• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

Taybac

Well-Known Member
Phiên bản 2.0 xài rất tuyệt. Nhưng có 01 điểm là nếu mình xài contact có dấu (Ví dụ như: Thúy, Thùy, Thủy, Thụy, Thuy) thì khi tìm chỉ hiện những contact không có dấu thôi. Không biết có bác nào có cao kiến gì, xin chỉ giáo với. Đa tạ.

Thay đoạn mã này vào ABC bar là OK ngay :
ABC/AÁÀẢÃẠĂẮẰẲẶẴÂẤẦẨẬẪBC DEF/DEÉÈẺẼẸÊẾỀỂỄỆF GHI/GHIÍÌỈĨỊ JKL/JKL MNO/MNOÓÒỎÕỌÔỐỒỔỖỘƠỚỜỞỠỢ PQRS/PQRS TUV/TUÚÙỦŨỤƯỨỪỬỮỰV WXYZ/WXYÝỲỶỸỴZ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thế này cho đầy đủ :))
ABC^1-2/ABCĂÂÁÀẢÃẠẮẰẲẴẶẤẦẨẪẬ12 DEF^3/DEF3ĐÊÉÈẺẼẸẾỀỂỄỆ GHI^4/GHI4ÍÌỈĨỊ JKL^5/JKL5 MNO^6/MNO6ÔƠÓÒỎÕỌỐỒỔỖỘỚỜỞỠỢ PQRS^7/PQRS7 TUV^8/TUV8ƯÚÙỦŨỤỨỪỬỮỰ WXYZ^9-0/WXYZ90#
Số 1 và 2 viết liền nhé, không hiểu sao sửa rồi mà nó cứ cách ra
Trước mình cài rồi nhưng sau khi up lại ROM quên không backup lại Reg nên mất rồi:(.
Bạn nào cài rồi thì xuất ra file reg giùm mình với, nhập cả 1 chuỗi thế này mệt quá
HKCU\Software\Inesoft\PIM\ABC
Thank trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

Taybac

Well-Known Member
Thế này cho đầy đủ :))
ABC^1-2/ABCĂÂÁÀẢÃẠẮẰẲẴẶẤẦẨẪẬ12 DEF^3/DEF3ĐÊÉÈẺẼẸẾỀỂỄỆ GHI^4/GHI4ÍÌỈĨỊ JKL^5/JKL5 MNO^6/MNO6ÔƠÓÒỎÕỌỐỒỔỖỘỚỜỞỠỢ PQRS^7/PQRS7 TUV^8/TUV8ƯÚÙỦŨỤỨỪỬỮỰ WXYZ^9-0/WXYZ90#
Số 1 và 2 viết liền nhé, không hiểu sao sửa rồi mà nó cứ cách ra
Trước mình cài rồi nhưng sau khi up lại ROM quên không backup lại Reg nên mất rồi:(.
Bạn nào cài rồi thì xuất ra file reg giùm mình với, nhập cả 1 chuỗi thế này mệt quá
HKCU\Software\Inesoft\PIM\ABC
Thank trước nhé

Copy đoạn này trên PC rồi Paste vào Notepad -> lưu ra file .txt , sau đó copy file này vào PPC , mở lên và copy cả đoạn mã này Paste vào ABC bar - Vậy là xong , nhanh nhất :))

gameland

ờ. Nó cách ra thiệt ha!

Last edited by a moderator:

huytnn

Nhưng vào đâu để thay vậy, bác nào chỉ cụ thể hơn được không? Em mới dùng thằng này nên không biết copy&paste ở đâu cả.

saugio

Nhưng vào đâu để thay vậy, bác nào chỉ cụ thể hơn được không? Em mới dùng thằng này nên không biết copy&paste ở đâu cả.

Bác vào Menu/Options/General sau đó vào mục Change của ABC bar past vào nhấn OK là xong.

lgiang1983

các bác ơi cho em hỏi câu này hơi ngu muội một tí vì em tìm mãi không ra ạ.cái phần add ảnh vào từng contact ở đâu các bác nhỉ.

arthurking

các bác ơi cho em hỏi câu này hơi ngu muội một tí vì em tìm mãi không ra ạ.cái phần add ảnh vào từng contact ở đâu các bác nhỉ.
Trong IAB bro tap & hold contact nào muốn add hình, menu hiện lên chọn OutLook plugin -> chọn tiếp Asign Photo là ok. chúc thành công

pdadb

Tôi thử tìm danh bạ với vần Đ ví dụ Đại thì không tìm được, mong các bro chỉ giáo.

HaChau

Super V.I.P
Tôi thử tìm danh bạ với vần Đ ví dụ Đại thì không tìm được, mong các bro chỉ giáo.
Bạn đọc trang này và trang trước nhé. Có hướng dẫn cách làm để có thể search danh bạ tiếng Việt được đấy.

HaChau

Super V.I.P
Có bản nào dùng đc cho WM6 không bạn, cho mình xin với!
Phần mềm hỗ trợ tốt WM6 bạn à.
Inesoft nói:
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Any mobile device powered by Pocket PC / Windows Mobile / Windows Mobile 5 / Windows Mobile 6[/FONT]
  • 2,7 MB of free memory
  • Windows 98, Me, 2000 or XP or Vista and MS ActiveSync or Windows Mobile Device Center for installation only

pofexgos

mình thấy bản 2 lỗi màn hình trắng xuất hiện quá nhiều => rất tệ!

đc cái khởi động nhanh hơn

XuanTruong

Super V.I.P
mình thấy bản 2 lỗi màn hình trắng xuất hiện quá nhiều => rất tệ!

đc cái khởi động nhanh hơn
Bản này Mình cài trên Exec WM6 chạy tốt mà! Không thấy có hiện tượng như Bạn nói đâu? Thử xóa bản cũ bằng Sktools đi và cài mới lại xem sao nhé! Thân!:-?

vit

tớ hỏi chút: bản 2.0 không này hình như cái Skin CID nó khác với bản 1.67 hả. Hồi trước dùng bản 1.67 tớ có dùng skin CID đẹp, giờ muốn dùng tiếp cái đó ở bản 2.0 này. Làm cách nào nhỉ?

pdadb

Bạn vào Menu> Option chọn mục Skin và chọn các phiên bản skin trong đó

ASAP

Mình dùng bản IAB 2.0 cho con Atom WM6 AKU0.7.0 thỉnh thoảng vẫn bị lỗi mất CallerID và không add hình cho contact được.

maxxium

Các anh toàn nêu lên những hiện tượng em đang gặp khúc mắc..mỪng quýnh, coi như điên...

thiennhat

Bản InesoftAddressBook V2.0 Engwm5 của Bạn đây nhé! Tải cả 2 phần giải nén ra nhé! Chúc vui!:p

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngố 1 chút nhé, mình load cả 2 phần về giải nén ra thấy giống nhau không biết cài như thế nào bạn có thể chỉ rõ 1 chút không?