• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

hung66000

TLG ? Máy của M 3gs w có bb 05 11 07 nếu M up bản cupstom k up bb có đc k . Có sợ bi lỗi vì bb thấp k tương thích với 0s4 . thank

tinh_la_gi

Administrator

Máy TLG BB 4.x còn không vấn đề gì mà !!!

Quan trong con 3Gs đó là New boot nay Old Boot thôi !!

dienht

Active Member
con 3 G lock của mình đã up bản gốc và bị nâng BB rồi thì bây giờ sẽ dùng bản nào đây bạn TLG ơi. cảm ơn bạn nhiều

vipboy_9x

Moderator
TLG ? Máy của M 3gs w có bb 05 11 07 nếu M up bản cupstom k up bb có đc k . Có sợ bi lỗi vì bb thấp k tương thích với 0s4 . thank
không có lỗi gì hết bạn ah,đều quan trọng là máy bạn có đủ điều kiện để sài được custom hay không thui:))

tinh_la_gi

Administrator

Kevin2909

Ibooks chạy vẩn ngon lành cành đào ... không thấy có vấn đề gì !! ;;)

Ah không phải. Ý em là nó ko có hiện book :( Xài FW gốc thì có nhưng khi jailbreak thì mất hết. Chờ FW custom của bác. Bác up nhanh nhanh tí :D:D

tinh_la_gi

Administrator
Ah không phải. Ý em là nó ko có hiện book :( Xài FW gốc thì có nhưng khi jailbreak thì mất hết. Chờ FW custom của bác. Bác up nhanh nhanh tí :D:D

TLG tưởng mấy quyển sách trong đó phải mua mới có chứ !? Chưa dùng cái thằng nầy ... để tối về mua thử vài quyển bỏ vào xem sao ;;) nghe bà con bảo chúng nó bán sách như bán vàng nên cũng đau acc Itunes lém

Kevin2909

TLG tưởng mấy quyển sách trong đó phải mua mới có chứ !? Chưa dùng cái thằng nầy ... để tối về mua thử vài quyển bỏ vào xem sao ;;) nghe bà con bảo chúng nó bán sách như bán vàng nên cũng đau acc Itunes lém

Bác chỉ cần cái định dạng PDF là quăng vào sync ào ào lun đó bác :D:D. Em xài sách chùa ko à :p:p

j3a01

up bản pv0002 som đi bạn, version 1 chạy trên 3g chậm woa, đang tính xuống lại 3.1.3 ^^.

- OS4 thiếu hụt soft hỗ trợ woa :
1. ko cài được ismart ---> cái nì rất wan trọng. (vì rock extension hình như chưa support 4.0)
2. ko setting được 3G và MMS ----> cũng wan trọng ko kém vì mình đã từ bỏ adsl để theo 3g

- Nhưng cái hay nhất của 4.0 : hỗ trợ thư mục rất tốt, và phần quản lý Multitask woa tuyệt vời. ^^

----> 3G có úp thì úp cho vui sài vài ngày thôi, vì up xong ram còn chưa tới 30M hxhxhxh.

tinh_la_gi

Administrator
up bản pv0002 som đi bạn, version 1 chạy trên 3g chậm woa, đang tính xuống lại 3.1.3 ^^.

1. ko cài được ismart ---> cái nì rất wan trọng. (vì rock extension hình như chưa support 4.0)
2. ko setting được 3G và MMS ----> cũng wan trọng ko kém vì mình đã từ bỏ adsl để theo 3g

- Nhưng cái hay nhất của 4.0 : hỗ trợ thư mục rất tốt, và phần quản lý Multitask woa tuyệt vời. ^^

----> 3G có úp thì úp cho vui sài vài ngày thôi, vì up xong ram còn chưa tới 30M hxhxhxh.

Thì lúc 3.x ra ai củng than thở giống bạn vậy mà .. giờ thì ai còn nghĩ về lại 2.x đâu !!
PV002 chắc chỉ thêm bớt chút đỉnh nửa để anh em tiện thôi .. chứ không bớt đi nhiều thứ - nhưng có bớt thì chắc cũng không tăng RAM và cải thiện "vận tốc" bao nhiêu

Tâm niệm "đánh đổi" tốc độ để "theo kịp thời đại" và những gì iOS mang lại vẩn còn đúng trong lần nâng cấp này :D

tinh_la_gi

Administrator
Vừa cập nhật xong cái iPod Gen 2 cho đồng chí Trúc gì đó ... chúc vui !!!

Tạm biệt anh em TLG đi học ... tối về up tiếp mấy cái còn lại của PV001 và mai chắc sẽ có PV002 ;;) (hy vọng không thất hứa)

Vinh3C

Thẳng tiến iOS4 đi bạn ... không có vấn đề gì đối với các chú 3G

Khi bạn lên iOS4 thì mình chắc củng update xong link cho chú Gen 2 của bạn trucky88 rùi ... đến lúc đó lại cảm thấy vui vui vì lại có thêm 1 đồng chí nửa lên iOS4 ;;)

Hic! em nâng BB 05.13.04 nên không restore được bản này bác ah! Lỗi firware!
Đau quá!

dtt3003

bác TLG ơi bác dùng tool j để jailbreak thế vì e nghe nói chỉ có redsnows 9.5 b 5-3 mới nhất hay PWN mới( hình như bản 5.) thì mới cài được ibook

alvinkidiphone

Mấy bạn ơi, máy mình là 3GS lock, FW3.1.3 rồi mình up FW này lên thì máy báo lỗi 13, đưa về DFU thì nó hiện lỗi 1600 hix, bạn nào bik chỉ dùm mình với.
Máy mình tuần duoi 40 va BB la 4....
Mong các pro giúp đỡ
Thank

hung66000

M vừa up thử bản này hiện nay bị lỗi k vào net bằng 3g đc mặc dù đã nó đã hiện chữ 3g lên . Bạn nào biết cách khắc phuc chỉ giúp M với . thank

AquaSta

Moderator

ismartdialer mình hoàn toàn cài được.
Unlock xong không cần làm gì cũng vào 3G ok (không phải bản của anh tinh_la_gi), MMS thì chưa thử nhưng unlock xong bạn on nó trong Settings Messages
Muti task thì mình thấy nó ngu vật, đa nhiệm cái con cóc, chẳng qua ấn Home 2 lần thì nó sẽ hiện lên ở Dock những ứng dụng bạn vừa mở để bạn chọn. Nó mà cho bạn mở thêm ứng dụng nữa thì mới là đa nhiệm. Nếu nói sai mọi người thông cảm

vipboy_9x

Moderator
Mấy bạn ơi, máy mình là 3GS lock, FW3.1.3 rồi mình up FW này lên thì máy báo lỗi 13, đưa về DFU thì nó hiện lỗi 1600 hix, bạn nào bik chỉ dùm mình với.
Máy mình tuần duoi 40 va BB la 4....
Mong các pro giúp đỡ
Thank
Vấn đề bạn hỏi có tất cả ở đây

thangna

tui chịu, mặc dù đọc title rất cảm ơn bạn nhưng đưa về DFU lẫn recovery toàn lỗi 1600. 3gs lock tuần 39 2009 .

Chỉnh sửa cuối: