• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC LỖI SAU MOD & HACK CHO UIQ3.O

kool_man1510

hj! thanks a máy của e trở lại bình thường rồi! giờ cũng có kinh nghiệm để vọc máy chơi cho vui ko sợ lỗi nữa ^^

Realvn

Ngày trước vọc phá mod sound thấy ok hết, chỉ trừ 1 điểm là âm thoại nhỏ quá, đã chỉnh lại 1 lần không được nên để luôn. Giúp mình nhé!

anhtuan206

1. Bộ Icon Iphone Full đó dành cho P9, bạn nên tìm bản cho P1i, còn nếu bị lỗi thì vào C\resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi là được
2. Muốn máy về nguyên thủy thì Hard reset bằng cách: jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *.
3. Nếu lệch cảm ứng bạn thử làm theo cách này: Vào contronl panel - other - setup wizard -sẽ hiện ra màn hình welcome - chon yes -sau đó tiến hành chỉnh lại cảm ứng .

bác caohieu cho em hỏi em cũng cài icon iphone bây giờ em muốn về nguyên bản không cài nữa thì em dùng cách 2 của bác đúng không?nếu dùng cách 2 thì cho em hỏi jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống * là gì vậy?em không hiểu lắm.thanks bác.

Son_Nguyen

bác caohieu cho em hỏi em cũng cài icon iphone bây giờ em muốn về nguyên bản không cài nữa thì em dùng cách 2 của bác đúng không?nếu dùng cách 2 thì cho em hỏi jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống * là gì vậy?em không hiểu lắm.thanks bác.
Cách 2 mà Hiếu hướng dẫn chính là "Format internal disk" đó bạn, khi làm như vậy thì tất cả dữ liệu trong máy sẽ mất hết & máy sẽ trở về như mới.

anhtuan206

Cách 2 mà Hiếu hướng dẫn chính là "Format internal disk" đó bạn, khi làm như vậy thì tất cả dữ liệu trong máy sẽ mất hết & máy sẽ trở về như mới.

bác cho em hỏi hơi gà tí.chỗ đó nó nằm ở đâu vậy?

Son_Nguyen

bác cho em hỏi hơi gà tí.chỗ đó nó nằm ở đâu vậy?

Thì đó, nó ở dòng thứ 3 sau khi bạn thực hiện bước này: jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *. Đơn giản mà.

anhtuan206

Thì đó, nó ở dòng thứ 3 sau khi bạn thực hiện bước này: jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *. Đơn giản mà.

em còn chưa hiểu jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *. là phải làm thế nào cơ.làm thế thì phải bắt đầu từ đâu hả bác?làm thế nào?thanks bác.

Son_Nguyen

em còn chưa hiểu jogdial lên * jogdial xuống jogdial xuống * jogdial xuống *. là phải làm thế nào cơ.làm thế thì phải bắt đầu từ đâu hả bác?làm thế nào?thanks bác.

Jogdial lên tức là bạn quay bánh xe lên 1 cái, còn xuống thì ngược lại. Mình nói vậy chắc bạn hiểu làm thế nào rồi chứ?

emlaDuc

Cần giúp đỡ về camera P990i

Bác Dongxanh cho e hỏi chút,sau khi e mod camera theo bác thì e test thử,kết quả thật khả quan nhưng càng về sau thì máy e không chịu save picture nữa,chụp xong review thì được nhưng đến lúc save pic vào memory card thì hình bị break(không biết nói sao nữa,icon picture bị nứt ở giữa)bây giờ e phải làm sao để máy lưu hình được đây bác.:(:)(:)((

lungtung

Mình nghĩ là do lỗi thẻ bạn ạ, mình dùng con K850i thỉnh thoảng cũng bị thế. Chụp xong xem lại bình thường nhưng lúc sau mở ảnh ra coi lại thì bị hỏng, phát hiện ra là do lỗi thẻ. Trên P990i của mình thì chưa thấy hiện tượng đó nhưng bạn thử thay thẻ vào xem sao

ngoisaole

bác congvoi ơi giúp em với. chuyện là khi mới mua con w950 về thì xài cũng rất được sau khi mod và hack nhiều thứ thì cũng ổn không có vấn đề gì nghiêm trọng cả,nhưng được thời gian thi nó trở chứng .vd vào x-plore thì nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? em đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn.em định đem ra quán nhưng nó bảo để máy lại vài ngày cho nó kiểm tra.chắc nó phá hết công sức của em quá nên em thôi. giờ post bài lên nhờ anh giúp đỡ hay có anh em nào bị như mình thi giúp minh với. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu. mặc dù em đã update firmware lại và CDA cũng mới nhất nhưng vẫn không khắc phục đươc. có ai bị trường hợp giống em ko? mong các bác pro giúp đỡ. khẩn cấp đó anh ơi:((

alextran195

Mình mới tham gia diễn đàn một thời gian rất thích

Mình thực sự cảm ơn diễn đàn, Mình đã thành công chuyển CDA sang GW2 va up FW,hack o C , mod sound( nhưng mình chưa thấy to lắm) và mình cũng đã thay đổi theme Vista của CongHieu mình thích lắm. Cảm ơn các Pro của diễn đàn. Mình có vấn đề này mong các bạn giúp , minh đang use Skype o PC de chat thường xuyên ra nước ngoài , vậy P990i của mình nếu cài Fring có Skype có thể talk được với Skype cua PC ( máy tính) o nước ngoài ko? có nhiều cách để talk từ P990 tới Máy tính qua Skype ko? Mong các Pro giúp đỡ

NokuaN70

Well-Known Member
Mình thực sự cảm ơn diễn đàn, Mình đã thành công chuyển CDA sang GW2 va up FW,hack o C , mod sound( nhưng mình chưa thấy to lắm) và mình cũng đã thay đổi theme Vista của CongHieu mình thích lắm. Cảm ơn các Pro của diễn đàn. Mình có vấn đề này mong các bạn giúp , minh đang use Skype o PC de chat thường xuyên ra nước ngoài , vậy P990i của mình nếu cài Fring có Skype có thể talk được với Skype cua PC ( máy tính) o nước ngoài ko? có nhiều cách để talk từ P990 tới Máy tính qua Skype ko? Mong các Pro giúp đỡ

Nếu Fring có hỗ trợ Skype thì sử dụng dc.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
vậy hả ! Cảm ơn bạn mình sẽ dùng Fring ngay . Bạn co bản fring full không cho mình .... hi` hi` Thanks

Mình kg dùng Fring, nhưng bên Ứng dụng chung đã có post rồi, bạn chịu khó qua đấy tìm đi nhé.

Posted via Mobile Device

thangbom3584

Bác Dongxanh cho e hỏi chút,sau khi e mod camera theo bác thì e test thử,kết quả thật khả quan nhưng càng về sau thì máy e không chịu save picture nữa,chụp xong review thì được nhưng đến lúc save pic vào memory card thì hình bị break(không biết nói sao nữa,icon picture bị nứt ở giữa)bây giờ e phải làm sao để máy lưu hình được đây bác.:(:)(:)((

giống máy e,e đã phãi 4mat lại,giờ ko dám mod nữa,ai chỉ cách khắc phục

tinh_la_gi

Administrator
Fring thì lên trang chủ mà tải bạn nhé ... free all =D>

Mod camera theo cá nhân TLG thì hẻm nên làm (bác Dongxanh đừng giận lẩy nhé) vì thật ra chất lượng ảnh không cải thiện mấy nhưng tình trạng chụp xong save ok ko xem được, không save đuọc củng có luôn !!

Cách khắc phục là làm ngược lại với quá trình mod. hạ sách là format lại máy

tungxadieu1

chào mọi người!mình là một mem đã tham gia diễn đàn lâu rồi nhưng xem mọi người thảo luận chứ chưa có bài viết nào!
sáng nay mình cài mấy phần mềm vào máy + thẻ(có phần mềm tăng tốc UIQ 3),khởi động lại máy thì máy chẳng vào được menu,còn cái thanh search nó cứ searching mãi...máy chậm hơn bình thường (khoảng bằng 20% lúc chưa cài ).máy mình là P990i,đã tháo flip.
không vào menu nên mình không thể remove mấy phần mềm đã cài...vậy các bạn giúp mình với,mình mới xài P990 được vài ngày ....

NokuaN70

Well-Known Member
chào mọi người!mình là một mem đã tham gia diễn đàn lâu rồi nhưng xem mọi người thảo luận chứ chưa có bài viết nào!
sáng nay mình cài mấy phần mềm vào máy + thẻ(có phần mềm tăng tốc UIQ 3),khởi động lại máy thì máy chẳng vào được menu,còn cái thanh search nó cứ searching mãi...máy chậm hơn bình thường (khoảng bằng 20% lúc chưa cài ).máy mình là P990i,đã tháo flip.
không vào menu nên mình không thể remove mấy phần mềm đã cài...vậy các bạn giúp mình với,mình mới xài P990 được vài ngày ....

Bạn đã mod Pop up Menu chưa? Nếu có mod rồi thì vào Pop up Menu gọi Control panel ra, nếu chưa mod thì chỉ còn cách Format lại ổ C, mod, hack lại từ đầu thôi :D.

Posted via Mobile Device