• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone Dark Editor

Status
Không mở trả lời sau này.

binzhaha

Aero Style By Kaka_Jaja (ICON BY ERIC)

DownLoad: http://www.mediafire.com/?3z2dzy1kcxw

nice
kaka làm cái vạch ở giữa 2 button liền nhau đc ko
mới cả muốn thay hình nền menu thành đen thì làm thế nào vậy
mới cả để xem file svgb thì làm thế nào vậy mình cho vào điện thoại cũng ko xem đc

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

nice
kaka làm cái vạch ở giữa 2 button liền nhau đc ko
mới cả muốn thay hình nền menu thành đen thì làm thế nào vậy
mới cả để xem file svgb thì làm thế nào vậy mình cho vào điện thoại cũng ko xem đc

file svgb bạn phải convert thành svg mới xem được, lên google search ở diễn đàn mình soft nhỏ SVG2SVGB, sau đó chép file svgb vào folder input , chạy file.bat , nó sẽ convert cho bạn thang file svg tại folder ouput, nếu bạn muốn xem nhiều file svg hay tất cả svg của 1 theme dùng soft conttenta đã có người post...vậy là ok

binzhaha

cám ơn bạn
bạn có thể mod cho mình theme aero của kaka wallpaper và phông nền thành đen đc với cái vạch giữa 2 nút biến mất đc ko
cám ơn bạn

K

knight1112

Guest
@nam_tran2701 : Có cách nào thay được cái background ở trong menu, telephone, contact... được không bạn ! Mình thử dùng cách chỉnh sửa file bằng siscontent nhưng không tìm được chỗ sửa

kaka_jaja

- Binzahaha:
background menu nằm ở ENTRY1,Wallpaper Nằm ở ENTRY2 trong file .MIF,bạn dùng siscontent để Replace là được.
còn 2 cái button ngoài màn hình chủ thì không làm liền lại được vì nó cùng chung 1 POPUP nhưng chia ra làm hai.
với những ICON mà không trực tiếp Add vào theme được như Realplayer,Phone Switch mà muốn thay thì MOD FW rồi Flash lại.Mấy icon đó nó đều nằm trong Z:/resource/apps.

nam_tran2701

kaka nói đúng đấy, tại vì mỗi theme mỗi khác đâu có giống nhau, 2 cái button liền nhau là vì theme đó nó chia entry khác cái này...có thể sử dụng 1 entry...bạn cứ bung theme ra mà xem là thấy liền

- Binzahaha:
background menu nằm ở ENTRY1,Wallpaper Nằm ở ENTRY2 trong file .MIF,bạn dùng siscontent để Replace là được.
còn 2 cái button ngoài màn hình chủ thì không làm liền lại được vì nó cùng chung 1 POPUP nhưng chia ra làm hai.
với những ICON mà không trực tiếp Add vào theme được như Realplayer,Phone Switch mà muốn thay thì MOD FW rồi Flash lại.Mấy icon đó nó đều nằm trong Z:/resource/apps.
vậy kaka bạn có thay đươc luôn mấy thằng đó không ( Realplayer,Phone Switch) thay luôn là cool lắm, mình thấy 2 thằng đó chưa có theme nào đổi icon cho nó được cả...bạn làm phát thử xem

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn kaka cho mình hỏi là muốn thay cái đồng hồ số và đồng hồ kim thì phải làm thế nào vì mình đã thử change toàn bộ SVGB nhưng khi cài theme thì lại bị lỗi.
Và cái thanh hiện ra khi đang đợi thực thi nằm ở ENTRY mấy?
và icon SENSORS trong mục cài đặt>bình thường nằm ở ENTRY mấy và UID bao nhiêu?
Thank bạn nhiều=D>

Chỉnh sửa cuối:

kaka_jaja

-BuuphuocCT:

Muốn Thay đồng hồ trong theme thì bạn mở theme mình muốn thay bằng Siscontent chuyển sang Tap "contents" rồi nháy kép vào "themepackage" nó hiện ra cái bảng thì chuyển sang tap "Reources" chọn "Applications" chọn tiếp "Clocks" ở trong này là các ENTRY tương ứng với các số từ 0 đến 9 (Đồng hồ số) và kim giờ,kim phút.mặt đồng hồ (bạn chuyển các file SVGB sang SVG để xem).bây giờ bạn muốn chỉnh sửa thì dùng các phần mềm chỉnh sửa SVG như ADOBE Illustrator..để thay vào.còn nếu muốn chuyển từ theme khác sang thì EXTRACT các ENTRY từ theme đó sang rồi Replace Tương ứng vào các ENTRY của theme cần thay

-Nam_tran2701:
Mấy theme đó không trực tiếp ADD vào theme được,muốn thay thì mình chỉnh sửa các file MIF chứa các icon đó rồi FLASH lại FW.Icon realplayer nằm ở file "MediaPlayer_aif.mif".Icon Phone Switch nằm ở file switch.mif (Z:/resource/apps).

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi là có cách nào chuyển từ SVG sang SVGB không? Mà SVG khác SVGB như thế nào? Mình thấy thường thì dung lượng của SVGB nhỏ hơn SVG khá nhiều

binzhaha

ko phải rùi kaka ơi
2 nút button ngoài homescreen của theme iphone dsma ko phải ở entry 732
tớ thay rồi mà vẫn vậy

jinsk8r

Bạn cho mình hỏi là có cách nào chuyển từ SVG sang SVGB không? Mà SVG khác SVGB như thế nào? Mình thấy thường thì dung lượng của SVGB nhỏ hơn SVG khá nhiều
SVGB là SVGBinary :| em chỉ biết có vậy. Có lẽ là nó chuyển các thông số vector sang dạng nhị phân cho nhẹ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
SVGB là SVGBinary :| em chỉ biết có vậy. Có lẽ là nó chuyển các thông số vector sang dạng nhị phân cho nhẹ?

Vậy em biết cách chuyển sang SVGB không vì xài SVG khi add vào theme có dung lượng quá lớn.

nam_tran2701

kaka có thể hướng dẫn kỹ hơn 1 chút không, bạn đã thay 2 icon đó chưa vậy?chỉnh sửa các file MIF chứa các icon đó rồi FLASH lại FW , mình thực hiện sao đây....thanks

nam_tran2701

mình thấy có thằng này hay nè, nhưng không có thời gian để vọc thử, các bản thử kiếm nó xem:
nguyên văn trên web: SVG Pony converts the SVG images to Nokia phone supported SVG Tiny 1.1+ format.
It correctly handles gradients and can approximate elliptical arcs that are missing from SVG Tiny specification,
both of which are something the Nokia SDK's SVG2SVGT tool does not do.

As a bonus the resulting images are the smallest in the business.

See http://mpaja.com/frontpage/SVG_Pony for more information.

Regards,
http://mpaja.com/

mà mình thấy ở nước mấy forum nước ngoài họ dùng thằng linkscape để làm icon thì phải

jinsk8r

mà mình thấy ở nước mấy forum nước ngoài họ dùng thằng linkscape để làm icon thì phải

InkScape
đó bạn ^^ sau 1 thời gian mày mò thì giờ mình đang dùng thằng này, xài rất tốt ^^

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vấn đề ở đây là thường thì những file SVGB nguyên gốc từ theme tuy có kích thước rất nhỏ (khoảng vài kb) thôi nhưng khi đưa lên theme lại nét cực kỳ. Còn icon SVG của ta làm thì dung lượng khá lớn khoảng vài chục kb cho 1 icon nhưng khi add vào theme vẫn khá mờ. Không sắc nét như icon chuẩn.
Không biết kích thước nhỏ nhất của icon để add vào theme là bao nhiêu mà vẫn đảm bảo khi hiển thị không bị vỡ?

jinsk8r

Vấn đề ở đây là thường thì những file SVGB nguyên gốc từ theme tuy có kích thước rất nhỏ (khoảng vài kb) thôi nhưng khi đưa lên theme lại nét cực kỳ. Còn icon SVG của ta làm thì dung lượng khá lớn khoảng vài chục kb cho 1 icon nhưng khi add vào theme vẫn khá mờ. Không sắc nét như icon chuẩn.
Không biết kích thước nhỏ nhất của icon để add vào theme là bao nhiêu mà vẫn đảm bảo khi hiển thị không bị vỡ?
Kích thước nhỏ do nó là SVG chính hiệu, do là vector nên nó ko giởi hạn độ phân giải

còn hình của chúng ta đa số là PNG embedded trong SVG (tức là PNG chuyển sang dạng text (code base64) rồi chứa trong SVG) nên nó nặng và ko thể phóng to nhỏ tùy thích (phóng sẽ bị bể)

Anh có thể dùng Notepad để mở 2 file SVG (1 kiểu "xịn" từ theme, và 1 kiểu do mình tạo) sẽ thấy sự khác nhau :)
(1 đống code trong SVG convert :p)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Kích thước nhỏ do nó là SVG chính hiệu, do là vector nên nó ko giởi hạn độ phân giải

còn hình của chúng ta đa số là PNG embedded trong SVG (tức là PNG chuyển sang dạng text (code base64) rồi chứa trong SVG) nên nó nặng và ko thể phóng to nhỏ tùy thích (phóng sẽ bị bể)

Anh có thể dùng Notepad để mở 2 file SVG (1 kiểu "xịn" từ theme, và 1 kiểu do mình tạo) sẽ thấy sự khác nhau :)
(1 đống code trong SVG convert :p)

Mọi người qua ĐÂY thảo luận tiếp nhé
Vấn đề là tại sao người ta làm được thì mình cũng tìm cách để làm giống vậy. Người ta có thể tạo ra một bô icon hoàn chỉnh thì ta cũng có thể tạo được.

Status
Không mở trả lời sau này.