• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

trinhhongha90

bạn nào cho mình ? 1 câu . đã việt hóa phần mềm MobiHex 0.97. này chưa nhỉ . dùng tiếng anh không thích = tiếng việt

Posted via Mobile Device Viêt hóa mobihex 0.9.7 don gian thui mà. Ðã có mobilhex 0.9.9 dich online prô lam.

huychieu

Không phải mình biết pm này là để dịch rồi nhưng mình muốn pm này = tiếng việt
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Không phải mình biết pm này là để dịch rồi nhưng mình muốn pm này = tiếng việt
Posted via Mobile Device

Thế thì lấy cái SD dịch,dịch nó đi chứ có khó gì đâu bạn. Ta làm ta sài cho nó đã.:D

huychieu

mình cài MobiHex rồi vào thì được nhưng lúc nhấn phím số 5 thì không được mình dùng e 63 help mình với

MinhThang

Manager
mình cài MobiHex rồi vào thì được nhưng lúc nhấn phím số 5 thì không được mình dùng e 63 help mình với

Bản này anh em dùng trên dòng N và E đều chạy ổn cả mà, có thể bạ chọn không đúng file ngôn ngữ chăng.:-?

huychieu

mình cài pm việt hóa MobiHex thì mình có phải bung file ra không vậy . hay là mình việt hóa x-plore thì mình chỉ cần chọn xplore.sis là được hay gì

MinhThang

Manager
mình cài pm việt hóa MobiHex thì mình có phải bung file ra không vậy . hay là mình việt hóa x-plore thì mình chỉ cần chọn xplore.sis là được hay gì

Dùng Sisware bung nó ra xem thử nó nằm ở đâu, sau khi cài vào máy nó sẽ nằm ở đó, mở MobiHex ra chọn đường dẫn tới đó để dịch.

huychieu

Dùng Sisware bung nó ra xem thử nó nằm ở đâu, sau khi cài vào máy nó sẽ nằm ở đó, mở MobiHex ra chọn đường dẫn tới đó để dịch.

thế mình phải dùng máy tính để bung file ra hay sao . có cách nào bung file ra trên điện thoại không

MinhThang

Manager
thế mình phải dùng máy tính để bung file ra hay sao . có cách nào bung file ra trên điện thoại không

Trên Mobile cũng có đấy nhưng mình không dùng nên không để ý, cứ cài cái pm đó vào máy và tìm theo đường dẫn !" Resource/apps là sẽ thấy.

huychieu

mình chỉ thấy được 1 số pm thôi . 1 số không thấy là sao vậy bạn

MinhThang

Manager
mình chỉ thấy được 1 số pm thôi . 1 số không thấy là sao vậy bạn

Bạn làm trên máy nào vậy V3 hay V2, Đúng là có 1 số pm bạn sẽ không thấy được và có 1 số pm file ngôn ngữ của nó không phải là rsc mà là r01...

huychieu

mình làm trên e 63 . Còn file tiếng thì mình biết rồi . Giờ mình có thể vh lại 1 số pm mà từ ngữ mình không thích rồi .cảm ơn bạn nhé
Posted via Mobile Device

vandunga3

1 số soft cài xong sẽ có ra khá nhiều file rsc hoặc r01, r02....
Trong trườg hợp như thế thì nên làm thế nào? Các bác hướng dẫn cho em với

MinhThang

Manager
1 số soft cài xong sẽ có ra khá nhiều file rsc hoặc r01, r02....
Trong trườg hợp như thế thì nên làm thế nào? Các bác hướng dẫn cho em với

Trường hợp như bạn nếu, thì bạn có thể chọn 1 trong 2 rsc hoặc r01 và thử 1 vài từ check cho chính xác để VH. Các file r31,r42... là các gói ngôn ngữ khác không cần, xóa nó đi cho đỡ rối.

vandunga3

Huynh nào Việt hóa SuperScreeshot thành công thì cho em tham khảo file SuperScreeshot.r01 với
Của em làm mỗi khi vào Setting thì lại bị văng ra