• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

tinh_la_gi

Administrator
Thông tin: Bộ iOS 4.0.2 - PV001
Ver : iOS 4.0.2 (PV001)
Packages: Cydia
Root : 1G (1024)
Không Update BB

Thông tin cho bộ iOS4 PV001

Ver : iOS 4.0 (PV001)
Packages: Cydia
Root : 1G (1029)
Kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin (3GS mặc định đã được kích hoạt)
!!! Không Update BB - Sẽ không phát hành bản Update BB

Thông tin cho bộ iOS4 PV002

Ver : iOS 4.0 (PV001)
Packages: Cydia , Ultrasn0w v9.03, Mobilesubstrate0.9.3087-1
Root : 1G (1029)
Kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin (3GS mặc định đã được kích hoạt)
Không Update BB

Với bản PV002 chỉ support cho 3G-L và 3Gs-L ---- Sau khi Restore bản này bạn chỉ cần khởi động máy lại và máy sẽ có sóng - không cần add bất kỳ source nào để Unlock nửa !!

Một số hình minh họa - người thật việc thật !!!

Bộ cho 3G gồm :
+ Update BB cho cả 3G-L và 3G-W (Không phát hành bản này)
+ Không Update BB cả 3G-L và 3G-W

Bộ cho 3GS gồm:
+ Update BB cho cả 3GS-L và 3GS-W (Không phát hành bản này)
+ Không Update BB cả 3GS-L và 3GS-W

Link PV001
* Link cho 3G-L không update BB
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV001/iPhone1,2_4.0_PV001_NoUpBB_3G-L.ipsw
* Link cho 3G-W không update BB
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV001/iPhone1,2_4.0_PV001_NoUpBB_3G-W.ipsw

* Link cho 3Gs-L không update BB
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV001/iPhone2,1_4.0_PV001_NoUpBB_3GS-L.ipsw
* Link cho 3Gs-W không update BB
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV001/iPhone2,1_4.0_PV001_NoUpBB_3GS-W.ipsw

* Link cho Ipod Gen 2
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV001/iPod2,1_4.0_PV001_Gen2.ipsw

Một số hình ảnh cho PV002

Link PV002
Update....
Link cho 3G-L
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV002/iPhone1,2_4.0_PV002_3G-L.ipsw

Link cho 3GS-L
http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS40-PV002/iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L.ipsw

Link iOS 4.0.2

http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS402-PV001/

Lưu ý .... chỉ với các iOS4 có mã PVxxx mới sử dụng được các bản iOS khôi phục System dự kiến phát hành trong nay mai. Đây là các bản iOS khôi phục lại hệ thống trong trường hợp máy bị ăn cáp và không mất dữ liệu sau quá trình khôi phục.

xuan_thanh_8388

Ô, một lúc xuất hiện hai bản Custom - Cua Zenki va cua tinhlagi :) Chọn bản nào bây giờ ??? Em cứ bóc tem bài viết này đã! :))

tinh_la_gi

Administrator
Ô, một lúc xuất hiện hai bản Custom - Cua Zenki va cua tinhlagi :) Chọn bản nào bây giờ ??? Em cứ bóc tem bài viết này đã! :))

Cứ up từng tự bản này đến bản khác cho vui ...

Lưu ý phần màu đỏ của TLG có ý nghĩa với các bác hay vọc máy đấy ... Mõi lần Restore lại khổ sở cái vụ dữ liệu lém...

xuan_thanh_8388

Theo như so sánh, bản Custom này của bác tinhlagi sẽ không khác gì của bác zenki lắm, ngoại trù cái bộ nhớ Root là 1 GB (của bác Zenki là 700 MB). Vậy thì cái này sẽ quyết định như thế nào đến hoạt động của Iphone nhỉ? Máy của em up bản IOS 4 gốc Của Apple chạy thử thấy cứ giật giật, lag lag. Nên đang muốn đợi bản custom, không biết cái nào sẽ giúp máy chạy nuột hơn???

tinh_la_gi

Administrator
Trong khi chờ đợi update hết link thì update vài tấm hình chắc là doananhtai sẽ thích nhất đây -- Nhìn cái BB 04 của TLG nhá ...

Một số hình minh họa - người thật việc thật !!!

Cydia load lần đầu tiên khá chậm so với load lần đầu tiên của 3.1.3
Anh em nào chưa dùng quen với Multitasking sẽ bị lọng cọng khi thao tác với nút Home ...

xuan_thanh_8388

Sau không thấy hiển thị % pin trên mấy cái pics của bác nhỉ?
Root 700 MB và Root 1 GB thì cái nào giúp máy chạy đỡ bị lag hơn hả bác?

tinh_la_gi

Administrator
Sau không thấy hiển thị % pin trên mấy cái pics của bác nhỉ?
Root 700 MB và Root 1 GB thì cái nào giúp máy chạy đỡ bị lag hơn hả bác?
Xem hình nè bạn ..

Settings -> General -> Usage -> Batterry Percentage = on

tuanpro_hl

e mới mua iphone 3g World.được biết là có IOS 4 cho iphone rồi nhưng e thấy bảo máy chạy chậm mà lại giật nên chưa dám up lên.e thấy có bản custom,vậy bản custom có phải là bản cook giống như symbian không các bác ?
và bản custom có ưu điểm gì không ạ?
cách up bản custom này thế nào vậy ạ?
e rất mong các bác giúp đỡ.
thank các bác trước :D

vangayeu

iP 3Gs Word em up lên FW 4.0. Không JB được bùn quá ...:((. Thông tin em nó đây nhờ MOD check giùm xem con của em có sài được bản custom của MOD không ạ .Cám ơn MOD nhiều !!!

tinh_la_gi

Administrator
Bản Custom của Iphone (tùy chỉnh theo ý người dùng) và Cook của SYM và PPC ( Chiên xào nấu nướng FW và ROM ) các khái niệm này là tương đồng nhau .. nhưng tùy mõi OS khác nhau mà mức độ "thay đổi nội dung" của bản FW sẽ khác nhau , từ FW 4 trở về sau Apple chuyển sang tên gọi iOS4 lý do đơn giản là từ FW không còn chuẩn xác nửa (chi tiết có thể xem trên Wiki).

Custom có 1 số ưu điểm sau:
+ Bộ nhớ root thường sẽ được nâng cao để bạn có thể dzư dùng cho việc cài các soft từ Cydia hoặc các file deb được share và cài gián tiếp.
+ Đối với các máy Lock thì Custom được xem là cách nhanh và hiệu quả nhất để vượt qua Active
+ Có thể giử BB của mình lại 1 vị trí mà mình đang có ... ví dụ xem hình bài 1 của TLG BB cùa máy là 04.26.08
+ Sau khi Restore các bản Custom thì mặc nhiên máy bạn đã được JB = máy bạn đã có Cydia ---->>> Điều mà bất cứ lúc nào Apple cập nhật OS thì thần dân Apple luôn chờ đợi
+ Dĩ nhiên vấn đề Unlock cũng được giải quyết ngay sau khi máy bạn có Cydia.

Nói chung để đưa ra các điểm mạnh và cả điểm yếu của Custom thì khá mất thời gian vì hình như hơi bị nhiều và đối với từng cá nhân khác nhau thì lại khác nhau ..

Ngày trước 3G chạy FW 3.x ai củng than ngắn than dài : hao pin, chạy chậm ... nhưng cái cảm giác bà con người ta dùng 3.x còn mình dùng 2.x khó chịu lắm ... và dùng dùng thì sẽ có thể tự đánh giá còn hơn cứ ngồi thèm và nghe người này nói cái này người kia nói cái nọ

iOS4 đúng là sẽ nặng hơn 3.x nhưng không đến nối như 1 số bài viết của 1 số bác dùng W có cơ hội tested trước đã nói ... chạy mượt mà nặng khi dùng từ 7-8 ứng dụng nền và số ứng dụng tùy vào ứng dụng chạy ..

Nâng cấp từ 3.x lên 4.x là một nâng câp đáng giá và đáng đánh đổi ... Điều đáng giá nhất là Bộ Gỏ TV - Nó đánh dấu sự công nhận thị trường của VN cho dòng sản phẩm "đỉnh" này

tinh_la_gi

Administrator

vangayeu

Nâng cấp từ 3.x lên 4.x là một nâng câp đáng giá và đáng đánh đổi ... Điều đáng giá nhất là Bộ Gỏ TV - Nó đánh dấu sự công nhận thị trường của VN cho dòng sản phẩm "đỉnh" này

Kết nhất câu này của MOD ... Có bản 4.0 mà mình đang xài 3.1.3 nó sao sao ý, chỉ mún bum lên luôn thôi . Bum nhanh quá giờ đang ngồi ngó đợi JB nè ... :(( :((

tinh_la_gi

Administrator
Kết nhất câu này của MOD ... Có bản 4.0 mà mình đang xài 3.1.3 nó sao sao ý, chỉ mún bum lên luôn thôi . Bum nhanh quá giờ đang ngồi ngó đợi JB nè ... :(( :((

Lúc bạn ở FW 3.x có thấy Cydia không ?! Nếu có và máy tuần 40 trở về trước thì có thể dùng Custom để "đổi đời" nhanh đấy. ;;)

vangayeu

Lúc bạn ở FW 3.x có thấy Cydia không ?! Nếu có và máy tuần 40 trở về trước thì có thể dùng Custom để "đổi đời" nhanh đấy. ;;)

Máy em mới mua của Viettel . FW 3.1.3 bản W ,chưa có Cydia định dùng Spirit JB em nó xong rồi up lên bản custom, ai dè chạy Spirit nó treo cứng . Thấy có bản 4.0 máu quá em up luôn... :D . Giờ hẻm JB được đang bùn 15' ... :(
Check lại mấy bản JB kia thì thấy chỉ suppots cho iPhone 3G & iPod Touch 2G thôi , vẫn chưa thấy cho 3Gs ... :((

tuanpro_hl

vậy tức là custom cũng có nghĩa là thêm hay bỏ 1 số thứ của FW gốc!
như vậy thì chắc sẽ tốt hơn FW gốc rồi.bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách up FW custom được không?
thấy người ta lên IOS 4 mà mình không lên thì thấy tụt hậu wa ah:(
mà mình hỏi thêm nếu mình up IOS4 gốc rồi mình muốn up IOS custom liệu có được không?
thank các bạn rất nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Máy em mới mua của Viettel . FW 3.1.3 bản W ,chưa có Cydia định dùng Spirit JB em nó xong rồi up lên bản custom, ai dè chạy Spirit nó treo cứng . Thấy có bản 4.0 máu quá em up luôn... :D . Giờ hẻm JB được đang bùn 15' ... :(

Chắc không phải buồn lâu đâu ... cứ vọc tạm iOS4 trước vài hôm sẽ có tool cho 3GS thôi .. trong lúc này có thể nghe nhạc trên iOS4 với bài "đợi chờ là hạnh phúc" \-/
TLG chờ hoài riết mà BB máy giờ vẩn thuộc hàng "cổ" đấy ... ;;)

tinh_la_gi

Administrator
vậy tức là custom cũng có nghĩa là thêm hay bỏ 1 số thứ của FW gốc!
như vậy thì chắc sẽ tốt hơn FW gốc rồi.bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách up FW custom được không?
thấy người ta lên IOS 4 mà mình không lên thì thấy tụt hậu wa ah:(
mà mình hỏi thêm nếu mình up IOS4 gốc rồi mình muốn up IOS custom liệu có được không?
thank các bạn rất nhiều
Máy của bạn là 3G-W thì có nhiều đường để lên iOS4
1. Bạn phải JB máy trước - dù đang ở FW 3.x nay iOS4 đều đã có tool (xem trên 4rum nhé)
2. Máy bạn là w thì lấy bản iOS gốc mà về Shift + restore hoặc Update trực tiếp - Sau khi Update lên iOS4 thì JB để có Cydia

3. Chiều sẽ có link tải cho 3G-W khi đó bạn chỉ cần tải về và Shift + Restore thì mọi việc xem nhữ đã xong mà ko cần làm gì ngoài việc "tận hưởng" \-/

tuanpro_hl

Máy của bạn là 3G-W thì có nhiều đường để lên iOS4
1. Bạn phải JB máy trước - dù đang ở FW 3.x nay iOS4 đều đã có tool (xem trên 4rum nhé)
2. Máy bạn là w thì lấy bản iOS gốc mà về Shift + restore hoặc Update trực tiếp - Sau khi Update lên iOS4 thì JB để có Cydia

3. Chiều sẽ có link tải cho 3G-W khi đó bạn chỉ cần tải về và Shift + Restore thì mọi việc xem nhữ đã xong mà ko cần làm gì ngoài việc "tận hưởng" \-/

mình mới mua máy nên vẫn chưa hiểu 1 số ngôn ngữ chuyên môn lắm!:(
mình cũng chả bít cách up kiểu gì cả.bây giờ mình up lên trực tiếp qua itune,sau này thấy dùng IOS gốc đó mà không thích thì liệu mình có up sang bản custom này được không?
nếu rảnh thì bạn cho mình xin luôn yahoo mình hỏi trực tiếp cho nhanh!:D
thèm IOS4 lắm rồi:-?