• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

vipboy_9x

Moderator
Qua taoviet,tổng tư lệnh bên đó nói JB được kìa em :ar!:mad:)=))
Bài đó em đọc rùi chỉ là face FW hiện thị 4.0.2 thui thực chất đó vẫn là 4.0.1,anh ấy là nhân tài trong võ lâm nằm trong top tứ đại cao thủ về chém gió,văng bom mờ anh.đở hem nổi đâuX_X

Dzung_Billi

Các bác cho mình hỏi sao máy mình hay bị vô Safe mode thế.
Nguyên do là mình cài mQuickdo, nhưng báo k có mobilesubstrate nên mình cài sbsetting trên source pdaviet để có mobilesubstrate, sau đó dùng đc mQuickdo nhưng cứ động vào status bar thì nó bị safe mode nên đã gỡ sbsetting, và vẫn dùng đc mQuick bình thường nhưng vẫn hay bị safe mode mặc dù chả động vào cái j, thỉnh thoảng còn lỗi k End Call đc T.T. Bác nào cho mình cách khắc phục đc k? Thanks so!
( máy mình 3Gs Os4.0 )

vinhquang0712

Đã vào Topic này rồi còn hỏi 3GS làm theo cách nào? Không chịu đọc gì cả!

vì em lở up len 4.0.2 nên JB không xài được nữa nên mới hỏi , để up xuống trỡ lại nhưng không biết sao ,vì còn gà lắm bác thông cảm cho

TruongHan

Super V.I.P
vì em lở up len 4.0.2 nên JB không xài được nữa nên mới hỏi , để up xuống trỡ lại nhưng không biết sao ,vì còn gà lắm bác thông cảm cho

Trước đó bạn xài FW bao nhiêu và đã có lưu lại shsh chưa?Nếu không có lưu shsh thì không thể trở về FW trước được

tqt

Em đang dùng IP 4, version 4.0.1 đã JB bằng Jailbreak Me 2.0, hiện đang chờ apple cho phép unlock. Các bác cho em hỏi nếu khi unlock itune bắt mình phải backup và restore, đồng thời nó cũng bắt mình update firmware mới 4.0.2, cái này hiện giờ chưa JB được phải ko ạ? Em đã chạy Tiniumbrella để lưu lại shsh nhưng báo lỗi "This device isn't eligible for the requested build". Bác nào có cách nào khác để có thể giữ lại firmware 4.0.1 chỉ cho em với. Xin chân thành cảm ơn.

Zenki

Super V.I.P
Em đang dùng IP 4, version 4.0.1 đã JB bằng Jailbreak Me 2.0, hiện đang chờ apple cho phép unlock. Các bác cho em hỏi nếu khi unlock itune bắt mình phải backup và restore, đồng thời nó cũng bắt mình update firmware mới 4.0.2, cái này hiện giờ chưa JB được phải ko ạ? Em đã chạy Tiniumbrella để lưu lại shsh nhưng báo lỗi "This device isn't eligible for the requested build". Bác nào có cách nào khác để có thể giữ lại firmware 4.0.1 chỉ cho em với. Xin chân thành cảm ơn.

Hiện tại không thể lưu SHSH của 4.0.1 được nữa đâu!

iTouch 4.0.2 MC model có jailbreak dc với jailbreakme ko ban ?

4.0.2 thì chịu rồi bạn ah :

valenti

mình dùng mạng mobiphone, hôm nay upgrade lên 4.0.1 3g lock tự động unlock trong itunes, không biết là do chính sách mới của apple, hay nhà mạng mobiphone sắp mang iphone4 về vn nhỉ

southsea

iphone model MA712LL- firmware 04.05.04_G có thể unlock y như hướng dẫn trên đầu topic được không ạ, dùng phiên bản Ultrasn0w 1.0-1 đúng không ạ, xin lỗi mọi người, em không biết gì về iphone, mong mọi người thông cảm, em cảm ơn

vipboy_9x

Moderator
iphone model MA712LL- firmware 04.05.04_G có thể unlock y như hướng dẫn trên đầu topic được không ạ, dùng phiên bản Ultrasn0w 1.0-1 đúng không ạ, xin lỗi mọi người, em không biết gì về iphone, mong mọi người thông cảm, em cảm ơn
04.05.04_G Ban dùng redsn0w JB+Unlock luôn bạn nhé,(Hem biết Ultrasn0w có làm việc trên 2G hay hem,nếu bạn ko muốn dùng redsn0w thì bạn có thể thử)

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
mình dùng mạng mobiphone, hôm nay upgrade lên 4.0.1 3g lock tự động unlock trong itunes, không biết là do chính sách mới của apple, hay nhà mạng mobiphone sắp mang iphone4 về vn nhỉ
việc này hay chắc có sự nhầm lẫn đấy,mobifone đâu có kinh doanh iphone đâu chỉ có Vina&vettel thui mà ?

hoaithuc

do may bị lỗi wifi nên ko thể unlock dc bản ultrasnow 1.0-1 này dc, bác nào có file no wifi ko cho mình xin với