• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

DOP

Bản của bác Quang đưa lên xài không được rồi :( Hình như chưa ai cài được cả bác Quang ơi.

S

sweetvietguy81

Guest
vậy là bản 1.66 này bị lỗi rồi, cả WM2003 và WM2005. Chắc bác Quang lấy từ pxdxa sang nên chưa check lại. Nhờ bác Quang tìm MTK dùm để register luôn cho dễ :)

vit

Ko biết bác tác giả topic này nói nhẹ hơn như thế nào! Khi cài đặt thấy thẳng photo chỉ hơn một 1MB còn thẳng này thì hơn 2M. Cộng thêm cái lỗi hiển thị cả SIM các contact thế thì làm sao mà bằng Photo đc chứ. Tớ cài thử xong thấy chán quá!

DOP

Bác vit nói nghe tiêu cực nhỉ :( Mỗi người mỗi máy mà bác vit.DOP xài thấy IAB còn hay hơn ContactPro nhiều.Contactpro hiển thị chậm ghê gớm :(

htoquang

Với tôi IEB là số 1 ! Tôi cài bản 1.66 từ PXDXA và cài đè Crack thấy rất tốt ( trên AtomExec ) Bản này nhanh và hay hơn 1.65 nhiều Xài tốt 4,5 ngày nay nhưng o biết đến 10 ngày nữa thì sao ! Ráng chờ thêm rồi mới dám kết luận có crack được hay o ! Hiện giờ IBE cài trên máy tôi đã báo là registered succesfully . Nếu tốt tôi sẽ share ngay lên diễn đàn !

S

sweetvietguy81

Guest
Mình cũng đã thử cài bản bên PXDXA nhưng nó ko hoạt động trên WM2003 SE bạn ơi :(

S

sweetvietguy81

Guest
Nếu bạn nào crack ko được thi dùng Easy Set Owner để đăng ký với cái k-e-y mà mình mới mua được nhé.
Owner name : Dang Khoa
Registration code : 9807-88NK-2T0N-2184-1537-77FK-8N8T-6396
Cái này là chìa xịn nên các bạn có thể tha hồ update :)

buitruc

Mình cài bản 1.66 vào máy khi có điện thoại tới nó chẳng hiện thị gì cả chỉ có màn hình today thôi không biết có bác nào bị như mình không vậy

S

sweetvietguy81

Guest
Mình cài bản 1.66 vào máy khi có điện thoại tới nó chẳng hiện thị gì cả chỉ có màn hình today thôi không biết có bác nào bị như mình không vậy

Chắc là cái của bạn xài chưa có CR rồi hoặc là dùng bản CR chưa hoàn chỉnh trên Forum. Mua 1 bản chính thức về xài thì sẽ hiể thị thôi hihi Còn không bạn thử đổi owner name theo bài viết của mình ở bên trên rồi tiến hành cài đặt rồi đăng ký bình thường theo code có sẵn sau đó register xong rồi thì đổi owner name lại. Mình nghĩ chắc là ok thôi vì khi mình mua nó, nó chỉ kêu mình cung cấp owner name cho nó rồi nó cung cấp unlock key cho mình thôi.

htoquang

Chắc là cái của bạn xài chưa có CR rồi hoặc là dùng bản CR chưa hoàn chỉnh trên Forum. Mua 1 bản chính thức về xài thì sẽ hiể thị thôi hihi Còn không bạn thử đổi owner name theo bài viết của mình ở bên trên rồi tiến hành cài đặt rồi đăng ký bình thường theo code có sẵn sau đó register xong rồi thì đổi owner name lại. Mình nghĩ chắc là ok thôi vì khi mình mua nó, nó chỉ kêu mình cung cấp owner name cho nó rồi nó cung cấp unlock key cho mình thôi.

Key của bạn xịn thiệt nhưng chỉ dùng theo owner của bạn mà thôi ! Đổi tên lại là không được liền ! Xài đỡ bản PXDXA cho WM05 vậy !

PhamQuang

Manager
Inesoft AddressBook v1.66 (CR)​

Dưới đây là phiên bản CR, riêng biệt cho WM2003SE và WM5.0.
Cài đặt CAB là xong, có thể sử dụng.

Các phiên bản dưới đây.

Kangmin82

Inesoft AddressBook v1.66 (CR)​

Dưới đây là phiên bản CR, riêng biệt cho WM2003SE và WM5.0.
Cài đặt CAB là xong, có thể sử dụng.

Các phiên bản dưới đây.

Các bác dùng bản này cho ý kiến nhé.Theo em thì bản này dùng có vẻ ko hay = bản 1.65,e thấy bản 1.65 dùng ổn định và dễ sử dụng hơn(ý kiến cá nhân thui..).Còn mọi người thấy sao???

arthurking

Mình xài trên 2003se rồi thấy có 1 lỗi nhỏ là định dạng số điện thoại (vd : ####-##-##-##) không hiển thị được khi sử dụng trên màn hình Today plugins, mặc dù trong chương trình chính AB thì hiển thị tốt. Bỏ qua lỗi này thì có lẻ bản 1.66 hơi bị hay đấy.

vit

Không biết các bác thích dùng vì cái gì nhỉ! Em thấy file nặng hơn, rồi là phần mềm thương mại. So với Photo nhẹ hơn, lại là free thì hơn chỗ nào nhỉ? Rồi thêm cái lỗi hiện cả đôi (Sim và máy nữa chứ)Bác nào nói cho em nghe với nhỉ?
Em dùng Photo thấy hiển thị cũng tốt (mặc dù đôi lúc hơi chậm), chỉ có bực một điều là ko tài nào em đem cái hình người gọi ra giữa màn hình (nó chỉ nằm ở góc màn hình).

PhamQuang

Manager
Không biết các bác thích dùng vì cái gì nhỉ! Em thấy file nặng hơn, rồi là phần mềm thương mại. So với Photo nhẹ hơn, lại là free thì hơn chỗ nào nhỉ? Rồi thêm cái lỗi hiện cả đôi (Sim và máy nữa chứ)Bác nào nói cho em nghe với nhỉ?
Em dùng Photo thấy hiển thị cũng tốt (mặc dù đôi lúc hơi chậm), chỉ có bực một điều là ko tài nào em đem cái hình người gọi ra giữa màn hình (nó chỉ nằm ở góc màn hình).

Nói chung chức năng nào cũng có các hãng khác nhau sản xuất ra phần mềm hỗ trợ cả thôi.
Riêng tôi rất kỵ việc so sánh giữa các phần mềm và kinh nghiệm cho thấy không có phần mềm nào tuyệt đối hay đâu. Mỗi sản phẩm có điểm mạnh và yếu khác nhau.

Còn bạn nói Photo Contacts không hiển thị hình ảnh Full? Có lẽ bạn chưa biết chỉnh mà thôi, nó là phần mềm nổi tiếng với chức năng đó đấy.

Ngược lại AdressBook lại mạnh hơn rất nhiều với chức năng quản lý Contacts trên PPC, rất tiện truy cập ... nên nhiều người rất hay dùng.

Việc còn lại, các bạn hãy lựa chọn soft hợp với chức năng mà bạn cần thì soft đó sẽ là tốt nhất.

toanh04

Sao lai không hiện ra giữa màn hình? có thể chỉnh cho ảnh to phè màn hình còn được mà, nhưng cái photo mà cài trên 2005 thì bị chương trình contact mặc định của máy chồng lên trên (2 cái ảnh đè lên nhau) -> xài Inesoft thôi

vit

Nói chung chức năng nào cũng có các hãng khác nhau sản xuất ra phần mềm hỗ trợ cả thôi.
Riêng tôi rất kỵ việc so sánh giữa các phần mềm và kinh nghiệm cho thấy không có phần mềm nào tuyệt đối hay đâu. Mỗi sản phẩm có điểm mạnh và yếu khác nhau.

Còn bạn nói Photo Contacts không hiển thị hình ảnh Full? Có lẽ bạn chưa biết chỉnh mà thôi, nó là phần mềm nổi tiếng với chức năng đó đấy.

Ngược lại AdressBook lại mạnh hơn rất nhiều với chức năng quản lý Contacts trên PPC, rất tiện truy cập ... nên nhiều người rất hay dùng.

Việc còn lại, các bạn hãy lựa chọn soft hợp với chức năng mà bạn cần thì soft đó sẽ là tốt nhất.

Không biết bác nói full như thế nào nhỉ?Ưh, thì rõ ràng là nó full rồi, nhưng ý em là cái ảnh đại diện ấy? Dù em điều chỉnh thế nào thì nó cũng chỉ hiện ở 1/4 góc trên phải màn hình thôi, phần còn lại toàn là màu nền. Bác có thể nói rõ cho em đc ko?
Nghe bác nói về AB thì em cũng sẽ thử xem!

buitruc

Mình cũng đồng ý như Bác Quang vậy mỗi sotf đều có cái hay của nó tùy mình thích cái nào thôi, photcontact có chức năng hiển thị full màn hình, bạn tư từ tìm đi nhe. Mình đã dùng qua rồi đó

fellow

Cái này mình xài thấy rất nhẹ nhàng, kô chậm chạp so với cái photo, nhưng kô biết nó có vấn đề gì kô khi mình add picture vô rùi thì kô thể đổi pic khác, đành phải dùng df contacs để vô làm lại :(, PCC mình đang xài là Cingular 8125

vit

Ở nhánh HKCU\ControlPanel\Phone tạo 1 giá trị DWORD lấy tên là ShowSim và set giá trị = 0

Tôi đang xài Wizard và dùng cách này thì thấy rất tốt. Tôi cũng đã làm cho Atom, Neo & Universal đều được cả. Các bạn thử làm như thế trước khi cài AddressBook xem sao.

Tôi mới up lên bản ROM mới. Trong contact nó hiển thị cả hai như AB này. Tôi cũng làm như bạn nhưng nó chỉ patch được ở Contact thôi! Còn ở AB thì nó vẫn thế, vẫn hiện cả 2 :-/ :-/