• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

mlxx_1977

==========================
hôm nay mình test xài 3G trên iphone4, kết quả là không connect được vào internet. lỗi báo như sau:
"can not open page, Safari can not open the page. because it is not connected to the internet."
có a/e nào bị lỗi này trên iphone4 không ? vui lòng hướng dẫn cách khắc phục. tks...
==========================
Zenki oi, có cách nào khắc phục lỗi trên không ? vui lònng giúp...tks...

lỗi này mình cũng bị khi tải trang jailbreakme.modmyi.com, ko biết cách khắc phục:(:-?
vào trang jailbreakme.com thì báo'' Opp'......gì gì đó....'', tóm lại là thông báo hiện giờ ko kết nối dc, chờ kết nối vào 1 lúc khác:(:-?
vào mail mở file pdf thì văng ra luôn:(:-?
thiên hạ họ jb ầm ầm, vậy mà mình toàn bị 3 lỗi này từ hôm đầu tiên đến giờ nên quá oải rồi, hạ quyết tâm là KO JB NỮA:(:)):)):))

bomhangtan

không có tool download về máy tính như các đợt trước
h mỗi lần cài lại iOs thì lại phải download lại,mất thời gian quá

cuquyen

3g restores v. 4.0 keep serching khong có sóng giúp mình với

máy mình 3g v.40 sau khi jaillbreak me.com và cài ultrasnow rồi không có sóng máy cứ search for net work ... bác nào giúp mình với đa tạ

Zenki

Super V.I.P
máy mình 3g v.40 sau khi jaillbreak me.com và cài ultrasnow rồi không có sóng máy cứ search for net work ... bác nào giúp mình với đa tạ

Bạn đã thử tắt máy rồi bật lại chưa?

dungeasy

bạn vào setting > general > network tat 3G đi thử xem , nhiều khi để 3G mất sóng , ko thì thay 1 sim khác xem sao

cuquyen

3g không có sóng help please

máy mình 3g lock att restore bản v 4.0 + redsnow + ultrasnow 101 bây giờ máy báo no sevice đã restore lại nhiều lần vẫn bị no sevice không biết có phải bị phần cứng không các bác giúp em với cám ơn nhiều

trung666888

Chào mọi người!
Mình mới dùng táo nên đang mò mẫm. IP 3GS 16G của mình dùng gói trả sau cam kết mua của Vinaphone, thấy nó bảo dùng đc tất cả các mạng. Mình đã update lên 4.0.1 rồi. Hôm qua mình Jailbreack và khởi động lại cũng bị như thế này:
reset all data and setting khả năng ăn táo rất cao đối với đã JB hoặc đã cài soft trướt.
Bậy giờ bạn chỉ cần thực hiện việc restore lại là song.
Downloand FW 4.0.1 dành cho 3GS.
bấm nút home+nút nguốn cho tới khi nào Itune nhận thì buôn ra.
Nhấn giữ shift+restore tới FW 4.0.1 bạn vừa mới Down về nhấn ok.itune tiến hành restore ngồi đợi chừng 10-15 là song.
giờ chỉ việc Active+JB+unlock là song.

Mình lại mày mò để làm theo bác này hướng dẫn, nay đã restore đc rồi. Cho mình hỏi bi giờ cần làm gì để cài lại JB và sử dụng đc?

ctxn

lỗi này mình cũng bị khi tải trang jailbreakme.modmyi.com, ko biết cách khắc phục:(:-?
vào trang jailbreakme.com thì báo'' Opp'......gì gì đó....'', tóm lại là thông báo hiện giờ ko kết nối dc, chờ kết nối vào 1 lúc khác:(:-?
vào mail mở file pdf thì văng ra luôn:(:-?
thiên hạ họ jb ầm ầm, vậy mà mình toàn bị 3 lỗi này từ hôm đầu tiên đến giờ nên quá oải rồi, hạ quyết tâm là KOB NỮA:(:)):)):))

thông báo là mình vừa JB thêm được phát nữa từ jailbreakme.modmyi.com nhé
lúc đầu cũng bị báo lỗi OPS..... nhưng mà làm Retry vài lần là được

chúc mọi ng may mắn :D

davidcoperfield

máy iphone4 v4.0.1 có vẻ hao pin hơn khi xài 3gs v4.0 mặc dù đã chỉnh như nhau để tiết kiệm pin. trước đây xài 3gs thì pin được chừng 3 ngày, ip4 bây giờ xài chưa được 2 ngày. có lẽ do chức năng multitasks quá !!! a/e nào có cách nào disable chức năng multytask đi không ? hoặc có cách nào để khắc phục tình trạng hao pin cho ip4 v4.0.1 xin chỉ giúp....tks...

hachithanh091

các bạn cho mình hỏi: restore xong thì nó vào màn hình slide to emergency thì sao vào được safari (vì mình không có iphone 4 nên thắc mắc)

doananhtai

các bạn cho mình hỏi: restore xong thì nó vào màn hình slide to emergency thì sao vào được safari (vì mình không có iphone 4 nên thắc mắc)

Chính vì lý do đó nên mới có cái CHÚ Ý đỏ chót ở trên vậy mà bạn cũng không thèm ngó đến nó nữa sao ???

hachithanh091

Chính vì lý do đó nên mới có cái CHÚ Ý đỏ chót ở trên vậy mà bạn cũng không thèm ngó đến nó nữa sao ???

À tại vì mình cũng vẫn chưa hiểu rõ, nếu lock thì sao activate sim của mình hả bạn (cái này mình chưa hiểu rõ), sim nhà mạng là sim mình hay sim at&t

TruongHan

Super V.I.P
À tại vì mình cũng vẫn chưa hiểu rõ, nếu lock thì sao activate sim của mình hả bạn (cái này mình chưa hiểu rõ), sim nhà mạng là sim mình hay sim at&t

Nếu máy bạn là của AT&T thì cần có sim của nhà mạng AT&T để active(gắn sim vào IP,kết nối IP với itunes là tự máy sẽ được active )

doananhtai

à thì ra là vậy... để mình ráng giải thích thử bạn có hiểu không nhen.

Apple không bao giờ cho ra một cái máy LOCK theo nghĩa LOCK hoàn toàn không có cho ai xài hết.

Mà chữ LOCK ở đây có nghĩa là máy sẽ bị LOCK cứng vào một nhà mạng nào đó. ví dụ bạn ra Viettel mua một cái máy LOCk tức là máy này bị LOCK cứng vào mạng của Viettel và chỉ có duy nhất SIM Viettel mới Active được cái điện thoại (nếu không thì chỉ gọi được Emergency mà thôi không vào được bên trong để xài dù là chơi game hay nghe nhạc).

Do vậy.. khi bạn restore (xóa sạch cài lại toàn bộ phần mềm bên trong điện thoại) thì máy của bạn sẽ bị LOCK ở màn hình emergency.... Bạn phải xem máy của mình đang bị LOCK cứng vào nhà mạng nào thì tìm đúng SIM của nhà mạng đó mà active. (sau này có một cái SIM gọi là SIM đa năng hoặc SIM ALL in ONE có thể thay thế cho SIM nhà mạng - SiM nhà mạng là SIM của mạng đúng với mạng mà máy đang bị LOCK).

Sau khi Active rồi thì bạn có thể xài thoải mái iphone... nếu sau đó bạn tháo sim nhà mạng ra và gắn sim mạng khác vào thì iphone không bị "khóa lại" mà vẫn xài bình thường chỉ có điều không nối mạng khác để mà Alo được..... (Nhưng trường hợp nếu bạn active bằng SIM đa năng thì sẽ bị khóa lại đấy)...

Còn JB và Unlock là 2 bước tiếp theo của Active... hy vọng 2 bước sau này thì bạn đã hiểu....

tqt

Các bác cho em hỏi theo cách JB mới này liệu các máy 3Gs bootrom mới và IP4 khi bị hết pin hoặc bị gì đó mà phải restart lại có bị dính cáp và táo không? Và có thể cài FW custom được không? Chân thành cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi theo cách JB mới này liệu các máy 3Gs bootrom mới và IP4 khi bị hết pin hoặc bị gì đó mà phải restart lại có bị dính cáp và táo không? Và có thể cài FW custom được không? Chân thành cảm ơn các bác!

Thứ nhất lỗi New Bootroom bị ăn cáp khi Reset lại không còn nữa!

Thứ hai, những máy 3GS New Bootroom thì không thể Up được FW Custom mặc dù đã JB!