• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

NhatNguyen

Inesoft address book 1.68 beta 3

Phiên bản cập nhật và sửa lỗi mới nhất của phần mềm này, với các thành phần khởi động nhanh hơn, fix lỗi SMS và design lại các nút button .

Download Link :

Mã:
[URL="http://www.inesoft.com/beta/AB_168_BETA3/"]http://www.inesoft.com/beta/AB_168_BETA3/[/URL]

bobby09120

bản 1.67 của em kô biết sao mà giờ lỗi khi cuộc gọi đến không nghe thấy gì luôn, tắt call id thì lại bt bác nào có bệnh trên kô ?
vấn đề cài vào được nhưng hỏi key luôn bác ah, bác nào có key chưa cho em xin cái
thanks các bác

Kangmin82

Phiên bản cập nhật và sửa lỗi mới nhất của phần mềm này, với các thành phần khởi động nhanh hơn, fix lỗi SMS và design lại các nút button .

Download Link :

Mã:
[URL="http://www.inesoft.com/beta/AB_168_BETA3/"]http://www.inesoft.com/beta/AB_168_BETA3/[/URL]

Bác nào có key của bản này làm ơn up hộ em cái :(

NhatNguyen

Các bạn thông cảm,mình xin đính chính lại nhé :D
bởi vì đây là phiên bản thử nghiệm nên không có KKK, chúng ta tải về test thử chờ đợi ngày ra phiên bản mới với "vừng" nhé :D:D

vvq

Xin các mod cho hỏi, dùng cái Inesoft này lại có hiện tượng khi thêm một contact mới vào Inesoft thì trong "standard contacts" lại không có là làm sao nhỉ?

ntky

bản 1.67 của em kô biết sao mà giờ lỗi khi cuộc gọi đến không nghe thấy gì luôn, tắt call id thì lại bt bác nào có bệnh trên kô ?
vấn đề cài vào được nhưng hỏi key luôn bác ah, bác nào có key chưa cho em xin cái
thanks các bác
BẠn xem lại mấy trang trước nhé,soft này đã được xxx rồi nên không cần xx nữa đâu.

dienht

Active Member
Các bạn thông cảm,mình xin đính chính lại nhé :D
bởi vì đây là phiên bản thử nghiệm nên không có KKK, chúng ta tải về test thử chờ đợi ngày ra phiên bản mới với "vừng" nhé :D:D

Sao mình cài vào thì nó dòi code vậy bạn ơi

Kobold1609

Sao mình cài vào thì nó dòi code vậy bạn ơi

Bạn ko đọc bài trên,NhatNguyen đã viết rất rõ ràng là chưa có "vừng" mà,sao lại còn hỏi lại chứ.
Yên tâm sẽ có "vừng" trong một ngày không xa =D>=D>.
Chúc vui!

phenmientay

Mình bị 1 lõi như vầy : giả sử có 1 contact tên HòaVN, trước đây mình lưu với tên HoaVN. Sau này, minh lưu lại 1 contact mới tên HòaVN. Sau đó, xóa contact HoaVN đi. Nhung vài ngày sau lại thấy nó (HoaVN)xuất hiện lại, lại xóa, vài hôm sau lại xuất hiện. Không biết làm sao để xóa hẳn đi. Các bác giúp mình với. Tks

dienht

Active Member
Mình bị 1 lõi như vầy : giả sử có 1 contact tên HòaVN, trước đây mình lưu với tên HoaVN. Sau này, minh lưu lại 1 contact mới tên HòaVN. Sau đó, xóa contact HoaVN đi. Nhung vài ngày sau lại thấy nó (HoaVN)xuất hiện lại, lại xóa, vài hôm sau lại xuất hiện. Không biết làm sao để xóa hẳn đi. Các bác giúp mình với. Tks

Theo mình nghĩ là khi bạn xóa thì PPC của bạn đang ko kết nối với PC, vì thế sau khi bạn xóa xong bạn kết nối trở lại với PC và lúc này nó được đồng bộ hóa với Outlook nên contact HoaVN lại xuất hiện. muốn xóa hẳn đi thì phải xóa trong lúc đang kết nối với PC

Kobold1609

PPC và PC của bạn có đồng bộ contact qua Microsoft Outlook ko?Nếu có thì bạn phải del cả contact trên PC trong file đồng bộ hóa mới hết hẳn .
Chúc vui !

hainam86

Con Atom của em có một cái bệnh lạ, em nghĩ là do IAB (em dùng IAB v.1.67) không biết có đúng không, nhờ các bác giúp:

Em có thói quen trong khi đang chuẩn bị nội dung một cuộc điện thoại thì tìm số trong danh bạ, bấm gọi rồi dập ngay để lưu số đợi nghĩ xong là gọi ngay, nhưng cứ làm thế là danh sách cuộc gọi là hiện ra hẳn 2 cuộc của cùng số đó, nhìn ngứa mắt lại phải lạch cạch xóa.

Có cách nào khắc phục hiện tượng này k các bác?

Con Atom của em có một cái bệnh lạ, em nghĩ là do IAB (em dùng IAB v.1.67) không biết có đúng không, nhờ các bác giúp:

Em có thói quen trong khi đang chuẩn bị nội dung một cuộc điện thoại thì tìm số trong danh bạ, bấm gọi rồi dập ngay để lưu số đợi nghĩ xong là gọi ngay, nhưng cứ làm thế là danh sách cuộc gọi là hiện ra hẳn 2 cuộc của cùng số đó, nhìn ngứa mắt lại phải lạch cạch xóa.

Có cách nào khắc phục hiện tượng này k các bác?

Theo mình nghĩ thì đây là lỗi của IBE rồi, ko khắc phục được đâu bạn, chỉ có cách là dùng contact mặc định của máy thôi!

htoquang

Nếu bạn xài super sim thì vào supersim chuyển danh bạ chính vào danh bạ +2 hay +3 nào trống ( o có contact ) là o có phần mềm contact nào đọc được hết ! khi nào cần lại vào supersim chọn lại danh bạ chính là OK

phenmientay

PPC và PC của bạn có đồng bộ contact qua Microsoft Outlook ko?Nếu có thì bạn phải del cả contact trên PC trong file đồng bộ hóa mới hết hẳn .
Chúc vui !
Tớ kết nối chứ không đồng bộ. Bởi vì khi đồng bộ, nó chép cả đống contact lưu trong pc vào thì ...chit. Vậy mà nó vẫn bị

hainam86

Lỗi danh bạ của bác gần như chắc chắn là do bác có backup contacts trong sim hoặc trong MS Outlook và PPC tự động bổ sung vào contact vào danh bạ.

Bác lưu contacts trên PPC vào một thư mục riêng tại MS Outlook, kiểm tra lại toàn bộ contacts đã lưu cần xóa hay sửa contacts nào thì làm cho chuẩn, xóa hết contacts trên PPC (danh bạ trên sim thì dùng phần mêm Sim Manager truy cập, dùng supersim thì lần lượt đổi danh bạ bằng trình quản lý supersim trong programs rồi dùng Sim Manager sửa đổi) rồi đồng bộ hóa PPC với thư mục riêng của MS Outlook là ok.

pdadb

Các bác làm ơn cho hỏi một chút. Tôi lưu danh bạ bằng tiếng Việt có dấu trong PPC và dùng bàn phím tiếng Việt nhưng khi sync qua MS Outlook thì nó không hiển thị được hết dấu tiếng Việt ở PC. Làm thế nào đây.
Thanks các bác

hainam86

Bác cài lại font hệ thống unicode trên PC là được bác ạ (hình như gồm 3 bộ fonts arial, tahoma và ms sanserif nếu em nhớ không nhầm), bộ fonts này bác có thể down từ nhiều trang khác nhau, các trang báo thanh niên, dân trí chẳng hạn.
PC của bác chắc vẫn dùng bộ system fonts chuẩn của windows.

pdadb

Vẫn không được bác ạ. Nó không hiển thị được cả dấu và mũ. Ví dụ: Tên Thủy thì hiện thành " Th?y", Luận thì thành " Lu?n". Thế mới tức chứ, các bác có cách gì giải quyết không.