• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC LỖI SAU MOD & HACK CHO UIQ3.O

CongVoi

Super V.I.P
Việc mod và hack máy đôi khi do bạn đọc chưa kĩ, làm không đúng, hay không tương thích với dòng máy của bạn có thể gây nên những lỗi không đáng cớ. Ngoài ra, nếu sau khi bạn thực hiện mod & hack mà thấy không hiệu quả, hoặc không tương thích nữa, và đây là nơi bạn được chia sẻ.Không có việc gì khó chỉ sợ mình có muốn làm hay không thôi :D:D

10/12/2008 CongVoi Caohieu88

basnight

Icon Ipod trong P990i không hoạt động

Hi all,

Mình thay đổi theme và icon Bliss thì máy xuất hiện Icon Ipod, click vào máy báo không tồn tại Folder. Các icon khác như: Media, Radio....thì biến mất.
Ai biết xin giúp mình, thanks.

XiaoGui

Hi all,

Mình thay đổi theme và icon Bliss thì máy xuất hiện Icon Ipod, click vào máy báo không tồn tại Folder. Các icon khác như: Media, Radio....thì biến mất.
Ai biết xin giúp mình, thanks.

Bạn vào Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi thì mới có thể nghe nhạc được.

trungtien3000

giúp..lỗi do hack mod

em mod icon giao diện Vista xong.ok rui`..nhưng không vào được danh bạ và nghe nhạc..cứ báo lỗi..xong em xóa tất cả các file đã mod đi, nhưng vẫn không vào được danh bạ..em đã dùng matter reset nhưng ko Reset được..em đã điền code 0000 mà báo không đúng..không RS được..các bác júp em với...

levuphong

gọn nhất là bạn fomat đi :) bằng cách
ở menu chính ấn như sau: *len*xuõng xuống*xuống* và chọn Format internal disk là OK (lăn con lăn ấyl

tinh_la_gi

Administrator
+ Lấy file từ ổ Z chép đè các file đã mod thì khắc phục được ngay thôi
+ Còn code không nhớ thì bạn dùng XS++ mà xem lại code .. trong Box UIQ đã có hướng dẩn rồi

trungtien3000

bác có thể nói rõ hơn không? lấy file ji` và cóp vào đâu...em không hiểu về cái XS++ lắm

kgb502

topic này hay đây. em cũng hay vọc lung tung lém, cũng hack, cũng cài Pm như ai nhưng không hiểu sao máy (mà tất nhiên) chyaj chậm lém. em đã cài mấy cái PM tăng tốc Hệ thống cho máy rùi nhưng cũng không thấy nhanh lên là mấy. bác nào có kinh nghiệm về chuyện này không nhỉ?:-?. vẫn muốn có nhiều soft nhưng vẫn muốn máy chạy nhanh:) . chia sẽ kinh nghiệm đeeeeeeeeeeeeee

shadow141206

em đã cài mấy cái PM tăng tốc Hệ thống cho máy rùi nhưng cũng không thấy nhanh lên là mấy

mấy pm đó không cải thiện gì nhiều đâu bạn ơi !!!! Chịu thôi, cố gắng để càng ít ứng dụng chạy ngầm càng tốt bạn à :):):)

vuongtrungduong

@kgb502 : đã thêm 1 đống file hệ thống vào C và D rồi mà vẫn muốn chạy nhanh hả :D,sao đc bạn ơi :D
các cách tăng tốc UIQ3 mình trc đây cũng thử qua hết nhưng thật sự chưa thấy cách nào thật sự khả quan cả,cách giúp máy chạy ổn định ở tốc độ ngon lẹ thì nên cố gắng để số pm chạy ngầm càng ít càng tốt,chứ các mem cứ giã cho toàn những Messaging,Contacts,Media,Iplocks,Calendar... nữa thì bảo làm sao con đt nó ko ngất ngư như sư gõ mõ :D

@Shadow : gì đây?cậu và anh Tô mỳ dùng chữ kí na ná nhau thế này nhìn nhanh là ko biết ai với ai nữa,đề nghị đổi qua màu khác đi Shadow!

dinhquy

Máy mình cứ hiện lên thông báo "Application closed" mình cancel thì nó vẩn hiện. Làm sao để khắc phục lổi này vậy mấy bác?

titanlys

máy em chạy core player nhưng thưởng xuyên báo là:
Application closed : core player
Reason code : KERN-EXEC
Reason number :3
cách khắc phục là làm sao vậy mấy anh hjc hjc

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn có vào dc Core Player kg? Hay vừa click vào đã báo như vậy? Nếu chưa vào dc mà bị lỗi thì remove đi rồi cài lại thử xem sao? Còn vào dc thì bấm More\Tool\Preferences click vào Select Page chọn Media Library xong bỏ chọn hết thử xem còn bị nữa kg.

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Bạn có vào dc Core Player kg? Hay vừa click vào đã báo như vậy? Nếu chưa vào dc mà bị lỗi thì remove đi rồi cài lại thử xem sao? Còn vào dc thì bấm More\Tool\Preferences click vào Select Page chọn Media Library xong bỏ chọn hết thử xem còn bị nữa kg.

Posted via Mobile Device
Ko ăn thua đâu anh Nokua ơi, cái lỗi này thỉnh thoảng em cũng bị.. Lần trước đã tham khảo mấy cách của anh Tú chỉ cho rồi mà vẫn thế..:(. Remove đi rồi install lại vẫn vậy.

Caohieu88

Posted via Mobile Device

Ko ăn thua đâu anh Nokua ơi, cái lỗi này thỉnh thoảng em cũng bị.. Lần trước đã tham khảo mấy cách của anh Tú chỉ cho rồi mà vẫn thế..:(. Remove đi rồi install lại vẫn vậy.

Lần trước em nhớ anh Lamquangtu có nói kể cả bản Full mua Code hẳn hoi thì vẫn gặp hiện tượng này. :(

kool_man1510

các anh giúp e với! em xài p1i cài bộ icon iphone full vào máy xong cái nó tạo ra biểu tượng ipod mà nhưng mà em ấn vào thì máy báo lỗi nói là thư mục này ko có! rồi em uninstall nó nhưng mà ko đc! master reset cũng ko được luôn! bây giờ có cách nào cho máy e trở về như tình trạng ban đầu lúc mới mua đc ko?? Àh tiện cho e hỏi luôn là máy của em giờ bị lệch cảm ứng ở một fía bên trái màn hình thì nó là do lỗi fần cứng hay phần mềm ah ?? em là newbie nên ko rành lắm mong mấy anh chỉ thêm :)

Caohieu88

các anh giúp e với! em xài p1i cài bộ icon iphone full vào máy xong cái nó tạo ra biểu tượng ipod mà nhưng mà em ấn vào thì máy báo lỗi nói là thư mục này ko có! rồi em uninstall nó nhưng mà ko đc! master reset cũng ko được luôn! bây giờ có cách nào cho máy e trở về như tình trạng ban đầu lúc mới mua đc ko?? Àh tiện cho e hỏi luôn là máy của em giờ bị lệch cảm ứng ở một fía bên trái màn hình thì nó là do lỗi fần cứng hay phần mềm ah ?? em là newbie nên ko rành lắm mong mấy anh chỉ thêm :)

1. Bộ Icon Iphone Full đó dành cho P9, bạn nên tìm bản cho P1i, còn nếu bị lỗi thì vào C\resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi là được
2. Muốn máy về nguyên thủy thì Hard reset bằng cách: jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *.
3. Nếu lệch cảm ứng bạn thử làm theo cách này: Vào contronl panel - other - setup wizard -sẽ hiện ra màn hình welcome - chon yes -sau đó tiến hành chỉnh lại cảm ứng .

kool_man1510

anh cho em hỏi cái! sao máy cái icon Pin, sóng rồi task manager nó vẫn ko về nguyên thuỷ đc! hjx hjx! ko lẽ giờ mình fải chuyển mấy cái icon bộ pin sóng khác vào sao MOD :-s

tommynguyen1961

anh cho em hỏi cái! sao máy cái icon Pin, sóng rồi task manager nó vẫn ko về nguyên thuỷ đc! hjx hjx! ko lẽ giờ mình fải chuyển mấy cái icon bộ pin sóng khác vào sao MOD :-s

Bạn vô ổ D/Resource và C/Resource xóa hết tất cả các folder LSBCONLIB,MPSAUDIOLIB,MPSPLAYBACKICONSLIB,ZSBLIB,ZSBMSGLIB,ZSBTELELIB.
Sau đó bạn khởi động lại máy là các icons pin sóng và task Manager của bạn sẽ trở lại mặc định thôi.
Chúc bạn thành công.