• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

AquaSta

Moderator
em thấy chạy 4.1 hao pin quá trời,nếu có 4.0.x cho 3GS new bootrom thì tốt quá.
Bạn đừng cài Winterboard, Callcontroller ở iOS 4.1 thì sẽ không hao pin, các ứng dụng trên Cydia khác làm hao pin thì mình cũng chưa biết được. Mới biết 2 thằng đó. Còn iOS 4.0.x Custom cho new boot thì không được bạn ạ

misstele

Sao em shift + restore bản này cho con 3GS old bootrom của em mà cứ dính lỗi 1604 hoài. Ai chỉ em cách vượt lỗi này với. em đang dùng win7 itune10. Khi em vào edit file host thì win7 không cho em save lại file nên em không thể add ip 74.208.105.171 vào file host được. Dùng Greenpoint nhấn JB đến khi màn hình trắng rồi shift + restore cũng bị báo lỗi 1604. Còn cách nào khác không các anh.

doananhtai

Sao em shift + restore bản này cho con 3GS old bootrom của em mà cứ dính lỗi 1604 hoài. Ai chỉ em cách vượt lỗi này với. em đang dùng win7 itune10. Khi em vào edit file host thì win7 không cho em save lại file nên em không thể add ip 74.208.105.171 vào file host được. Dùng Greenpoint nhấn JB đến khi màn hình trắng rồi shift + restore cũng bị báo lỗi 1604. Còn cách nào khác không các anh.

shift + restore bị lỗi 1604 hoài là do máy chưa pwned mà đòi restore FW Custom.

đưa về pwned thì
KHÔNG PHẢI ĐỔI FILE HOST.
KHÔNG PHẢI DÙNG GREENP0ISON

MÀ LÀ DÙNG 1 trong 2 cái sau để đưa về Pwned DFU
iREB (không phần fw gốc)
hoặc
Redsn0w (cần phải có fw gốc)

misstele

shift + restore bị lỗi 1604 hoài là do máy chưa pwned mà đòi restore FW Custom.

đưa về pwned thì
KHÔNG PHẢI ĐỔI FILE HOST.
KHÔNG PHẢI DÙNG GREENP0ISON

MÀ LÀ DÙNG 1 trong 2 cái sau để đưa về Pwned DFU
iREB (không phần fw gốc)
hoặc
Redsn0w (cần phải có fw gốc)

Anh có thể nói rõ hơn là dùng như thế nào không. Cũng lâu lắm rồi em mới up FW lại. em đang dùng FW custom 3.1.3. Giờ em lên thẳng 4.0.2 luôn được không. 4.0.2 unclock được phải không? Lần trước có lên thử 4.0.1 custom rồi nhưng chạy thấy nặng máy quá nên xuống 3.1.3 Giờ tính thử 4.0.2 coi có nhẹ hơn không.
em không hiểu ý này "pwned"
ý anh là đưa về DFU hay Recovery hả?
đã thử đưa về DFU và Recovery cũng báo lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

Anh có thể nói rõ hơn là dùng như thế nào không. Cũng lâu lắm rồi em mới up FW lại. em đang dùng FW custom 3.1.3. Giờ em lên thẳng 4.0.2 luôn được không. 4.0.2 unclock được phải không? Lần trước có lên thử 4.0.1 custom rồi nhưng chạy thấy nặng máy quá nên xuống 3.1.3 Giờ tính thử 4.0.2 coi có nhẹ hơn không.
em không hiểu ý này "pwned"
ý anh là đưa về DFU hay Recovery hả?
đã thử đưa về DFU và Recovery cũng báo lỗi.

Nếu bạn đang xài 3.1.3 FW Custom thì chỉ cần đưa về Recovery Mode (KHÔNG DFU) rồi shift+Restore các FW Custom từ 4.0.2 trở xuống đều được.
(Nếu không được thì có thể do FW Custom 4.0.2 bị lỗi - trước đây bản 4.0.1 và 4.0.2 không chính quy cho 3Gs bị lỗi không restore được không biết TLG đã cập nhật chưa).

Hiện giờ hoặc bạn đưa về Recovery Mode rối shift+restore FW Custom 4.0 (chính quy) - 4.0.1 và 4.0.2 là hàng không chính quy đừng nên xài nhất là cứ lỗi hoài.

Hoặc là bạn lên luôn FW CUSTOM 4.1 (hàng chính quy) luôn đi.... vào trang zenki hoặc TLG có hướng dẫn cách xài Redsn0w để đưa về pwned DFU...

------
pwned có nghĩa JB bằng blackra1n, redsn0w, FW Custom từ pwnageTool/sn0wbreeze expoit cũ (4.0 trở về trứoc).
unpwned có nghĩa chưa JB hoặc JB bằng spirit, jailbreakme, limera1n, greenpois0n, pwnageTool exploit mới (4.1 trở đi).

misstele

Cho mình hỏi FW 4.1 custom PV001 có phải FW chính quy không. Và các bản FW custom mình down trên forum khi restore xong là có sẳn cydia rồi nên mình chỉ unlock nữa là xong vậy có nghĩa là máy cái FW custom đó thì đã pwned rồi hay unpwned.
OS 4.1 bạn dùng thấy sao. Sao mình nghe nhiều người than là chậm và hao pin lắm.

doananhtai

Cho mình hỏi FW 4.1 custom PV001 có phải FW chính quy không. Và các bản FW custom mình down trên forum khi restore xong là có sẳn cydia rồi nên mình chỉ unlock nữa là xong vậy có nghĩa là máy cái FW custom đó thì đã pwned rồi hay unpwned.
OS 4.1 bạn dùng thấy sao. Sao mình nghe nhiều người than là chậm và hao pin lắm.

FW 4.1 custom PV001 của TLG là bản không chính quy (không chính quy vì bundle bên trong không của dev team mà của msf.guy tự làm và chia sẽ) xử dụng exploit cũ chỉ dành cho 3Gs OLD BOOTROM - máy old bootrom chỉ cần đang xài FW Custom (pwned) như trường hợp của bạn là có thể đưa về Recovery Mode và Shift+restore.

FW 4.1 custom PV004 của TLG hoặc FW 4.1 custom của Zenki - là bản chính quy của dev team. Sử dụng exploit mới dành cho mọi thiết bị không phân biệt OLD hay NEW Bootrom, nhưng phải đưa về pwned DFU (bằng Redsn0w hoặc iReb) và phải có SHSH.

Mình 3Gs Old bootrom cũng đang xài cái không chính quy này - chưa đụng đến FW Custom exploit mới vì cái mới phải pwned DFU và phải có SHSH và nhất là về lại FW Custom phiên bản thấp hơn hơi bị mệt.... chả thấy hao pin hay chậm chạp gì cả (chỉ xài có mỗi cài SBSettings mà thôi).

--------
FW Custom exploit cũ thì chắc chắn là pwned - chỉ cần Recovery Mode là có thể restore FW custom exploit cũ phiên bản bất kỳ.

Còn FW Custom exploit mới ==> chưa đụng đến nên chưa biết nó có phải pwned không vì không biết Recovery Mode về FW Custom exploit cũ (trường hợp muốn downgrade phiên bản thấp hơn) được không?

----
Nghe nói 3Gs OLD BOOTROM muốn restore FW Custom Exploit cũ thì bất kể tình trạng nào chỉ cần về Pwned DFU là có thể restore được. Nhưng tự nhiên đi restore để kiểm chứng thì cũng hơi kỳ.. Nên chờ mọi người kiểm chứng nếu có dịp...:))

Chỉnh sửa cuối:

misstele

Cám ơn anh rất nhiều. Em vừa restore 4.0 xong. nhưng sao cài BlackSnow trong source Pdaviet thì báo lỗi. giờ unlock source nào là chạy ok nhất vậy các bạn.

doananhtai

Cám ơn anh rất nhiều. Em vừa restore 4.0 xong. nhưng sao cài BlackSnow trong source Pdaviet thì báo lỗi. giờ unlock source nào là chạy ok nhất vậy các bạn.

blacksn0w không chạy được trên 4.0.

Thời này mọi người xài ultrasn0w-1.1-1 để unlock không hà (blacksn0w đã về hưu rồi - kể cả 3.x người ta cũng xài ultrasn0w luôn).

nin1009

làm ơn cho em hỏi,như anh nói thì em đang xài custom 4.1 PV004 3GS lock của TLG và bây giờ em muốn restore lại bản 4.0.2 PV002 củ TLG thì em vẫn phải dùng redsn0w_win_0.9.6b2_2 để đưa phone về chế độ pwned DFU xong mới restore được hả anh

doananhtai

làm ơn cho em hỏi,như anh nói thì em đang xài custom 4.1 PV004 3GS lock của TLG và bây giờ em muốn restore lại bản 4.0.2 PV002 củ TLG thì em vẫn phải dùng redsn0w_win_0.9.6b2_2 để đưa phone về chế độ pwned DFU xong mới restore được hả anh

Muốn restore FW Custom 4.0.2 (Exploit cũ)...thì điều kiện là máy phải là OLD BOOTROM và máy phải là Pwned.

Hiện bạn đang xài FW Custom 4.1 PV004 tức là Exploit mới...
và hiện mình cũng đang còn một câu hỏi TO TƯỚNG chưa có dịp kiểm chứng:

1. FW Custom exploit mới

2. Pwned DFU

Có phải là tình trạng tương đương vơi cái gọi là pwned - điều kiện thứ hai của FW Custom exploit cũ hay không?
(cái pwned DFU đã nghe nói là được - nhưng chưa tận mắt).

Chừng nào có dịp (chứ hiện nay tự nhiên đem máy đang "pwned" ngon lành của mình ra thử thì hơi bị mệt...) hoặc có ai đã kiểm chứng rồi mới trả lời chính xác được. (mà nghe nói FW custom 4.0.2 của TLG đang có vấn đề nên bạn cũng đừng nên thử).

nin1009

cám ơn anh đã hướng dẫn tận tình,máy em là OLD BOOTROM,như anh nói thì có lẽ em không có can đảm để thử đâu:D:D:D