• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

Kojiro

Super V.I.P
Lúc trước mình dùng Fontchanger rất thích nhưng được 1 - 2 hôm là phát hiện sự cố. Không biết có phải nó xung đột với Romp hay không mà làm cho Romp không thể tự động Apply hay không mà cứ mỗi lần mình restart máy là lại pải vô Romp apply thì mới truy cập được Private. Thế là mình gỡ bỏ, chuyển sang dùng FontRouter. Dùng mấy hôm rồi chưa thấy hiện tượng gì

Ko phải đụng Rom đâu bạn :) Mình đã gặp trường hợp Rom không auto apply rồi, ko biết nó đụng cái gì do khi đó chưa có FontChanger :)
Nhưng dùng cách này ổn thì cũng được rồi.

Caominh171

Lúc trước mình dùng Fontchanger rất thích nhưng được 1 - 2 hôm là phát hiện sự cố. Không biết có phải nó xung đột với Romp hay không mà làm cho Romp không thể tự động Apply hay không mà cứ mỗi lần mình restart máy là lại pải vô Romp apply thì mới truy cập được Private. Thế là mình gỡ bỏ, chuyển sang dùng FontRouter. Dùng mấy hôm rồi chưa thấy hiện tượng gì

Bạn dùng máy gì?Máy N73 của mình dùng ko đc Fontchanger,dù ko cài Romp như bạn vẫn bị :(.Để lát thử đổi font bằng FontRouter,hy vọng sẽ đc:D

abc4ever

bác koji ơi
em cài font router theo bác nhưng hem kiếm đc thư mục Fonts nào trong C:/Data cả
~.~ có j` sai sót ở đây chẳng....
em xài 5700

Kojiro

Super V.I.P
bác koji ơi
em cài font router theo bác nhưng hem kiếm đc thư mục Fonts nào trong C:/Data cả
~.~ có j` sai sót ở đây chẳng....
em xài 5700

5700 ko giống bài trên nhé :) 5700 thì bạn dùng fontchanger nhé, search hen :)

abc4ever

~.~ tình hình là fontchanger fair xài cùng python....
ngại nhất cái đó...thoy cứ thủ công zi :(
anh bác Koj nhìu^^

Kojiro

Super V.I.P
~.~ tình hình là fontchanger fair xài cùng python....
ngại nhất cái đó...thoy cứ thủ công zi :(
anh bác Koj nhìu^^

Ngạu gì đâu bạn. bây giờ đã có file cho phép bạn cài các Pm python vào bộ nhớ thẻ rồi mà, mình up trên phần chú ý đó :)

illidan8984

Híc, sao em không tìm thấy dòng:

;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*

ở đâu cả nhỉ? :(

Caominh171

Híc, sao em không tìm thấy dòng:

ở đâu cả nhỉ? :(

Có mà bạn,nó nằm khoảng giữa đó bạn,khoảng 1/2 thanh trượt,cố tìm thử xem.
Chúc thành công!!=D>

Chỉnh sửa cuối:

illidan8984

Có mà bạn,nó nằm khoảng giữa đó bạn,khoảng 1/2 thanh trượt,cố tìm thử xem.
Chúc thành công!!=D>

Hic, hình nhu đoạn này phải cài vào thẻ nhớ nó mới có hay sao ấy, em lỡ cài vào máy đang định thử xem có được không, nhưng tìm đỏ mắt không thấy, hic hic.

Bây giờ em remove Font Router đi cài lại vào thẻ nhớ có được không nhỉ, không biết máy có bị sao không :(

Caominh171

Hic, hình nhu đoạn này phải cài vào thẻ nhớ nó mới có hay sao ấy, em lỡ cài vào máy đang định thử xem có được không, nhưng tìm đỏ mắt không thấy, hic hic.

Bây giờ em remove Font Router đi cài lại vào thẻ nhớ có được không nhỉ, không biết máy có bị sao không :(

Vậy bạn đã dùng nó đổi font chưa? Nếu chưa thì cứ việc gỡ ra,ko sao đâu. Còn nếu đã đổi rồi thì hơi căng đấy :(

Posted via Mobile Device

romano81

Nếu bạn đã đổi font rồi, muốn reset lại font mặc định thì làm như sau, sau đó remove đi là ok:
Chú ý: Nếu bạn muốn đổi font khác bạn hãy Edit file FontRouter.ini lại theo dạng sau
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

Đổi Enable=1 thành enable=0
Enable=0

Restart lại máy. Giờ máy đã trở về font mặc định rồi đó

Kojiro

Super V.I.P
Chú ý các dòng trên khi cài trên n73 mới thấy, cài trên N95 không thấy nhé các bạn. N95 thì nên dùng fontchanger nhé!

heomimi

máy mình N82 v30 kô thấy cái dòng bước thứ 6 đâu , h phải làm sao mình dùng pc edit dán thêm vô cho nó đươc không ??

kanahaus

test trêb 5800 thì
-không có file fontrouter ở e/data/font mà ở thư mục gốc thẻ nhớ,
-trong file fontrouter lại không có dòng

khe khe...pó tay rồi

adinadin

mình cũng vậy nè, N82 V30, ko có 2 dòng chữ ở bước 6, và cái tập tin fontrouter cũng nằm trên thư mục gốc của thẻ nhớ.
N82 v30 chắc ko dùng dc ở chế độ mass storage khi xài font hoac thêm trên thẻ hỡ anh ?

Kojiro

Super V.I.P
test trêb 5800 thì
-không có file fontrouter ở e/data/font mà ở thư mục gốc thẻ nhớ,
-trong file fontrouter lại không có dòng

khe khe...pó tay rồi

mình cũng vậy nè, N82 V30, ko có 2 dòng chữ ở bước 6, và cái tập tin fontrouter cũng nằm trên thư mục gốc của thẻ nhớ.
N82 v30 chắc ko dùng dc ở chế độ mass storage khi xài font hoac thêm trên thẻ hỡ anh ?

Cách trên mình test trên N73, trên N73 mới có :)
Máy các bạn thì nên dùng FontChanger.

mấy anh ơi cho em hỏi là em sài nokia n81-8g sài bộ nhớ trong bi giờ em hem thể kết nối mass stor dc mấy anh ơi giúp em với

cofer

Bài viết này xin hướng dẫn các bạn kết nối phone với PC qua chế độ Mas Storage dù phone đang sử dụng font. Do khi bạn dùng font thì sẽ không sử dụng được chế độ Mas Storage.

Bước 1. Trước hết các bạn cần cài FontRouter LT for v9 Build20071109 và sign nó. Đừng install liền nha. (file đính kèm bên dưới)
Một PM quản lý file: Fexplorer hay Xplorer cũng được.

Bước 2: Các bạn cài FontRouter LT for v9 Build20071109 vào MEMORY CARD. Nhớ nhé, không phải bộ nhớ máy.

Bước 3. Ở đây mình dùng Xplorer nha, bạn mở Xplorer vào C:\data rồi tạo 1 New Folder có tên là Fonts.
Sau đó mở E:\data\fonts.

Bước 4. Bạn tìm file có tên FontRouter.ini . Move nó vào folder C:\data\fonts. Bây giờ folder E:\data\fonts sẽ empty. Xóa folder này nhé!

Bước 5. Vào folder C:\data\fonts. Tìm file FontRouter.ini hồi nãy. Mở nó rồi chọn Edit. Chỗ này các bạn có thể dùng PC Suite chép ra PC để sửa rồi chép vào lại :D

Bước 6. Di chuyển xuống dưới tìm dòng chữ

Đưa con trỏ đến trước \Data rồi add C: vào trước nó, lúc này câu trên sẽ thành:
ExtraFontFile=C:\Data\Fonts\*.*

Nhấn Save.

Bước 7. Copy font bạn muốn dùng vào folder C:\data\fonts. Exit X-plore rồi restart phone.

Bước 8. Nếu mọi thứ đều tốt bạn sẽ thấy font chữ đã được hiển thị. Thử kết nối phone qua chế độ Mass Storage hay Data Transfer xem sao!

:D

Chú ý: Nếu bạn muốn đổi font khác bạn hãy Edit file FontRouter.ini lại theo dạng sau
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

Đổi Enable=1 thành enable=0
Enable=0

Restart lại máy. Bây giờ đặt font mới vào c:\data\fonts rồi remove font cũ đi. Lại edit fontrouter.ini và thay thế enable=0 bằng enable=1

Have FUN!!!!!!!!!!!!!

------------------------------------------------
Mình đã test thành công trên N73ME!

Để sign PM trên, mời các bạn qua đây nha! Tuyệt đối không đề nghị file cer và sign PM tại đây! Các bài sai phạm sẽ bị xóa triệt để!

Cheers!!!!!

Tình hình mới, mình up thêm FontRouter dùng OpenSigned để sign. Dành cho các bạn không có file cer.

http://www.box.net/shared/2mgocd000w

Sau khi test trên N95 thì mình thấy các bạn phải chép font vào C:/Resource/fonts thì máy mới nhận. Cách xóa font thì làm theo hướng dẫn trên nhé!
Mình cài vào nó báo không tương thích, không biết co hại gì không mà mình mới vào Care vì màn hình trắng không khởi động được :(

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài vào nó báo không tương thích, không biết co hại gì không mà mình mới vào Care vì màn hình trắng không khởi động được :(

Máy bạn máy gì? Mình mới test trên N73 và N95 thôi à, mấy khác thì mình bó tay.