• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

XuanTruong

Super V.I.P
Em đang dùng bản 1.68 thấy ổn định lắm, thấy các bác dùng phiên bản mới có vẻ hay lỗi quá nên chưa muốn chuyển qua. Các bác xài bản mới rồi cho ý kiến với. Tks!

Bản mới nhất 2.1 Beta1 chạy cũng tốt và ổn định đó Bạn à! Bạn dùng sẽ biết! Chúc vui!;;)

ozzfest

Có phải lỗi của bản 2.0 hay của phone

Tôi dùng bản 2.0_Released_23-Oct-2007_by_OCTAIVOI với WM2003 nhưng mà đặt chuông mp3 không ra tiếng trong khi đặt wma và wav vẫn rất tốt. Cài ringo đặt chuông mp3 cũng bị y hệt mà các ct player khác vẫn chơi mp3 bình thường. Có anh em nào bị thế không nhỉ, hay là tại phone?

htorancel

Lâu rồi không vào diễn đàn thấy mới ra IAB 2.0 cũng hay hay nên lượm trên Handango về cho mọi người dùng. Nếu không CR được thì đăng ký với key xịn của mình. Đổi owner name thành Dang Khoa rồi đăng ký với key là xong, sau đó có thể đổi lại owner name tùy ý. Mình đã thử và hoàn toàn có thể đổi lại owner name tùy thích sau khi đã register. Nếu register OK thì THANKS nhé! :D

Đổi Owner name rồi thì đến khi hết hạn soft vẫn bị vô hiệu hóa. Cách này không ổn được bạn à. Giờ vẫn chỉ còn cách sài cc cho cái ông IAB này thôi. :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tôi dùng bản 2.0_Released_23-Oct-2007_by_OCTAIVOI với WM2003 nhưng mà đặt chuông mp3 không ra tiếng trong khi đặt wma và wav vẫn rất tốt. Cài ringo đặt chuông mp3 cũng bị y hệt mà các ct player khác vẫn chơi mp3 bình thường. Có anh em nào bị thế không nhỉ, hay là tại phone?

Chắc chắn không phải do bản 2.0 này gây nên vì mình cũng đang dùng bản này và set nhạc chuông mp3 vẫn bình thường với lại máy bạn cài ringo cũng không set được mà chắc bạn bị đụng soft nào đó nên dẫn tới tình trạng vậy. khi cài song bạn có backup lại không nếu có thì restore lại rồi thử còn không phải HS lại rồi từng cái một để test thôi. Thân!!!!

map828020

e xài seo thỉnh thoảng vẫn hay bi trắng màn hình

bro nào có kinh nghiệm cho e hỏi thăm xí, nếu mình mua IAB trên thì sau này những bản update minh có duoc free ko, mà hong bít mua nó còn bi trắng màn hình với caller ID ko nữa, xin chỉ giáo hông thì tiền mất tật mang. thx all

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tình trạng trắng màn hình chỉ xảy ra với bản cr hay khác owner thôi bạn à. Cú yên tâm mà mua bản quyền đi không bị trắng màn hình đâu:))

map828020

Tình trạng trắng màn hình chỉ xảy ra với bản cr hay khác owner thôi bạn à. Cú yên tâm mà mua bản quyền đi không bị trắng màn hình đâu:))

ziệt ko đó bro, mua bán trên net xong có j là toi kekekek:-??, ma bro có bít nếu minh mua vay những bản update sau nì là free phải hung ta :-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ỪA đúng vậy đó, chỉ đến khi có bản mới không hỗ trợ đăng ký cũ thì người ta sẽ cấp lại cho mình cái khác thôi. Chỉ mất xiền có 1 lần thui. Bạn có xiền mua chứ mình chả có xu nào cả :(

minhmck

Cho mình hỏi, mình đã cài và đăng ký IAB 2.0, khi vào About thì hiện ra phiên bản đã đăng ký. Tuy nhiên nếu mình chỉnh sữa các thiết lập trong IAB 2.0 hoặc thêm contact mới thì mình phải đăng ký lại nếu muốn dùng tiếp. Có ai trả lời giùm mình vì sao như thế không? Cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi, mình đã cài và đăng ký IAB 2.0, khi vào About thì hiện ra phiên bản đã đăng ký. Tuy nhiên nếu mình chỉnh sữa các thiết lập trong IAB 2.0 hoặc thêm contact mới thì mình phải đăng ký lại nếu muốn dùng tiếp. Có ai trả lời giùm mình vì sao như thế không? Cám ơn.

Vì là bản đã được chế biến nên không tránh khỏi các lỗi vặt như thế! Phải chấp nhận nếu muốn xài "Méo mó có hơn không" Bạn à!:) Nếu mua bản quyền phần mềm từ chính hãng chắc chắn sẽ không bị các lỗi vặt như vậy đâu! Chúc vui!;;)=D>

Thislove

Mình có 1 câu hỏi muốn hỏi các bạn(tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy) là:
+phần mềm IAB có chức năng gửi số điện thoại và tên cho 1 ai đó thật nhanh ko?(không phải làm thủ công copy rồi paste nhé,vd:như chọn trong danh bạ 1 số nào đó chọn gửi rồi gõ số người nhận ko?)Nếu IAB ko có chức năng này thì phần mềm nào có(vì phần mềm cho nokia có cái này)
+phần mềm IAB có gửi tin theo nhóm ko(gửi nhiều người?
+cái này chặn được cuộc gọi ko?
+Có phần chọn những thứ, vd như add nhưng từ "happy newyear",hay hình ảnh ngộ nghĩnh từ một thư mục nào đó rồi gửi đi ko?
+Có khi nào đang gọi,người khác đọc số điện thoại cho,mình vẫn bấm được những số người đó đọc cho,sau cuộc gọi thì hiện ra số đó và hỏi có lưu hay xóa?
Xin hỏi có phần mềm nào làm được các chức năng đó,nếu ko thì 1 trong số đó cũng được.Mình có vài thắc mắc mong các bạn giải đáp(ko biết post ở đâu nên post ở đây,và mình thấy chưa ai post hỏi cái này cả)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình có 1 câu hỏi muốn hỏi các bạn(tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy) là:
+phần mềm IAB có chức năng gửi số điện thoại và tên cho 1 ai đó thật nhanh ko?(không phải làm thủ công copy rồi paste nhé,vd:như chọn trong danh bạ 1 số nào đó chọn gửi rồi gõ số người nhận ko?)Nếu IAB ko có chức năng này thì phần mềm nào có(vì phần mềm cho nokia có cái này)
+phần mềm IAB có gửi tin theo nhóm ko(gửi nhiều người?
+cái này chặn được cuộc gọi ko?
+Có phần chọn những thứ, vd như add nhưng từ "happy newyear",hay hình ảnh ngộ nghĩnh từ một thư mục nào đó rồi gửi đi ko?
+Có khi nào đang gọi,người khác đọc số điện thoại cho,mình vẫn bấm được những số người đó đọc cho,sau cuộc gọi thì hiện ra số đó và hỏi có lưu hay xóa?
Xin hỏi có phần mềm nào làm được các chức năng đó,nếu ko thì 1 trong số đó cũng được.Mình có vài thắc mắc mong các bạn giải đáp(ko biết post ở đâu nên post ở đây,và mình thấy chưa ai post hỏi cái này cả)
Mình xin trả lời bạn 1 số ý sau:
1. IBA cho phép bạn gửi số DT bằng cách giữ bút ở số DT cần gửi một lúc sẽ hiện ra 1 cửa sổ, chọn hàng cuối cùng sẽ chuyển sang 1 cửa sổ bên phải,chọn Send via Bluetooth để gửi qua Bluetooth hay qua hồng ngoại.
2.Phần mềm này có thể chặn cuộc gọi được.Cứ chọn số cần khóa rồi chọn Block contact.
3.Đây là phần mềm danh bạ nên chức năng gửi tin nhắn theo nhóm hình như không có.Nhưng ngay trong phần message mặc định của máy thì bác đã có thể add nhiều số để có thể gửi đi cùng 1 lúc rồi.
Còn 2 câu hỏi kia thì mình k hiểu ý của bạn nên k dám nói lung tung.
1 vài ý kiến cùng bạn!

buibaobach

1. IBA cho phép bạn gửi số DT bằng cách giữ bút ở số DT cần gửi một lúc sẽ hiện ra 1 cửa sổ, chọn hàng cuối cùng sẽ chuyển sang 1 cửa sổ bên phải,chọn Send via Bluetooth để gửi qua Bluetooth hay qua hồng ngoại.
2.Phần mềm này có thể chặn cuộc gọi được.Cứ chọn số cần khóa rồi chọn Block contact.
3.Đây là phần mềm danh bạ nên chức năng gửi tin nhắn theo nhóm hình như không có.Nhưng ngay trong phần message mặc định của máy thì bác đã có thể add nhiều số để có thể gửi đi cùng 1 lúc rồi.
1 vài ý kiến cùng bạn!

Chọn Block contact ở đâu vậy bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp tôi.Thank!

Thislove

1 vài ý kiến cùng bạn!

Trước tiên xin cảm ơn bạn,nhưng mình tìm hết trong mấy phiên bản , đâu có chức năng như bạn nói đâu nhỉ?

nguyenhaison

Mình đang dùng bản 2.0 này thấy khá ổn định, sau khi lưu 1 contact mới rồi để chắc ăn hơn mình muốn lưu tiếp vào Sim, tuy nhiên với bản 2.0 này mình ko tìm được option Copy contact to Sim đâu cả??? Trước đây xài bản 1.67 mình vẫn lưu ầm ầm mà. Bro nào biết chỉ giùm mình với nha.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng bản 2.0 này thấy khá ổn định, sau khi lưu 1 contact mới rồi để chắc ăn hơn mình muốn lưu tiếp vào Sim, tuy nhiên với bản 2.0 này mình ko tìm được option Copy contact to Sim đâu cả??? Trước đây xài bản 1.67 mình vẫn lưu ầm ầm mà. Bro nào biết chỉ giùm mình với nha.

Không hiểu sao bắt đầu từ vesion 2.0 thằng này đã bỏ chức năng đó muốn lưu vào sim chắc phải dùng PM khác thôi. Thân

Chỉnh sửa cuối:

timthuvui

Hi hi, nếu mua bản quyền sẽ có hướng dẫn sử dụng kèm theo, chưa chắc đã phải lên diễn đàn để tìm hiểu nhiều thêm. Chủ yếu để xem ai có mẹo vặt mà không phải mất tiền bản quyền mới là cao thủ đầu đu đủ.:))=))

spring123

em đang dùng Address Book 2 tại sao khi em đổi lại owner name thì 2 hôm sau nó báo phải đăng kí. xin các bác chỉ giúp

khoavetccty

@spring123 : nếu mình đoán không lầm thì bạn dùng bản của một bạn có owner là DANGKHOA phải không, sử dụng bản này có license ngon nhưng tất cả các phần mềm khác phải đổi owner thành DANGKHOA hết, hơi cực và khó chịu. Mình thấy có bản của OCTAIVOI sử dụng cũng được, đăng ký với anykey nhưng có lỗi là không enable user ID và lâu lâu lại trắng màn hình (đối với mình thì chỉ bị lỗi caller ID thôi). Có gì PM cho mình