• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

TruongHan

Super V.I.P
Vẫn chưa thấy Nhân Tài nào xuất hiện tạo ra cái tool JB riêng biệt như thời Spirit nhỉ?Thích xài tool hơn ^^

pikachubr007

các bác ơi. giúp em với.em gắn sim vô active rồi, cài ultrasn rồi, unlock cũng được luôn. nhưng sau khi tháo sim at&t ra, gắn sim mobie vào thì máy báo là vẫn chưa unclock được. bác nào giúp em với.
máy e là 3GS 16G. At&t. baseband 5.13.04

Zenki

Super V.I.P
các bác ơi. giúp em với.em gắn sim vô active rồi, cài ultrasn rồi, unlock cũng được luôn. nhưng sau khi tháo sim at&t ra, gắn sim mobie vào thì máy báo là vẫn chưa unclock được. bác nào giúp em với.

Thử tắt máy rồi bật lại xem sao!

doananhtai

Vẫn chưa thấy Nhân Tài nào xuất hiện tạo ra cái tool JB riêng biệt như thời Spirit nhỉ?Thích xài tool hơn ^^

Nếu có "lỗ" nào khác để chui thì để dành cho 4.1 đi bạn ơi, tung hết chiêu rồi Apple vá hết là chờ dài cổ luôn.
(Mà không biết ngoài cái "lỗ safari" mấy ông Dev-Team còn để dành cái lỗ nào khác không ? chứ Comex đã tuyên bố "không thèm 4.1" rồi mới tung cái này ra.

Đây là đoạn video quay lại cảnh lon ton đến cửa hàng Apple, cầm ngay cái iPhone trưng bày và chơi luôn cái JailbreakMe tại chỗ.
Điệu này chắc chắn Apple sẽ "Vá" sớm khi ra iOS4.1 ngay...
[video=youtube;MCOfBoAQjv4]http://www.youtube.com/watch?v=MCOfBoAQjv4&feature=player_embedded#![/video]

minhhop_85

mình cũng bị tình trạng như của bác. cho sim vào active được rồi, jb ok và cũng unlock được . nhưng cứ tháo sim active ra gắn sim khác vào là máy ko vào được , nó đòi kết nối với itunes với dòng thông báo different sim detected ..please connect to itunes ". Đã thử tắt máy và bật lai. Cũng đã tắt mạng 3G nhưng nó vẫn thế :(.......Bác nào giúp em với :((

vipboy_9x

Moderator
mình cũng bị tình trạng như của bác. cho sim vào active được rồi, jb ok và cũng unlock được . nhưng cứ tháo sim active ra gắn sim khác vào là máy ko vào được , nó đòi kết nối với itunes với dòng thông báo different sim detected ..please connect to itunes ". Đã thử tắt máy và bật lai. Cũng đã tắt mạng 3G nhưng nó vẫn thế :(.......Bác nào giúp em với :((
vấn đề của bạn đã được giải quyết ở đây.

davidcoperfield

Sau khi unlock iphone4 v4.0.1, mình có vài chia sẻ về sóng yếu, bị mất luôn sóng sau khi cài thêm chương trình trên cydia vào iphone4 (có lẽ vì chưa tương thích với iphone4) :
- sóng iphone của mình bị yếu hẳn sau khi cài SBsettings, MobileTerminal iOS4
- mất luôn sóng sau khi cài recent/calllog delete

Mình quyết địng restore lai bản gốc 4.0.1, jailbreak rồi unlock và không cài thêm bất cứ chương trình nào nữa. Kết quả sóng khá tốt, iphone chạy ổn định. Đã test trên 2 em iPhone4 cùng 1 lượt.

Cám ơn a/e về tool jailbreak và unlock iphone4

qweasd2008

máy em 3 GS 3.12 đã jaibreaked với blackra1n từ hồi xưa
giờ em ko restore FW mà xài lun bản mới này để jaibreak lại đè lên có được ko?
có fix được lỗi bootroom mới của máy em ko ?

AnhTu

Super V.I.P
máy em 3 GS 3.12 đã jaibreaked với blackra1n từ hồi xưa
giờ em ko restore FW mà xài lun bản mới này để jaibreak lại đè lên có được ko?
có fix được lỗi bootroom mới của máy em ko ?
Vẫn phải theo cách anh em đang sử dụng, mở safari, và nhập vào trang web, sau đó máy sẽ được JB và sử dụng bthường.

davidcoperfield

hôm nay mình test xài 3G trên iphone4, kết quả là không connect được vào internet. lỗi báo như sau:
"can not open page, Safari can not open the page. because it is not connected to the internet."
có a/e nào bị lỗi này trên iphone4 không ? vui lòng hướng dẫn cách khắc phục. tks...

suzu_sugus

Anh em cho mình hỏi, mình đã thử JB = jbme 2 lần rôi, lần nào cũg ok. Nhưg khi mình tải app nào trên cydia vs source của pda mà yêu cầu reboot máy hay springboard là đảm bảo k bật máy lên đc. Mở lên hình quả táo xoay xoay ở giữa rồi có cái vệt là ngỏm. Ai biết lỗi j k?

vipboy_9x

Moderator
Anh em cho mình hỏi, mình đã thử JB = jbme 2 lần rôi, lần nào cũg ok. Nhưg khi mình tải app nào trên cydia vs source của pda mà yêu cầu reboot máy hay springboard là đảm bảo k bật máy lên đc. Mở lên hình quả táo xoay xoay ở giữa rồi có cái vệt là ngỏm. Ai biết lỗi j k?
mà Bạn cài ứng dụng gì trong cydia ,soure Pdaviet mà bị ăn táo ghê thế?
đợi thêm 1 chút thử xem,cái gì cũng từ từ mới được.nếu hem lên thì Bạn restore lại thui.

lamtacfpt

Hi all,
Tôi cũng bị dính chưởng rồi, hiện đang dùng Iphone 3GS Vinaphone, vừa JB hôm qua xong, cài một số chương trình, hôm nay reset all data and setting thế là restart lại ăn táo luôn.
Anh em nào cứu giúp với, tôi không biết restore kiểu gì vì kết nối với iTunes không thấy lên gì cả
.

vipboy_9x

Moderator
Hi all,
Tôi cũng bị dính chưởng rồi, hiện đang dùng Iphone 3GS Vinaphone, vừa JB hôm qua xong, cài một số chương trình, hôm nay reset all data and setting thế là restart lại ăn táo luôn.
Anh em nào cứu giúp với, tôi không biết restore kiểu gì vì kết nối với iTunes không thấy lên gì cả
.
reset all data and setting khả năng ăn táo rất cao đối với đã JB hoặc đã cài soft trướt.
Bậy giờ bạn chỉ cần thực hiện việc restore lại là song.
Downloand FW 4.0.1 dành cho 3GS.
bấm nút home+nút nguốn cho tới khi nào Itune nhận thì buôn ra.
Nhấn giữ shift+restore tới FW 4.0.1 bạn vừa mới Down về nhấn ok.itune tiến hành restore ngồi đợi chừng 10-15 là song.
giờ chỉ việc Active+JB+unlock là song.

qweasd2008

phải kiếm máy về làm chuột bạch trước mới đc :D, thấy mấy cái lỗi mới ghê we mặc dù mềnh có kn jaibreak cho hơn chục cái iphone rồi >.<!

mrnguyentla

Hix, em dùng ipod touch 2g model MC. em dùng jbme thì đã cài được cydia rùi nhưng sao vẫn ko cài được phần mềm từ máy tính vậy các pác.

davidcoperfield

==========================
hôm nay mình test xài 3G trên iphone4, kết quả là không connect được vào internet. lỗi báo như sau:
"can not open page, Safari can not open the page. because it is not connected to the internet."
có a/e nào bị lỗi này trên iphone4 không ? vui lòng hướng dẫn cách khắc phục. tks...
==========================
Zenki oi, có cách nào khắc phục lỗi trên không ? vui lònng giúp...tks...