• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

hoaithuc

chào bạn. mình đang cần sự giúp đỡ của bạn gấp. mình có o anh bên mỹ đem về con 3gs version 4.0.2(8a400) MODEL MC135LL IMEI 01215500.... FW 05.13.04. MÁY CHƯA CÓ CYDIA. KHÔNG BIẾT CÓ UNLOCK DC KHÔNG. UNLOCK NHƯ THẾ NÀO? BẠN GIÚP MÌNH NHE.
CÒN CON 3G THÌ MÌNH ĐANG CHẠY LẠI FW 3.0 VÌ CHẠY LÊN 4.0.1 NÓ BÁO LỖI...

vipboy_9x

Moderator
chào bạn. mình đang cần sự giúp đỡ của bạn gấp. mình có o anh bên mỹ đem về con 3gs version 4.0.2(8a400) MODEL MC135LL IMEI 01215500.... FW 05.13.04. MÁY CHƯA CÓ CYDIA. KHÔNG BIẾT CÓ UNLOCK DC KHÔNG. UNLOCK NHƯ THẾ NÀO? BẠN GIÚP MÌNH NHE.
CÒN CON 3G THÌ MÌNH ĐANG CHẠY LẠI FW 3.0 VÌ CHẠY LÊN 4.0.1 NÓ BÁO LỖI...

FW 4.0.2 Hiện tai chưa có Tool nào JB+unlock hết.
Báo lỗi là lỗi thế nào,Bạn restore FW gốc hay FW custom.

duongminhhien

FW 4.0.2 Hiện tai chưa có Tool nào JB+unlock hết.
Báo lỗi là lỗi thế nào,Bạn restore FW gốc hay FW custom.

Mình cũng đang xài con 3GS FW 4.0.2, mới mua về là nó đã 4.0.2 không biết làm sao để cài Cydia và unlock.....mình search trên mạng thấy có cài này iPhone 3GS Jailbroken Successfully on iOS 4.0.2 with Sn0wbreeze 2.0

http://www.redmondpie.com/jailbreak-iphone-3gs-4.0.2-with-sn0wbreeze-2.0-custom-firmware-windows/

không biết là phải unlock được chưa!

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng đang xài con 3GS FW 4.0.2, mới mua về là nó đã 4.0.2 không biết làm sao để cài Cydia và unlock.....mình search trên mạng thấy có cài này iPhone 3GS Jailbroken Successfully on iOS 4.0.2 with Sn0wbreeze 2.0

http://www.redmondpie.com/jailbreak-iphone-3gs-4.0.2-with-sn0wbreeze-2.0-custom-firmware-windows/

không biết là phải unlock được chưa!

iPhone 3GS mua về đã là 4.0.2 thì chưa JB và Unlock được đâu bạn, chờ có Tool cho iOS 4.1 rồi lên 4.1 sau đó JB và Unlock luôn!

valenti

việc này hay chắc có sự nhầm lẫn đấy,mobifone đâu có kinh doanh iphone đâu chỉ có Vina&vettel thui mà ?

tớ chưa thử với sim của nhà mạng khác, chỉ biết là vừa update firm 4.0.1 là máy 3g lock của mình tự động mở mạng với sim mobifone mà không cần làm j hết.

Orbit

tớ chưa thử với sim của nhà mạng khác, chỉ biết là vừa update firm 4.0.1 là máy 3g lock của mình tự động mở mạng với sim mobifone mà không cần làm j hết.

Cái này cách đây khá lâu mình cũng y như vậy, và bây giờ con 3g của mình kjoong cần unlock nữa

Chỉ tội cái là mỗi lần thay sim mạng khác là phải ghim vào itune cho nó kích sóng.

Nhưng ko sao tự nhiên có con wửold sài cũng tốt

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái này cách đây khá lâu mình cũng y như vậy, và bây giờ con 3g của mình kjoong cần unlock nữa

Chỉ tội cái là mỗi lần thay sim mạng khác là phải ghim vào itune cho nó kích sóng.

Nhưng ko sao tự nhiên có con wửold sài cũng tốt
bác này hên nhỉ.hot bạc chắc.mình cũng 3g lock sao thành world đc đây(at&t)

nh0cstyle1102

mình vừa jailbreak cái iphone 3g world của mình = jailbreakme, fw 3.1.3 baseband 05.12.01
khởi động lại máy thì xuất hiện quả táo đc 1 lúc, lúc sau phía trên màn hình xuất thêm 2 3 vệt như màn hình bị dính nước, chỗ quả táo có cái vòng xoay xoay :|
bác nào biết chỉ mình nguyên nhân với :|

vipboy_9x

Moderator
mình vừa jailbreak cái iphone 3g world của mình = jailbreakme, fw 3.1.3 baseband 05.12.01
khởi động lại máy thì xuất hiện quả táo đc 1 lúc, lúc sau phía trên màn hình xuất thêm 2 3 vệt như màn hình bị dính nước, chỗ quả táo có cái vòng xoay xoay :|
bác nào biết chỉ mình nguyên nhân với :|
cái đó hem có Gì hết,Chỉ khi bạn JB bằng Jailbreakme mới bị như thế thui,Nhưng hoàn toàn không ảnh hưởng gì hết

cutys_123

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho tất cả OS - trừ iOS 4.1
Vậy Iphone4 (Locked)- IOS 4.0.2 có JB được không bác???

HTC_VUTHANH

Moderator
Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho tất cả OS - trừ iOS 4.1
Vậy Iphone4 (Locked)- IOS 4.0.2 có JB được không bác???
FW 4.0.2 Hiện tai chưa có Tool nào JB+unlock hết.ip4 chờ 4.1 JB đc thì lên luôn 1111111111 thể
Thân ái

soma113

trùi vạy mà cứ tương 4.0.2 unlock được rùi :(. làm mừng hét lớn đang bị 1 con :((

phithang84

HIc đặt cái tiêu đề cũng sai nữa. đề nghị bác sữa lại cai tiêu đê cho đúng . trừ ra 4.02 va 4.1

gun_and_rose_vn

máy 3g 3.1.3 05.13.04 e dùng sim active, jb, unlock ok, bỏ sim vô sóng gió đầy đủ nhưng nó vẫn bắt active vô menu ko được.xin được giúp đở