• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3Gs All Boot build bằng Sn0wbreeze 2.5.1 (Untethered)

avadakedavra799

3Gs sóng căn màn hình dù có bật GPRS, 3G....! Ko biết máy Bạn là phiên bản mấy? Baseband?

a phê sao máy của em tắt 3g thì full sóng còn bật 3g thì chỉ có 3 vạch, không lên thêm dc nữa. em xài mạng vinaphone, à mà sau khi up cái CFW của anh thì em cắm sạc nó không nhận, quay đầu cục sạc lại thì nó mới nhận, nhìn ava của anh thèm ghê :U

TruongHan

Super V.I.P
a phê sao máy của em tắt 3g thì full sóng còn bật 3g thì chỉ có 3 vạch, không lên thêm dc nữa. em xài mạng vinaphone,
3 vạch là ngon lành rồi đó :|,cũng tùy theo khu vực phủ sóng nơi bạn ở nữa,chứ mình nhiều khi chỉ có 1 vạch thôi :))
à mà sau khi up cái CFW của anh thì em cắm sạc nó không nhận, quay đầu cục sạc lại thì nó mới nhận, nhìn ava của anh thèm ghê :U

CFW không ảnh hưởng gì tới pin,sạc,bạn thử cục sạc khác xem :D

dtt3003

em ở hcm nè Q Pn thế mà sóng gió yếu thế chán gê. may e 5.13.04 do. hay là do thằng mobi nhỉ. lâu lâu e cũng 1 vạch nè để yên ko sao chứ cầm lên nó xuong như ip4 hihi. chả hỉu

vipboy_9x

Moderator
em ở hcm nè Q Pn thế mà sóng gió yếu thế chán gê. may e 5.13.04 do. hay là do thằng mobi nhỉ. lâu lâu e cũng 1 vạch nè để yên ko sao chứ cầm lên nó xuong như ip4 hihi. chả hỉu
đó là do lỗi hiển thị đó bạn,chứ không có phải Sóng yếu hay gì đâu.
nếu là Word thì restore FW gốc JB bằng redsn0w 0.9.6rc12 để fix lỗi hiện thị này.
Còn không thì chờ đợi bạn custom mới fix đươc4 lỗi nay.

AnhPheCT

hé, vậy em 3gs lock kô cần sim nhà mạng mà chỉ cần jaibreak =Redsn0w 0.9.6rc11 rùi vô cydia cài utra snow là sóng ok phảm ko a phê. thank

Vâng! JB = Redsn0w 0.9.6rc12 fix lỗi rc11. Chọn gì cũng được Install Cydia hay Allow Animation Boot hay gì cũng dc. (Bỡi vì FW 4.3.1 đã có Cydia rồi, và có luôn Animation Boot Logo). Nên chọn cài Cydia để nâng lên v1.1.1 nhé.

avadakedavra799

ko biết có ai bị giống em ko? em thấy cái safari kéo nó cứ đứng thế nào ấy, bình thường khi vào 1 wed ko có mode cho điện thoại thì mình dùng ngón tay rê 360 độ còn khi lên FW này thì dùng ngón tay kéo ngang rồi kéo dọc lúc được lúc không, mấy anh thử vào kenh14.vn rùi zoom rùi kéo ngang qua 1 đoạn, ko thả tay rồi kéo dọc xuống xem có được không, máy em kéo ngang qua rồi không kéo dọc được nữa, phải thả tay rồi mới kéo dọc được, lâu lâu nó bị như thế đấy, mấy anh thử xem có bị lỗi giống em không:(

AnhPheCT

ko biết có ai bị giống em ko? em thấy cái safari kéo nó cứ đứng thế nào ấy, bình thường khi vào 1 wed ko có mode cho điện thoại thì mình dùng ngón tay rê 360 độ còn khi lên FW này thì dùng ngón tay kéo ngang rồi kéo dọc lúc được lúc không, mấy anh thử vào kenh14.vn rùi zoom rùi kéo ngang qua 1 đoạn, ko thả tay rồi kéo dọc xuống xem có được không, máy em kéo ngang qua rồi không kéo dọc được nữa, phải thả tay rồi mới kéo dọc được, lâu lâu nó bị như thế đấy, mấy anh thử xem có bị lỗi giống em không:(

Cài thêm chức năng của Safari đi. Như FullScreen for Safari, Safari Download Manager.....! Bạn vào Settings mà hiệu chỉnh Cho Safari. Bạn ko quen với phiên bản mới của Safari mà thôi.

avadakedavra799

Cài thêm chức năng của Safari đi. Như FullScreen for Safari, Safari Download Manager.....! Bạn vào Settings mà hiệu chỉnh Cho Safari. Bạn ko quen với phiên bản mới của Safari mà thôi.

cài đủ rồi anh à, nhưng mà hiệu chỉnh cỡ nào cũng ko hết nữa:(

lqcuong

Máy mình 3gs 32g lock, 4.0.1 có thể nâng cấp FW 4.3.1 này không vậy? nếu ok. thì hướng dẫn cho mình được không.

AnhPheCT

Máy mình 3gs 32g lock, 4.0.1 có thể nâng cấp FW 4.3.1 này không vậy? nếu ok. thì hướng dẫn cho mình được không.
Đã có hướng dẫn bài 1. Lên FW 4.3.1 Custom vẫn giữ được Baseband, BB của Bạn bao nhiêu?. Tóm tắt Restore như sau: Tải 1 Fw 4.3.1 Custom, 1 FW 4.3.1 Gốc, 1 file iREB RC4, 1 file Redsn0w 0.9.6rc12. Tiến hành restore như sau: Dùng iREB RC4 đưa iP về DFU Mod, bật iTunes lên nhấn Shift + Restore browser đến FW 4.3.1 Custom nhé (Browser đến FW gốc là chết chắc). Đợi Restore xong. Mở Redsn0w 0.9.6rc12 lên JB browser đến FW 4.3.1 Gốc (Để mồi JB ko bị nâng BB) chỉ chọn Install Cydia thôi, vào được SB bật Wifi lên vào Cydia Add soure: repo666.ultrasn0w.com để cài Ultrasn0w 1.2.1 để Unlock sóng.

lqcuong

để biết Baseband thì mình vô phần nào, bạn có bài hướng dẫn cụ thể hơn được không? thanks

lqcuong

basebank của mình là 5.13.4 và fw 4.0.1. mình phải chọn Link tải FW 4.3.1 Custom cho 3Gs W_L nào vậy. thank

AquaSta

Moderator
basebank của mình là 5.13.4 và fw 4.0.1. mình phải chọn Link tải FW 4.3.1 Custom cho 3Gs W_L nào vậy. thank

Bạn nên đọc kỹ lại từ đầu bài viết số 1. Nếu bạn vẫn không rõ thì tải

Link tải FW 4.3.1 Custom cho 3Gs W_L Newbootrom:

Tải tất cả 3 phần, sau đó đọc lại đoạn dùng chương trình hjsplit để nối 3 file đó làm 1 file firmware

Mỗi FW 4.3.1 Custom gồm 3 phần total: 413MB, gồm 3 link. tải về dùng hjsplit nối lại.

roseghost

Bản này xài thấy chậm hơn 4.2.1 , sau khi up FW xoa ngôn ngữ thì ko hiểu sao bị mất biểu tượng contact , ko biết làm sao để thự hiện cuộc gọi , gọi tới thì bên kia đổ chuông con IP ko thấy gì hết :(

AnhPheCT

Bản này xài thấy chậm hơn 4.2.1 , sau khi up FW xoa ngôn ngữ thì ko hiểu sao bị mất biểu tượng contact , ko biết làm sao để thự hiện cuộc gọi , gọi tới thì bên kia đổ chuông con IP ko thấy gì hết :(

Build = Sn0wbreeze hệ thống khép kín ko giống như PwnageTool nên ko thể bớt đi file hệ thống được, Bạn đã lở xóa file hệ thống bị lỗi chỉ còn cách Restore lại thôi.

mumy3G

Bạn AnhPheCT có thể cho mình cái logo PDAVIET được không ? Mình cũng đang tìm hiểu cách build FW ( con mìh 3G) , xin cảm ơn nhé !

motconE63

Bác chủ pic cho em hỏi cái, sao em fang cái này của bác vào và em cài cả appsyns nữa nhưng sao em ko syns được vậy bác ơi