• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

ti-toe

[/SIZE][/B]

[/CENTER]
Inesoft Address Book là phần mềm có chức năng tác dụng gần giống với PhotoContact Pro.
Nhưng phần mềm này nhẹ nhàng, ổn định hơn.

Mọi thông tin về soft này có thể tham khảo và download tại:

http://www.inesoft.com/eng/index.php?in=download.html

Last edited by a moderator:
cái này có cách nào làm cho nó ko hiện lên contact trong sim ko bạn? tại mình vừa lưu contact trong sim vừa lưu contact trong máy nên nó hiện lên cả 2, thành ra mỗi contact đều lặp lại 2 lần, mà nếu xóa contact trong máy thì lúc nhắn tin nó lại ko hiện contact trong sim mới đau chứ!

federicnguyen

Có phải bạn dùng WM05 không. Hồi trước, tôi up con BA lên WM05 thì mỗi lần soft reset thì chương trình này lại reindex contact và hiện lên contact cả trong SIM lẫn trong máy, khi có cuộc gọi đến thì nó lại ưu tiên contact trong SIM trước. Tôi cũng tìm mãi mà không khắc phục được, chỉ còn cách back up toàn bộ contact, sau đó xóa sạch contact trong SIM đi thôi.

ti-toe

Có phải bạn dùng WM05 không. Hồi trước, tôi up con BA lên WM05 thì mỗi lần soft reset thì chương trình này lại reindex contact và hiện lên contact cả trong SIM lẫn trong máy, khi có cuộc gọi đến thì nó lại ưu tiên contact trong SIM trước. Tôi cũng tìm mãi mà không khắc phục được, chỉ còn cách back up toàn bộ contact, sau đó xóa sạch contact trong SIM đi thôi.

Bạn nói mình mới chú ý, minh mới up len 2005 ngày hôm qua mà :D , vừa chọc reset cái đã thấy hiện tượng này xảy ra rồi, để mình thử cố tìm cách giải quyết xem, còn trên WM 2003 thi không hề có hiện tượng này đâu

federicnguyen

Đúng vậy đấy, soft này dùng trên 2003SE rất ngon lành, không biết dùng trên WM5 nguyên bản thì như thế nào. Mình đã phải đi đến quyết định 1 cách hơi củ chuối là xóa sạch contact trong SIM để vừa dùng được WM5, vừa dùng được inesoft address book. Hy vọng bản 1.66 sắp ra sẽ khắc phục được lỗi này.

Tiện đây mình có ý kiến là nên sửa tiêu đề topic này là các phần mềm quản lý PIM (bao gồm contact, lịch, công việc,...nói chung là các thông tin của cá nhân như Photo Contact pro, VITO contact, Pocket Breeze, SPB Diary, Pocket Informant, Agenda Fusion, Cash Organizer, SPB Finance, eWallet, Code Wallet). Như thế thì topic này sẽ được cập nhật nhiều hơn, chứ Inesoft thì lâu lâu mới có update

Chỉnh sửa cuối:

xhuy

Lỗi hiển thị contact cả trên SIM lẫn trên máy không phải là lỗi của AddressBook đâu các bạn ạ. Đó là do WM5 theo mặc định nó sẽ hiện cả 2 đó. Các bạn phải sửa registry để tắt cái option này đi thì sẽ OK.

Lỗi hiển thị contact cả trên SIM lẫn trên máy không phải là lỗi của AddressBook đâu các bạn ạ. Đó là do WM5 theo mặc định nó sẽ hiện cả 2 đó. Các bạn phải sửa registry để tắt cái option này đi thì sẽ OK.
bạn có thể nói cụ thể hơn cách sửa registry thế nào ko bạn?

Taybac

Well-Known Member
Bản nào dành cho WM2003 vậy ? Các Bác đẩy lên đi . Thank nhiều

ti-toe

mình thử sửa trong registry ( giá trị của showsim van la 0) rồi không được đâu bạn ạ, đây là lỗi của addressbook

xhuy

Ở nhánh HKCU\ControlPanel\Phone tạo 1 giá trị DWORD lấy tên là ShowSim và set giá trị = 0

Tôi đang xài Wizard và dùng cách này thì thấy rất tốt. Tôi cũng đã làm cho Atom, Neo & Universal đều được cả. Các bạn thử làm như thế trước khi cài AddressBook xem sao.

ndmc

mình thử sửa trong registry ( giá trị của showsim van la 0) rồi không được đâu bạn ạ, đây là lỗi của addressbook

em có 1cách khác ko thấy số trong sim đó là dùng super sim, nó có 3 băng mình chỉ cần để 1 băng trống , chuyển wa đó là okie!!!

ti-toe

em có 1cách khác ko thấy số trong sim đó là dùng super sim, nó có 3 băng mình chỉ cần để 1 băng trống , chuyển wa đó là okie!!!

Cách này không ổn lắm thì phải, phải thay sim :-?, tạm thời cứ xóa hết contact trong sim di vay

Taybac

Well-Known Member
Cái này em thử rồi , Khi cài thì là bản 1.65 , nhưng khi chép đè Cr...vào thì lại về bản 1.19 , Bác có bản Cr...của 1.65 không cho em xin 1 bản ?
Thank nhiều nhiều !

Taybac

Well-Known Member
Bác làm giùm Bản 1.65 cho WM2003 đi , Em đang cần lắm , Bản em đang dùng nó báo chỉ còn 3 ngày nữa thôi . Thank Bác nhiều

yingzhou

Link down bản 1.65 dành cho WM2003

Bạn thử bản này dành cho WM2003 xem sao! Mình không có máy để test! :D

Chỉnh sửa cuối: