• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

mvt7081

FW 4.0.2 Hiện tai chưa có Tool nào JB+unlock hết.
Báo lỗi là lỗi thế nào,Bạn restore FW gốc hay FW custom.

Mình chỉ muốn hỏi nếu như mình lỡ update lên 4.0.2 (BB 5.13.04) nhưng đã có lưu SHSH thì có thể RS về 4.0.1 rồi JB+unlock được không? Cảm ơn bạn trước.

doananhtai

thanks mod.chính xác.nhưng sao install cái hacktivation patch nó báo:eror:prepare archives......

Coi chừng xài Hacktivation khác version....

Nếu 3G 3.1.3 thì sao không dùng RedSn0w để Hacktive.
Nếu dùng sim thì dùng đúng sim theo nhà mạng..
Còn dùng sim đa năng sau đó bị khóa lại hacktivation thì thà xài redsn0w để hacktive cho rồi cũng như rứa...

Mình chỉ muốn hỏi nếu như mình lỡ update lên 4.0.2 (BB 5.13.04) nhưng đã có lưu SHSH thì có thể RS về 4.0.1 rồi JB+unlock được không? Cảm ơn bạn trước.

Chắc chắn được vì 4.0.2 và 4.0.1 y chang nhau chỉ khác mỗi cái safari của 4.0.2 không xơi được jailbreakMe mà thôi...

Chỉnh sửa cuối:

songheo

IPHONE 3GS không sử dụng được sao khi Jailbreakme

tình hình là con 3gs new bootrom OS 4.0.1 dùng jailbreakme va unlock xong bo sim vinahone vào vẫn có sóng nhưng vẫn còn hình cọng cáp không điện được như lúc chưa jailbreak nhưng vẫn nhận cuộc gọi bình thường bác nào giúp mình với :(:)(:)((

vipboy_9x

Moderator
tình hình là con 3gs new bootrom OS 4.0.1 dùng jailbreakme va unlock xong bo sim vinahone vào vẫn có sóng nhưng vẫn còn hình cọng cáp không điện được như lúc chưa jailbreak nhưng vẫn nhận cuộc gọi bình thường bác nào giúp mình với :(:)(:)((
Vậy bạn rút Sim Ra thì trở về tình trang ban đầu phải hem.
bạn có thể Qua đây tham khảo Coi có Bị tình trạng Giống Như bạn Không nhé!

songheo

Vậy bạn rút Sim Ra thì trở về tình trang ban đầu phải hem.
bạn có thể Qua đây tham khảo Coi có Bị tình trạng Giống Như bạn Không nhé!

Cảm ơn bác nhiều nha chính là cái lỗi điên điên này đấy nhưng em giận quá giờ cho nó xuống 4.0 luôn rồi>:)>:)>:)>:)