• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3Gs All Boot build bằng Sn0wbreeze 2.5.1 (Untethered)

AnhPheCT

anh Phê ơi sau khi retore xong e dùng Redsn0w 0.9.6rc11 jailbreak tich chon install cydia nhung lúc JB nó ko chịu chạy hay chạy xíu đứng không bik bị j nữa a ơi. máy e 3gs boot cũ
Ping thử địa chỉ này có Reply ko? 74.208.10.249. Nếu ko có thì sửa lại file Host chép dòng sau đề cuối cùng lưu lại JB tiếp: #74.208.10.249 gs.apple.com nhé.

dtt3003

địa chỉ đó e vô được nó hiện mấy mục cydia , deb j đó
giờ làm sao anh P ơi
vẫn không đc anh ơi nó vẫn đứng yên không được như lúc làm fw 4.2.1

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Ping thử địa chỉ này có Reply ko? 74.208.10.249. Nếu ko có thì sửa lại file Host chép dòng sau đề cuối cùng lưu lại JB tiếp: #74.208.10.249 gs.apple.com nhé.
Cydia đã được add sẵn trong redsn0w rồi mà anh, với lại 74.208.10.249 gs.apple.com dùng để dẫn iTunes đến server Saurik lưu SHSH thôi chứ nếu redn0w có cần thì cũng ko liên quan
anh Phê ơi sau khi retore xong e dùng Redsn0w 0.9.6rc11 jailbreak tich chon install cydia nhung lúc JB nó ko chịu chạy hay chạy xíu đứng không bik bị j nữa a ơi. máy e 3gs boot cũ
Redsn0w thường hay lỗi vậy thôi, bạn làm lại là được

AquaSta

Moderator
mà em làm đã gần 10 lần rùi đó nhìn mà thương cho thằng em 3gs :(
Bạn cũng ko cần phải tick bất kỳ cái gì cả, bản thân bản custom đã add Cydia 1.1.1 vào rồi, nếu bạn ko có sim active thì bạn chỉ cần chạy reds0w không cần chọn một cái gì, một vài khuyến cáo của MuscleNerd bạn có thể đọc thêm ở blog.iphone-dev.org

AnhPheCT

Cydia đã được add sẵn trong redsn0w rồi mà anh, với lại 74.208.10.249 gs.apple.com dùng để dẫn iTunes đến server Saurik lưu SHSH thôi chứ nếu redn0w có cần thì cũng ko liên quan

Redsn0w thường hay lỗi vậy thôi, bạn làm lại là được

Nó load Cydia về đó! ĐC ip này. Bạn thử khóa nó xem, JB ko dc!

AquaSta

Moderator
Nó load Cydia về đó! ĐC ip này. Bạn thử khóa nó xem, JB ko dc!

Em vừa thử luôn rồi đấy, đang chạy đây này, rút mạng ra luôn chứ không việc vì phải đặt # cho ip của apt.saurik.com
Từ trước đến giờ em chưa thấy một bản redsn0w này cài Cydia cần đến mạng, chỉ may ra có thằng greenpois0n

dtt3003

em đã thử nhìu lần rồi không hỉu nguyên nhân tại sao. đến h vẫn chưa jB được bùn quá. không lẽ đắp chiếu
và em đã thử retore lại rùi mới JB vẫn không được
ai biết tại sao không
sau nhìu lần cuối cùng đã được sr em đã spam nhìu quá

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
em đã thử nhìu lần rồi không hỉu nguyên nhân tại sao. đến h vẫn chưa jB được bùn quá. không lẽ đắp chiếu
ai biết tại sao không

lúc đầu máy bạn sài lock mà nhà mạng nào nếu at&t thì kiếm cái sim vào cho nó lẹ còn ko đc tìm cái pc khác mà làm thử chứ anh em làm thành công hết chỉ có 1 mình bạn làm ko đc hết là mình ko hiểu luôn ;;)

AnhPheCT

ai biết tại sao không

Chạy lại bản JB = Redsn0w0.9.6rc12 xem được ko! Chúc thành công!

Win: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_mac_0.9.6rc9.zip?attredirects=0&d=1
Mac: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_mac_0.9.6rc12.zip?attredirects=0&d=1
Tham khảo:
https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/

nghiactxnk

K biết bản này chạy trên 3GS có mượt k nữa. Mới up 4.3.1 gốc jb xong xài được mấy bữa thấy đuối wá nên đành về 4.2.1 rùi.

AnhPheCT

K biết bản này chạy trên 3GS có mượt k nữa. Mới up 4.3.1 gốc jb xong xài được mấy bữa thấy đuối wá nên đành về 4.2.1 rùi.

Mình đang sử dụng đây chưa thấy bị lỗi gì, Dùng iFunBox vãn vào Root được. ................!

nghiactxnk

Anh Phe dạo này cũng hoạt động tích cực bên HIP wá ha.

Chỉnh sửa cuối:

nghiactxnk

Cái logo bây giờ mình có thể dùng ifile xoá được k để trở về logo wả táo ban đầu k AnhPhe. Hay làm cách nào khác. nếu mà xóa thì delete file nào?

AnhPheCT

Cái logo bây giờ mình có thể dùng ifile xoá được k để trở về logo wả táo ban đầu k AnhPhe. Hay làm cách nào khác. nếu mà xóa thì delete file nào?

Trong thẻ Settings/BootLogo có tuỳ chỉnh đấy Pro hoặc vào Cydia tìm iPhone3GS Boot Logo cài vào.

dtt3003

mấy pác ơi có ai bị như e ko cột sóng yếu quá chỉ có 3 nấc. lúc ở 4.2.1 cũng chỉ xuống 1 còn 4 nấc. chả bik do fw hay do mạng mobi. e ko dùng gprs cũng ko dùng 3g.

AnhPheCT

mấy pác ơi có ai bị như e ko cột sóng yếu quá chỉ có 3 nấc. lúc ở 4.2.1 cũng chỉ xuống 1 còn 4 nấc. chả bik do fw hay do mạng mobi. e ko dùng gprs cũng ko dùng 3g.

3Gs sóng căn màn hình dù có bật GPRS, 3G....! Ko biết máy Bạn là phiên bản mấy? Baseband?