• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

Mr_Toni

Sau khi làm theo các bước restart lại DT thì ................................... Nó bị treo ngay từ màn hình NOKIA... ko thể vào ĐT để sử dụng được nữa T_T ... Nó cứ treo sáng trưng màn hình! Lợn lành thành lợn què rồi

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Sau khi làm theo các bước restart lại DT thì ................................... Nó bị treo ngay từ màn hình NOKIA... ko thể vào ĐT để sử dụng được nữa T_T ... Nó cứ treo sáng trưng màn hình! Lợn lành thành lợn què rồi

Bạn làm từ từ từng bước một, nếu vậy bạn đặt font vào c chưa đúng nên máy kô nhận được font ở ổ c. 4mat 4 ngón làm lại đi bạn. Thua nó à? nhiều người làm được mình thì bó tay sao:))

Mr_Toni

Bạn làm từ từ từng bước một, nếu vậy bạn đặt font vào c chưa đúng nên máy kô nhận được font ở ổ c. 4mat 4 ngón làm lại đi bạn. Thua nó à? nhiều người làm được mình thì bó tay sao:))
4mat 4 ngón như thế nào vậy anh ! Nó bị treo từ màn hình khởi động ạ T_T.. Em ko biết 4mat 4 ngón như thế nào cả

Mr_Toni

4mat 4 ngón như thế nào vậy anh ! Nó bị treo từ màn hình khởi động ạ T_T.. Em ko biết 4mat 4 ngón như thế nào cả Cho em nick Yahoo để tiện nói chuyện Đi anh

troly

Well-Known Member
4mat 4 ngón như thế nào vậy anh ! Nó bị treo từ màn hình khởi động ạ T_T.. Em ko biết 4mat 4 ngón như thế nào cả Cho em nick Yahoo để tiện nói chuyện Đi anh

tháo pin sau đó ráp vào lại bấm giữ các phím "*" (sao), "3"(sổ), phím "gọi" (sanh), phím "nguồn" cho đến khi lên hai bàn tay và chọ quốc gia là được.:))

Mr_Toni

tháo pin sau đó ráp vào lại bấm giữ các phím "*" (sao), "3"(sổ), phím "gọi" (sanh), phím "nguồn" cho đến khi lên hai bàn tay và chọ quốc gia là được.:))

Anh là người cứu vớt linh hồn em :D ... cho em nick yahoo đi có gì khó khăn em hỏi anh luôn :)

À làm sao để xóa 1 chương trình trên ổ E mà nó cứ bị báo là Unable delete vậy anh !

Chỉnh sửa cuối:

cuthoi

Kojiro ơi ngoài cách này có cách nào làm cho những máy có dung lượng bộ nhớ máy nhỏ như 6120cl giống như thế này không. Chứ làm theo cách này làm sao mà copy một cái font 14 -> 20mb như của bạn XiaoHuang vào ổ C được. Mong pro nghĩ cách giúp những người nghèo không có máy xịn như mình với :)

Khoaaa

Nói sao chứ mình cài font change + font vào ổ E. Kết nối đt wa cổng Usb font vẫn hiện thị bình thg đâu có cần làm mấy bước như chủ topic nói đâu. Việc này cũng lạ ah nha lúc đầu mình cũng nghĩ đến trường hợp đó. Giả sử nếu mình cài font vào thẻ nhớ kết nối đt wa usb thì font phải mất. Mà đt của mình có cần làm mấy bước trên như chủ topic nói đâu set font xong cắm cáp usb vào vẫn bthường. Chắc nghiên cứu thêm về vấn đề này wa
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

Nói sao chứ mình cài font change + font vào ổ E. Kết nối đt wa cổng Usb font vẫn hiện thị bình thg đâu có cần làm mấy bước như chủ topic nói đâu. Việc này cũng lạ ah nha lúc đầu mình cũng nghĩ đến trường hợp đó. Giả sử nếu mình cài font vào thẻ nhớ kết nối đt wa usb thì font phải mất. Mà đt của mình có cần làm mấy bước trên như chủ topic nói đâu set font xong cắm cáp usb vào vẫn bthường. Chắc nghiên cứu thêm về vấn đề này wa
Posted via Mobile Device
kết nối dạng pcsuite hay mass storage bạn.pcsuite thì nói làm gì.
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Mình dám đảm bào với bạn nếu bạn cài font trên thẻ thì ko thể nào kết nối chế độ Mass được.

Đc mà. Hoàn toàn ko chỉnh sửa gì hết. Chế độ mass storage ( ổ đĩa chung)

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Đc mà. Hoàn toàn ko chỉnh sửa gì hết. Chế độ mass storage ( ổ đĩa chung)

Posted via Mobile Device

Máy của bạn là máy gì? Hay nhỉ, bạn có thể cách bạn đang làm là gì ko?

Khoaaa

Máy của bạn là máy gì? Hay nhỉ, bạn có thể cách bạn đang làm là gì ko?

5320 fw 4.13. Mình hoàn toàn ko làm cái j hết. Chỉ có việc cài fontchange bỏ font vào thẻ nhớ set lên rồi xài. Để mình thử xoá đi cài lại thử xem. Có j báo lại cho bạn sau

Àh để khi nào mình ra PC post cho bạn cái file Fontrouter.ini cho bạn coi thử nha. Àh sau khi mình cài fontchanger vào thì cái fontrouter.ini nằm sẵn trong ổ C rồi. Àh cho mình hỏi vấn đề này nữa lúc trước cài font mình có bỏ font cần cài vào E:data/Fonts/font2 rồi set nó lên. Bây giờ muốn test font khác thì move cái font cũ trong fontt2 ra rồi bỏ font mới vào rồi set lên như vậy có đc ko.

Kojiro

Super V.I.P
5320 fw 4.13. Mình hoàn toàn ko làm cái j hết. Chỉ có việc cài fontchange bỏ font vào thẻ nhớ set lên rồi xài. Để mình thử xoá đi cài lại thử xem. Có j báo lại cho bạn sau

Àh để khi nào mình ra PC post cho bạn cái file Fontrouter.ini cho bạn coi thử nha. Àh sau khi mình cài fontchanger vào thì cái fontrouter.ini nằm sẵn trong ổ C rồi. Àh cho mình hỏi vấn đề này nữa lúc trước cài font mình có bỏ font cần cài vào E:data/Fonts/font2 rồi set nó lên. Bây giờ muốn test font khác thì move cái font cũ trong fontt2 ra rồi bỏ font mới vào rồi set lên như vậy có đc ko.

Thì ra bạn dùng fontchanger, thế mà ko nói sớm :p Muốn test font khác thì bạn phải set to default trước rồi mới xóa được font đang dùng.
Nhưng nếu bạn nói đang dùng font trên E qua fontchanger mà vẫn dùng được Mass thì đúng là lạ đó, vì mình là người test rất kỹ cái này, mình cũng phát hiện ra cách chỉnh file ini mà, bạn vào lại thì nói rõ cho mình xem sao nhé!

Khoaaa

đây file ini của mình đây hôm nay mình bận wa' online ko đc co gì bạn nghiên cứu rồi nói với mình nha

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
đây file ini của mình đây hôm nay mình bận wa' online ko đc co gì bạn nghiên cứu rồi nói với mình nha

Bạn sửa dòng này hả: ; Extra font files to be loaded.
ExtraFontFile=E:\data\Fonts\Font2\*.*. Nếu vậy thì sao dùng Mass khi mà font nằm tại E được, được chỉ khi bạn chưa set được font bạn cài vào bằng fontchanger thôi.

Bạn đọc bài này của mình chưa: http://pdaviet.net/showpost.php?p=584940&postcount=59, có bài đó là vì ko làm được như bạn nên phải chỉnh ini đó.

Khoaaa

trời đất mình thề là ko có sửa một cái gì trong file ini hết. Chỉ cài fontchange xong là xài thôi. Bài của bạn mình mới đọc ngày hôm kia chứ đâu. Mình đổi font xài đc gần 2 tuần rồi
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
trời đất mình thề là ko có sửa một cái gì trong file ini hết. Chỉ cài fontchange xong là xài thôi. Bài của bạn mình mới đọc ngày hôm kia chứ đâu. Mình đổi font xài đc gần 2 tuần rồi
Posted via Mobile Device

Vậy mình cũng thua :) Xem file ini của bạn thì cũng giống như mình lúc đầu thôi, bó tay :)