• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

xXxConVoiConxXx

nâng cấp lên baseband mới nhất + cài ultrasn0w vẫn ko có sóng , chà chà , điệu này hok biết bị gì nữa . Nhưng khi restore lại firmware 4.1 bình thường thì ko sao và Jailbreak bằng limera1n thì vẫn bình thường . Nhưng khi xài cái firmware custom lại thì bị ko có sóng tiếp .

vipboy_9x

Moderator
nâng cấp lên baseband mới nhất + cài ultrasn0w vẫn ko có sóng , chà chà , điệu này hok biết bị gì nữa . Nhưng khi restore lại firmware 4.1 bình thường thì ko sao và Jailbreak bằng limera1n thì vẫn bình thường . Nhưng khi xài cái firmware custom lại thì bị ko có sóng tiếp .
Nâng BB lên Mới nhất +ultrasnow Không có Sóng là phải rùi ........................
Máy bạn Là Phiên bản Lock hay World mà 4.1 Có sóng thế coi lại kĩ xem,Bản World Restore bản Lock cũng Không có Sóng đâu nhé!

adown

ti`nh hi`nh la` xa`i Pwnage Tool xong, xa`i FW custom cua Zenki xong, Nhung ko co' so'ng, xa`i sim cua~ At&T lun ma` van ko co' so'ng
Bác restore cách nào mà đc vậy! em tải cả Pwntool 4.1.2 về vẫn ko restore đc, toàn lổi 1600!!! shared anh em với!

xXxConVoiConxXx

Bác restore cách nào mà đc vậy! em tải cả Pwntool 4.1.2 về vẫn ko restore đc, toàn lổi 1600!!! shared anh em với!
Dùng máy Mac , tải Pwntool về , nếu có FW custom rồi thì Click Vào DFU Button , làm theo chỉ dẫn của nó là dc thôi mà.
=================================
Tình hình là máy của đệ dùng sim của AT&T luôn , cho nên dù cho có nâng baseband lên thì sim của AT&T vẫn phải có sóng chứ . Nhưng hok hiểu sao mỗi lần PWNtool là ko có sóng , Nhưng Restore lại 4.1 Rồi Jailbreak bằng Limera1n hoặc GreenPosi0n thì có sóng bình thường.

binkissy

co bro nào làm restore cfw4.1 xong ko sài GoôgleMap như mình ko ?
Ip3Lock.
GoogleMap chỉ thấy màng hình caro thôi. Ko lấy dc dữ liệu mặc dù mạng vào app khac binh thường.

dauden

Mình dùng Pwntool 4.1.1 trên Mac up lên ok, có nhận sét thế này!

1) tình hình ok, chi có 1 lỗi khi nhắn tin báo "could no activate celluler data network"
2) Pin có vẽ hoa hơn bản 4.0.2

còn lại chạy ổn! xem test tiếp khi có time!

chúc cả nhà vui cùng 4.1!

namy2k

1) tình hình ok, chi có 1 lỗi khi nhắn tin báo "could no activate celluler data network"
Cái này vào chỉnh lại thông số 3G là ok thôi, nó nói ko có kết nối mạng đó mà. Nếu không có phần chỉnh thông số APN thì làm theo cách sau :

Đầu tiên bạn vào Cydia cài 2 soft : Winterboard và Superme Preferences 3.0 (Nếu không thấy có thể add link : http://heaveniphone.com/cydia )
Sau đó vào Winterboard check thằng Superme Prefernces 3.0 lên. Khi đó trong Setting sẽ có thêm mục Superme Prefernces 3.0
Vào Superme Prefernces 3.0/Application/Phone/ Trong này sẽ có phần Cellular Data Editing, ON nó lên và chỉnh APN/User/Pass là ok

PS : có ai ở TP.HCM có máy MAC và đã restore được thì giúp e với nha. Xung quanh chả ai dùng MAC cả

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

Bạn xài sím AT&T dùng mạng AT&T (chắc bạn đang ở bên Mỹ)... Restore Gốc có sóng, Restore FW Custom không có sóng ==> 99,9999% bạn restore bản FW Custom cho LOCK (có hacktivate). Bạn nên thử lại với bạn FW Custom cho WORLD (không hacktivate) thì mới có sóng nhén.

-------------
Có ai thử xài cái này http://www.bingner.com/pwnstrap.html để expoit trên win cho máy new bootrom để có thể restore FW Custom trên win chưa ta ?

vuongttv_brvt

[FONT="Times New Rom
Chào các chiến hữu!!
Ngày nào mình cũng ghé thăm trng Pdaviet để xem thông tin. Mình đang dùng co IP 3g đã gần 2 năm rồi mới đây mình tìm hiểu và đã tự nâng cấp FW từ 3.0 lên 3.1.2 _7D11 chạy khá tốt. Nhưng nghe nói nếu chạy FW 4.1 cho 3g sẽ hết ý. Các anh em cho ý kiến máy mình chạy FW 4.1 có unlock bằng Ultran0w được không hiện BB:05.11.07 xin cảm ơn sự nhiệt tình chỉ dẫn của các bạn.

Có ai thử xài cái này http://www.bingner.com/pwnstrap.html để expoit trên win cho máy new bootrom để có thể restore FW Custom trên win chưa ta ?

Em thấy bên Gsm có người hướng dẫn và đã báo cáo có 1 người thành công khi thực hiện như cách trang đó nói!Hiện chưa thấy ai báo thất bại cả.Chỉ chờ xem bao nhiu % thành công thôi hi hi.Em máy lock nên hok dám thử :D

namy2k

Tình hình là không có bác nào dùng MAC ở TP.HCM à, e đang muốn làm thịt con IP4 của e mà chưa có đk. Haizz...

tsthanhhai

Tình hình là không có bác nào dùng MAC ở TP.HCM à, e đang muốn làm thịt con IP4 của e mà chưa có đk. Haizz...

Đâu cần phải MAC mới restore được. FW của Zenki làm sẵn dùng Win restore OK đó

namy2k

Đâu cần phải MAC mới restore được. FW của Zenki làm sẵn dùng Win restore OK đó
IP4 làm sao mà dùng Win được bác, toàn bị lỗi ko. Đag định cài mac lên PC mà cực quá. máy cùi mà

pole_star139

Đã làm thành công với 3Gs Lock. Dùng máy Mac và Pwnage tool để đưa IP về DFU, sau đó về máy Window restore như bình thg

doananhtai

PwnStrap - Exploit và Restore Custom FW trên Win XP

Tổng hợp tất cả các "report" của các diễn đàn, xin tổng kết cách làm cái PwnStrap dưới dạng đơn giản nhất để các bạn test thử.

Chú ý:
đối với máy NEW BOOTROM thì mới nên thử vì không còn cách nào khác ngoài dùng MAC
còn máy OLD BOOTROM thì nên nhờ bạn Zenki edit lại PwnageTool 4.1.2 để build cho một bản mà chỉ cần đưa về Recovery Mode và Shift+Restore (theo đúng phong cách Custom cũ).

Điều kiện:
1. WinXP (win7 là thất bại với GreenPoison).
2. Itunes mới nhất 10.0.1 (thấp hơn là thất bại với iRecovery)
(chú ý KHÔNG CẦN libusb khi đã cài iTunes 10.0.1)
3. GreenPoison bản mới nhất.
4. iRecovery bản mới nhất của sbingner
5. Máy iPhone đã JB (bằng tool bất kỳ).

iPhone 3Gs: được báo cáo là tỉ lệ thành công cao nhất.
iPhone 4: chưa thấy ai nói là đã thành công, cũng chưa nghe ai nói là thất bại (nếu có chỉ toàn là sai điều kiện ở trên) ... còn đang chờ chuột bạch xác nhận....

Thực hiện:

1. đưa iphone vào chế độ recovery mode
(tắt máy, nhấn home, vừa nhấn vừa cắm cáp, tiếp tục giữ home cho đến khi hiện màn hình "cọng cáp").

2. Chép CustomFirmware build từ pwnageTool 4.1.2 vào cùng thư mục của iRecovery (sau khi giải nén).
Mở cmd (màn hình đen command):
cd sang thư mục của iRecovery (vd: cd D:\path)
và gõ lệnh irecovery.exe -p CustomFirmware.ipsw

Khi thực hiện xong iRecovery sẽ nhắc bạn chạy GreenPoison.

3. Chạy GP ==> iPhone chuyển sang màn hình trắng và báo "jailbreak success ..." (báo jailbreak fail.. thì xem như thất bại).

4. Sau cùng là mở iTunes và Shift+Restor chọn CustomFirmware....

Trước khi thực hiện nhớ vào http://www.bingner.com/pwnstrap.html để cập nhật thông tin và lấy các file mới nhất cần thiết. (hiện đang thay đổi liên tục)

Chúc mọi người may mắn

namy2k

Tình hình là vừa thử làm chuột bạch với IP4 và kết quả...thất bại. Lỗi 1604
Mặc dù đã làm hoàn chỉnh các bước trên. Đã JB Completed,

nin1009

nhờ bạn Zenki edit lại PwnageTool 4.1.2 để build cho một bản mà chỉ cần đưa về Recovery Mode và Shift+Restore (theo đúng phong cách Custom cũ).cám ơn bạn trước nhe,với lại chỉ dùm mình cách làm luôn há (máy mình 3gs LOCKED OLD BOOTROM hiện đang xài custom iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L của TINH LA GI=D>=D>=D>=D>

doananhtai

Tình hình là vừa thử làm chuột bạch với IP4 và kết quả...thất bại. Lỗi 1604
Mặc dù đã làm hoàn chỉnh các bước trên. Đã JB Completed,

Bên http://www.sinfuliphone.com/showthread.php?p=320898
Zenki đã chứng minh thành công trên iPhone 4
(Không biết trùng tên hay là Adv Mod của nhà mình nữa ?)
Anyway good news I finally managed to successfully load this CFW on iPhone 4! Win XP.
No access to Mac so this was my only hope to load pwnage CFW.

My steps:
Firstly, the Pwnstrap steps doesn't work on a limera1n'd iPhone 4 on 4.1.
You need to start with a clean 4.1 and then use GP to jailbreak first.
I installed Cydia too and updated it just to be sure.
(Zenki này xài máy world => mình nghĩ clean 4.0.1 chắc cũng phải OK)
Then it's pretty much just following the Pwnstrap site's instructions.
irecovery -p filename-and-place-of-your-customfirmware.ipsw

Under these conditions my iPhone 4 got the white screen (instead of red or blue)
then close GP, open iTunes and it's recognized as a phone in recovery mode,
hit shift+restore to the CFW.

I'm actually not a freak of JB apps, but I just like the stability of pwnage tool CFWs.
Thanks for the CFW shared here and most importantly Pwnstrap!

--------------

nhờ bạn Zenki edit lại PwnageTool 4.1.2 để build cho một bản mà chỉ cần đưa về Recovery Mode và Shift+Restore (theo đúng phong cách Custom cũ).cám ơn bạn trước nhe,với lại chỉ dùm mình cách làm luôn há (máy mình 3gs LOCKED OLD BOOTROM hiện đang xài custom iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L của TINH LA GI=D>=D>=D>=D>

Nếu có rồi thì chỉ việc đưa về Recovery Mode (không DFU) và Shift+Restore
Nhưng yêu cầu là máy phải đã Pwned (máy bạn đang xài FW Custom thì là THỎA).