ bạn nào chỉ giúp với:
Mình VH pm Tektronic.Hidden.Contacts.v1.02.47.S60v3 được 98% rồi. hiện còn tồn tại 02 vấn đề sau:
1/ Không việt hóa được 02 từ gồm: Help và About.
2/ Không đóng gói được. Mình đã dùng cà 02 pm đóng gói là SmartSis và SisWare nhưng đề thất bại vì sau khi đóng gói, đem cài trên phone thì bị Knocked out văng ra ngoài.
Bác nào khắc phục được 02 vấn đề trên thì chỉ giúp mình nguyên nhân nhé. Thank a lot. :(:)((
PS: Ngoại trừ khả năng VH bị sai vì: Chép trực tiếp file VH là HC2001072E.rsc vào thư mục !\resourt\app\ thì pm vẫn chạy bình thường. hiển thị đầy đủ nội dung VH.
Mình post cả pm gốc và file VH lên các cao thủ tham khảo.

Bạn thử test xem có bị lỗi không nhé:

MinhThang

Manager
Nhờ Mod MinhThang giúp mình câu hỏi tại bài 619 được không. Mình VH gần xong rồi nhưng chưa thành nên tức lắm. Mình rất cần câu trả lời "Bởi vì ..." trong trường hợp này.

Các từ còn lại mình chưa kiểm tra vì giờ phải đi nấu cơm cái đã, mình sẽ trả lời sau, chỉ gói hộ bạn thử cái đã, không chỉnh sửa gì cả đâu nhé.:D

Auto

Mình đã cài và đã vh thử.
Mình thấy 2 từ đó phải vh viết tắt và k thể nhiều kí tự hơn đc nên mình xóa rồi :D
Bạn phải viết tắt vừa đủ kí tự or là để english như thế luôn thôi :(
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Mình đã cài và đã vh thử.
Mình thấy 2 từ đó phải vh viết tắt và k thể nhiều kí tự hơn đc nên mình xóa rồi :D
Bạn phải viết tắt vừa đủ kí tự or là để english như thế luôn thôi :(
Posted via Mobile Device

Stop thảo luận trong Topic này sang bên kia anh em nhé!!!

nguyenson_44

Các từ còn lại mình chưa kiểm tra vì giờ phải đi nấu cơm cái đã, mình sẽ trả lời sau, chỉ gói hộ bạn thử cái đã, không chỉnh sửa gì cả đâu nhé.:D

Thank bạn nhiều. Chà ... ! Mod cũng gương mẫu dữ ta, Chứ bà xã đâu rồi không giúp nấu cơm để mình làm việc tí :D:D (Spam chút cho vui thôi). Mình đã down về cài cài OK rồi :D:D. Cho mình hỏi MinhThang đóng gói bằng cách gì hay vậy. Có thể bật mí cho mình được không? Các pm trước mình đóng gói bình thường. Sao cái này lại không được? ...

MinhThang

Manager
Thank bạn nhiều. Chà ... ! Mod cũng gương mẫu dữ ta, Chứ bà xã đâu rồi không giúp nấu cơm để mình làm việc tí :D:D (Spam chút cho vui thôi). Mình đã down về cài cài OK rồi :D:D. Cho mình hỏi MinhThang đóng gói bằng cách gì hay vậy. Có thể bật mí cho mình được không? Các pm trước mình đóng gói bình thường. Sao cái này lại không được? ...

Đúng là file này không phải ai cũng đóng gói được, nó giống thằng ACM, đối với các file bình thường thì bạn đã làm thấy dễ đúng không, còn nhiều em phải đau đầu nữa đấy.:D Đã fix 2 từ còn lại cho bạn bên Topic yêu cầu và giải thich.

ngocson04071990

Cho e hỏi câu này cái 8-|
- Hướng dẫn Việt hóa bằng UltraRSCEditor

- Hướng dẫn Việt hóa trên điện thoại, Việt hóa file java.

- Hướng dẫn Việt hóa bằng MobiHex

- Hướng dẫn sử dụng chức năng mới của MobiHex 0.97.

Các cách việt hóa trên cách nào đơn giản cho người mới Việt Hóa vậy các a.(mình làm trên PC)
E đang tập tành mà k bít dùng cách nào

i_love_baby387

Các cách việt hóa trên cách nào đơn giản cho người mới Việt Hóa vậy các a.(mình làm trên PC)

Theo cảm nhận riêng của mình ( Mình cũng đang tập tành:p ) thì dùng UltraRSCEditor là dễ dàng nhất ! Đây cũng là cách làm trên PC mà! Còn MobiHex là làm trên điện thoại bạn nhé!

MinhThang

Manager

Làm trên PC vẫn nhanh hơn em à, tuy nhiên có những cái mà trên PC không làm được thì ta mới phải dùng MobiHex để hoàn tất.

nguyenson_44

Helf Helf ...

Pro nào giúp mình với!:(:)(:)((

Chả là thế này. Mình đang việt hóa pm Photorite SP V6.1.3 có một số file.en.
Mình chuyển ra PC và đọc bằng notepad thì dịch OK. Lưu lại bằng cách vào File\save as và chọn tùy chọn lưu là Unicode. kết quả: Tiếng việt đọc trên PC thì OK.
Packed file.sis và cài vào Phone thì máy lại không nhận được chữ tiếng Việt. Không biết tại sao?:O:O:O

Mình gửi kèm 01 file làm VD nhờ các Pro và các Mod giải thích dùm với. Tiện thể chỉ cách dùm mình luôn.:(:)((

nguyenson_44

bạn thử file này xem còn bị lỗi ko
nhớ bỏ đuôi .7z nhé :)

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Tối hôm qua mình đã mày mò tới hơn 0h00 và đã biết được nguyên nhân của nó rồi bạn à. Nguyên nhân là UTF-8. Đúng là: "Đi một ngày đàng, học một sàng khôn" :D:D:D

bluedragon0307

Mình đang Vh cClock 1.21, mình làm theo cách của anh maddot (tức là cách đầu tiên của bài 1) Mình đóng gói file sis dc rồi nhưng cài vào máy mở PM lên thì máy báo System error. Ai giúp mình với. Thanhk nhìu. File đính kèm là file rsc, mọi người xem mình làm thế đã dc chưa.

MinhThang

Manager
@caoquy8x_ RSC của bạn dịch bị lỗi ngày từ các câu thông báo khi mở ứng dụng. Vì vậy khi build xong không vào được pm là tất nhiên, bạn xem hình file rsc của bạn nhé:

huychieu

bạn nào cho mình ? 1 câu . đã việt hóa phần mềm MobiHex 0.97. này chưa nhỉ . dùng tiếng anh không thích = tiếng việt