• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3.9 / v4] (128MB Ram support)

DucLong

Super V.I.P
Mời các bác test thử hai bản mới của Ivan
Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3.9 / v4] (128MB Ram support)
Windows Mobile 6 Professional
based on Mamaichs 128MB Ram Universal Rom

CE OS: 5.2.1933
Build: 18538.0.7.0 !!!NEW!!!
SP: AKU 0.7
Status: Work in Progress

this is release version: v3.9 / v4 (released on page 16end/page 17 beginning)

Feature List:

Functional Extended Rom ( not needed but functional )
WlanManager 3.0.22
HTC Homeplug application (Commmanager and Power Icon)
Windows Live Messenger 10.6.33.600
VoIP patch (sound) applied
A2DP settings patched
HTC Modemlink application
Performance setting tool

Esmertec Jbed Midlet Manager version 20070425.1.1
HTC Audio Manager from HTC Athena Rom 1.2.601720.0 (Mising
HTC Bluetooth Printing support 1.5.0.0
HTC Bluetooth Sim Access Profile 2_02_b0925_r3
HTC BT Ftp explorer version 1_2_30489_1
HTC Commmanager with 9 buttons 1.3.7.0
HTC Network Plugin from HTC Athena 1.0.30235.1
HTC Network Wizard WWE Edition 1.0.29982.1
HTC Touch theme as extra

Arcsoft MMS version 4.2.0.1
Supports 128MB of Ram (confirmed in v3)
Page Pool enabled and set to 7MB so it runs fine even on a 64 MB Ram Universal

v3.9 version

REMOVED HTC Taskmanager

Arcsoft MMS version 4.2.0.1 (Email Account Problem fix applied, needs to be tested
Camera 3.00 22844
CompactFramework 2.0 SP2
Schaps (thanks to him) SetupVoip tool 0.3.0.0

G3 version with Flashdisk

G4 version WITHOUT Flashdisk

v4 version

REMOVED HTC Taskmanager
REMOVED CompactFramework 2.0 SP2
REMOVED Schaps (thanks to him) SetupVoip tool 0.3.0.0
REMOVED SQLCE 3.0

Arcsoft MMS version 4.2.0.1 (Email Account Problem fix applied, needs to be tested
Camera 3.00 22844
Net Compact Framework 3.5
SQLCE 3.5

link down các bác tham khảo link của bác cash2104 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bản này up xong storage còn: 39.82 MB
program còn: 26.46 MB
flash disk : 14.58 MB trong đó có chứa một số file cab và ring tone
đã cài một số softs thấy chạy rất nhanh, nghe gọi tốt, mình test wifi (vietel)có pas thì thấy kết nối cực tốt. khác với bản của bác mobifuns build từ bản v3 của ivan nhưng kết nối wifi lại bị chập chờn.
bước đầu chưa thấy lỗi gì

Chỉnh sửa cuối:

cash2104

Cậu load từ link trên Wiki nên tốt rồi !. Còn link cậu post trong bài do cậu paste nên có đúng đâu !. Không tin cậu lên bài của mình load xem đi !.

Mình đưa link lại đây !.

V3.9

V4

Bài giới thiệu ROM V4 mới của IVAN lúc chiều mình đưa lên rồi mà không biết ai xóa mất nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Mình 0 down dc bản rom cho g4,bạn nào có thì up lên link khác giúp với nha
Thanks

DucLong

Super V.I.P
UP rồi! Nhưng lỗi khi có tin nhắn gửi đến thì treo máy luôn!!!
bạn xài radio nào. mình hôm qua dùng 1.11 thì cũng bị như bạn sau đổi qua 1.15 thì không bị nữa nhưng trên máy của mình khi vào phần set ring tone thì bị treo.

lams-blu

bạn nào thử xem bản v3.9 và bản v4 G 3 có gì khác biệt không cho biết với

DucLong

Super V.I.P
bạn nào thử xem bản v3.9 và bản v4 G 3 có gì khác biệt không cho biết với
Bản V3 mình thấy tốt hơn V4 có lẽ do bản V4 dùng CompactFramework3.5 SP2 trong khi đó V3 là bản 2.0
cả hai bản này đều dùng camera 3.0 nên có thể lưu hình ảnh cho camera trên các thẻ nhớ có dung lượng hơn 2 GB.

Tuan1412

Vẫn 0 thể nào down đc bản v4 dành cho g4 để up,bạn nào có rồi có thể up lên hót khác đc 0?
Thanks

lovebyheart

Rom này năng quá , hay bị treo máy nữa ...Chắc cái này ivan viết chỉ thĩ hợp cho Ram 128 .Ram 64 chạy lết lên lết xuống

DucLong

Super V.I.P
Chỉ có bản V4 là gây treo máy thôi chứ V3.9 chạy tuyệt vời. mình đang dùng bản V3.9 đây.

lams-blu

Bản 3.9 chạy rất nhanh và ổn Ram sau khi cài hết các ứng dụng còn 29mb8 một bản rom có ram nhiều nhất trong các rom trước đến nay. tuy nhiên có 1 lần không nhận thẻ nhớ sau khi chọt đích 1 phát ổn luôn tới giờ . Bản v4 tải về giải nén ra chỉ có Tol chớ không có rom nên chưa thử được bạn nào bị như vậy không

DucLong

Super V.I.P
Bản 3.9 chạy rất nhanh và ổn Ram sau khi cài hết các ứng dụng còn 29mb8 một bản rom có ram nhiều nhất trong các rom trước đến nay. tuy nhiên có 1 lần không nhận thẻ nhớ sau khi chọt đích 1 phát ổn luôn tới giờ . Bản v4 tải về giải nén ra chỉ có Tol chớ không có rom nên chưa thử được bạn nào bị như vậy không
bạn có nhầm không chứ mình cài V3.9 hardreset ram xong chỉ còn chưa đến 27 MB, cài ứng dụng xong còn khoảng 20 MB nhưng chạy rất ổn. Bản V4 tải về có luôn tool, hướng dẫn và file nk.nbf. như vậy là bạn load về bị lỗi rồi.

linhquangtri

Mình cài bản V4 rồi nhưng nó chạy không bằng bản V3.9 nhất là mở ứng dụng hay bị treo, đặc biệt là chương trình Audiomanager mở lên là treo máy lun.

Tuan1412

Mình cũng vừa up bản V4,công nhận là chậm mà hay treo máy thật.quay sang bản khác xem sao

cash2104

Em test thử cả 2 bản này rồi !. Kết quản cũng khả quan nhưng không nhiều !. ROM so với bản 3.0 vẫn không thay đổi gì đặc sắc !. Các bản này đều Support cho 128MB RAM nên các máy hiện tại dùng 64MB RAM thì RAM hơi ít, nhưng ứng dụng vẫn rất mượt và không bị treo !.

@ Các anh có biết ở HCM chỗ nào Update lên 128MB RAM không ?. Anh Tiến có làm vụ này không nhỉ ?. Làm mất sồ phone của anh ấy mất rồi !. :(