• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3Gs All Boot build bằng Sn0wbreeze 2.5.1 (Untethered)

evil8x

Dùng bình thường!

bản này so với bản 4.2.1 bản nào ngon hơn hả bác,em đang dùng bản 4.2.1 jailbreak bằng GP,unlock bằng utrasn0w mà thỉnh thoảng gọi đi hay gọi đến nó báo call fail.Dùng sim vietteo sóng thì lúc nào cũng căng mà bị như vậy,ko bít có do xung đột phần mềm j ko,em có cài cái iblacklist ko bít có bị xung ko :(

nuyenkhoi

đã down bản 4.3.1 của bác Phê về cài vào con 3Gs lock của mình
Restore ngon lành, jb bằng redsn0w 096rc12 và unlock bằng ultra 1.2.1
Thanks!
Bà con yên tâm mà down về

AnhPheCT

đã down bản 4.3.1 của bác Phê về cài vào con 3Gs lock của mình
Restore ngon lành, jb bằng redsn0w 096rc12 và unlock bằng ultra 1.2.1
Thanks!
Bà con yên tâm mà down về

Cảm ơn Bạn! Bạn là người thứ mấy trăm trong số mấy trăm lần tải.....!....

avadakedavra799

anh phê em cài winterboar lỡ xóa hết mấy cái trong theme rùi em xóa winterboar cài lại rebbot xong ăn táo luôn pó chiếu ! cái source pdaviet cài winterboar bị ăn táo @@

AnhPheCT

anh phê em cài winterboar lỡ xóa hết mấy cái trong theme rùi em xóa winterboar cài lại rebbot xong ăn táo luôn pó chiếu ! cái source pdaviet cài winterboar bị ăn táo @@

Từ trước giờ test nhiều App lắm nhưng chưa bị Ăn Táo. Chỉ còn cách restore lại thôi.

avadakedavra799

Từ trước giờ test nhiều App lắm nhưng chưa bị Ăn Táo. Chỉ còn cách restore lại thôi.

em vừa res lại bản của anh xong, em lỡ xóa mấy cái source trong cydia add gsm pda với heaven vào nhưng cài sbssetting thì không được, nó báo phải cài iconpdaviet rồi mobilesutable rồi CMS-network em cài được 2 cái rồi còn cái cmd-network ở đâu ấy nhỉ @@

AnhPheCT

Chuẩn bị sẽ có Sn0wbreeze 2.6 để build Custom 4.3.2. trên WIN đợi fix Untethered cho iP4 là ra tool.

3RuaDongNai

Mình mới vọc IP và không biết phải update iOS 4.3.1 ra sao, mong các pác chỉ giúp. THANKS

hawkeyvn

bác ơi ! em làm chính xác từng bước bác hướng dẫn luôn mà nó sóng vẫn cứ searching hoài :( ..baseband của máy em là 5.14. 3gs bản lock 32gb.bác chỉ em fix với

giangvungtau

cho mình hỏi mình đang dùng ip4 IOS 4.3.1.nhưng mình lúc trước ko lưu SHSH 4.2 thì giờ mình có thể đưa nó về lại được ko.mình thấy ngoài tiệm người ta làm được mà ra đó nó chém dã man quá.bạn nào biết xin hướng dẫn dùm mình với.dùng 4.3 hao pin quá

AnhPheCT

bác ơi ! em làm chính xác từng bước bác hướng dẫn luôn mà nó sóng vẫn cứ searching hoài :( ..baseband của máy em là 5.14. 3gs bản lock 32gb.bác chỉ em fix với
5.14 mà làm sao có sóng mà làm! Với BB 5.14 bạn phỉa JB = Redsn0w 0.9.6rc14 chọn Install iPad Baseband sau đó vào Cydia cài Ultrsn0w 1.2.2 có sóng nhé!

cho mình hỏi mình đang dùng ip4 IOS 4.3.1.nhưng mình lúc trước ko lưu SHSH 4.2 thì giờ mình có thể đưa nó về lại được ko.mình thấy ngoài tiệm người ta làm được mà ra đó nó chém dã man quá.bạn nào biết xin hướng dẫn dùm mình với.dùng 4.3 hao pin quá

Không phải Bạn ko lưu mà lưu rồi nên ko biết! Bạn gần đây có chạy TU thì nó đã lưu rồi chỉ ko hiện thị trên Cydia mà thôi. Bạn thử tải TU 4.32.01 về lưu xem có SHSH 4.2.x ko nếu có là chắc Bạn đã lưu rồi. Mà FW 4.2 bị lỗi mà! Mới ra có mấy ngày Apple đã fix lên FW 4.2.1 nếu muốn dùng lâu dài thì dùng FW 4.2.1 là hay nhất.

giangvungtau

Không phải Bạn ko lưu mà lưu rồi nên ko biết! Bạn gần đây có chạy TU thì nó đã lưu rồi chỉ ko hiện thị trên Cydia mà thôi. Bạn thử tải TU 4.32.01 về lưu xem có SHSH 4.2.x ko nếu có là chắc Bạn đã lưu rồi. Mà FW 4.2 bị lỗi mà! Mới ra có mấy ngày Apple đã fix lên FW 4.2.1 nếu muốn dùng lâu dài thì dùng FW 4.2.1 là hay nhất.[/QUOTE]
mình đọc trên nhiều trang về vấn đề lưu SHSH có người nói có thể hạ FW mà ko cần lưu SHSH,nhưng có người nói thì cần.Nếu giờ mình đã ko lưu rồi thì sẽ ko thể trở về lại FW 4.2.1 được nữa hả bạn??mình chép file SHSH từ 1 máy iphone khác được ko bạn???

panrai

Super V.I.P
Không phải Bạn ko lưu mà lưu rồi nên ko biết! Bạn gần đây có chạy TU thì nó đã lưu rồi chỉ ko hiện thị trên Cydia mà thôi. Bạn thử tải TU 4.32.01 về lưu xem có SHSH 4.2.x ko nếu có là chắc Bạn đã lưu rồi. Mà FW 4.2 bị lỗi mà! Mới ra có mấy ngày Apple đã fix lên FW 4.2.1 nếu muốn dùng lâu dài thì dùng FW 4.2.1 là hay nhất.
mình đọc trên nhiều trang về vấn đề lưu SHSH có người nói có thể hạ FW mà ko cần lưu SHSH,nhưng có người nói thì cần.Nếu giờ mình đã ko lưu rồi thì sẽ ko thể trở về lại FW 4.2.1 được nữa hả bạn??mình chép file SHSH từ 1 máy iphone khác được ko bạn???[/QUOTE]

sao mà đc bạn vì SHSH của máy nào thì máy đó sẽ hiểu tự nhưng của người ta mà mình lấy đem về cho mình sao đc,theo mình nghĩ bạn nên sài bản nầy vì nó đã làm sạch rùi còn ko thì lấy FW của vipboy sài cũng ok lắm dạy gì đi hạ chi các FW cútom bây h anh em đã làm sạch để tránh hiện tượng hao pin rùi chỉ cần mình vào tắt các chức năng như pus mail hay là cái gì đó mà mình cãm thấy ko sài tới là pin sài khẻo thôi

giangvungtau

mình đọc trên nhiều trang về vấn đề lưu SHSH có người nói có thể hạ FW mà ko cần lưu SHSH,nhưng có người nói thì cần.Nếu giờ mình đã ko lưu rồi thì sẽ ko thể trở về lại FW 4.2.1 được nữa hả bạn??mình chép file SHSH từ 1 máy iphone khác được ko bạn???

sao mà đc bạn vì SHSH của máy nào thì máy đó sẽ hiểu tự nhưng của người ta mà mình lấy đem về cho mình sao đc,theo mình nghĩ bạn nên sài bản nầy vì nó đã làm sạch rùi còn ko thì lấy FW của vipboy sài cũng ok lắm dạy gì đi hạ chi các FW cútom bây h anh em đã làm sạch để tránh hiện tượng hao pin rùi chỉ cần mình vào tắt các chức năng như pus mail hay là cái gì đó mà mình cãm thấy ko sài tới là pin sài khẻo thôi[/QUOTE]

tại mình thấy sao 5p mà điện thoại tuột mất 2% pin mà mình ko đụng chạm gì đến điện thoại hết.mình đã chủ động tắt hết các kết nối và hạ thấp độ sáng cho màn hình rồi mà ko ăn thua.nếu bản này làm giảm hao pin thì mình cũng phải thử cho biết.Thanks MOD nhiều