• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone Dark Editor

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

-binzaha:
Bạn dùng theme gì gửi cho mình rồi mình thay lại cho.còn để thay ảnh trong file MIF thì bạn dùng Siscontents để replace ảnh cần thay.

-longnight:
Mình cũng đang Mod lại theme đó,sau khi làm trong suốt các popup ngoài màn hình chủ thì lại bị lỗi ở một vài popup khác,dạo này mình cũng đang bận nên chưa khắc phục được,hôm nào fix lại rồi mình send cho bạn.

Bạn share cho mình theme này với! Và nếu có thể bạn sửa giúp mình cái icon thẻ nhớ 4G thành 8G với được không (nó là entry 155)? Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

uh,mình nhầm,đã sửa lại bài.

Bộ icon mod đẹp lắm. Bạn có thể làm cho mình thêm icon profimail đc ko. Mình hay dùng pm này. Theme bạn mod cũng rất đẹp. Chi có cái ô trắng viền đen trước khi select là hơi đơn điệu tí. Các icon nhỏ toàn màu xanh cũng chưa sinh động và hợp với bộ icon lắm. Fix đc thì đẹp. Mình rất thích theme Golden 1.1 5th by Blue_Ray bạn có thể thay bộ icon của bạn vào theme đó giúp mình ko? Thanks

kaka_jaja

- ntv_79:
Thay toàn bộ Icon sang theme khác thì chắc giờ mình không giúp được bạn rồi,mình cũng muốn chuyển icon của theme này sang 1 theme khác vì theme này bị lỗi hiển thị ở trình duyệt web nhưng icon nó nhiều quá mà thời gian rảnh của mình lại không nhiều nên vẫn chưa làm được.

-vjrus:
font đây bạn:http://www.mediafire.com/?oytzqnl2y4y

Ntv_79

- ntv_79:
Thay toàn bộ Icon sang theme khác thì chắc giờ mình không giúp được bạn rồi,mình cũng muốn chuyển icon của theme này sang 1 theme khác vì theme này bị lỗi hiển thị ở trình duyệt web nhưng icon nó nhiều quá mà thời gian rảnh của mình lại không nhiều nên vẫn chưa làm được.

Bạn chỉ mình cách thay icon .svgb vào trong file .mif với.

Ntv_79

@ kaka_jaja: Một điều lạ là dùng icon theme white iphon trộn vào theme của bạn thì lại trở về thẻ 4G (Bình thường những icon như này sẽ không bị thay). Nhưng dùng icon theme của bạn để trộn vào white iphone thì vẫn là 4G.

kaka_jaja

@ kaka_jaja: Một điều lạ là dùng icon theme white iphon trộn vào theme của bạn thì lại trở về thẻ 4G (Bình thường những icon như này sẽ không bị thay). Nhưng dùng icon theme của bạn để trộn vào white iphone thì vẫn là 4G.

Ah,vì cái icon thẻ nhớ đó không chỉ ở Entry155 mà còn ở Entry869 và Entry898,nên sau khi trộn Theme xong bạn dùng Siscontents Để Replace Entry869,898 bằng entry155 trong theme của mình vào file .MIF là được.

Ntv_79

Ah,vì cái icon thẻ nhớ đó không chỉ ở Entry155 mà còn ở Entry869 và Entry898,nên sau khi trộn Theme xong bạn dùng Siscontents Để Replace Entry869,898 bằng entry155 trong theme của mình vào file .MIF là được.

OK. Cảm ơn bạn. Mình đã vọc ra được ít nhiều! Để vọc tiếp. Có gì hỏi bạn thêm nhé! Thanks

Chỉnh sửa cuối:

kaka_jaja

Đầu tiên bạn dùng Siscontents mở cái theme mà mình đã MOD rồi Extract Entry155 trong file MIF (file MIF phía dưới nha,vì trong theme có 2 file MIF mà) ra.Sau khi trộn theme xong bạn tiếp tục dùng Siscontents để mở cái theme mà bạn đã trộn,trên thanh công cụ của Siscontents bạn chọn "Tools - Edit Package" sau đó chuyển sang Tap "contents" nháy kép vào file MIF (file phía dưới nha) rồi tìm đến Entry869,898 chuột phải vào nó chọn "replace..." nó hiện ra 1 cái bảng để mình tìm file thay thế thì bạn tìm đến cái Entry155 mà mình đã Extract lúc đầu và "OPEN" thôi.vậy là dc bạn ah.

binzhaha

bạn kaka cho mình hỏi muốn chỉnh 2 cái nút button Telephone với danh bạ ở homescreen contactbar thì là entry nào vậy

kaka_jaja

bạn kaka cho mình hỏi muốn chỉnh 2 cái nút button Telephone với danh bạ ở homescreen contactbar thì là entry nào vậy

Mội theme có 1 cách bố trí các popup khác nhau bạn ạ,mà bạn dùng theme gì vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.