• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC LỖI SAU MOD & HACK CHO UIQ3.O

tungxadieu1

mình chưa mod POP up..nhưng hôm qua đã tìm ra được cách format lại máy.mình có đọc bài của bạn nào đó nói rằng format bằng cách nhấn jog lên * jog xuống jog xuống jog xuống * jog xuống * ,mình đã làm theo nhưng không xi nhê gì hết.hóa ra là thừa thao tác nên không format được =))
thanks bạn đã quan tâm.

Nguyen_Minh

mình chưa mod POP up..nhưng hôm qua đã tìm ra được cách format lại máy.mình có đọc bài của bạn nào đó nói rằng format bằng cách nhấn jog lên * jog xuống jog xuống jog xuống * jog xuống * ,mình đã làm theo nhưng không xi nhê gì hết.hóa ra là thừa thao tác nên không format được =))
thanks bạn đã quan tâm.

Anh làm thừa mất 1 lần jog xuống, chỉ như thế này thôi: jog lên * jog xuống jog xuống * jog xuống *

Posted via Mobile Device

conmagia

Hjx, em nghịch định đổi startup và shutdown nhưng copy nhầm, mới copy 2 file mpg4 đã restart lại máy nên bây h máy bị đơ không khởi động lên được. Chỉ sáng đèn bàn phím, màn hình đen xì rồi đơ luôn. Em đã thử mọi cách nhưng không kết nối được với XS++ và ESU mặc dù trước đấy dùng PC suite vẫn nhận máy bình thường. Bác nào có kinh nghiệm đã từng up lại FW cho con M600i rồi thì chỉ giúp em với. Em làm mấy hôm rồi mà không được. :(. Em cảm ơn trước ạ!

NokuaN70

Well-Known Member
Hjx, em nghịch định đổi startup và shutdown nhưng copy nhầm, mới copy 2 file mpg4 đã restart lại máy nên bây h máy bị đơ không khởi động lên được. Chỉ sáng đèn bàn phím, màn hình đen xì rồi đơ luôn. Em đã thử mọi cách nhưng không kết nối được với XS++ và ESU mặc dù trước đấy dùng PC suite vẫn nhận máy bình thường. Bác nào có kinh nghiệm đã từng up lại FW cho con M600i rồi thì chỉ giúp em với. Em làm mấy hôm rồi mà không được. :(. Em cảm ơn trước ạ!

Gỡ bỏ XS++, SEUS, rồi thử lại. Nếu kg dc nữa thì chỉ còn cách đem ra Service cho nó chạy lại FW. Mod Start up rất nguy hiểm nếu như copy sai, và tuyệt đối kg dc Master Reset sau khi mod.

Posted via Mobile Device

conmagia

hjx, em gỡ SEUS ra cài lại rồi, còn XS++ thì em thấy có phải cài j đâu. Down về giải nén ra là có file chạy luôn rồi. :(
Em thử mọi cách rồi, ấn C với @ to cả tay ra mà không ăn thua

conmagia

Mà cái check server của XS++ có ý nghĩa j các bác nhỉ? Em cắm vào mãi không detect phone, ấn vào check server thì toàn no found. Hay do chương trình XS++ ạ? Em down 4-5 bộ XS++ ở cả tinhte, pdaviet, handheld rồi đều không được :(

Nguyen_Minh

Anh lên xem chuyên đề chú ý ấy. Anh hỏi một nơi thôi nhé. Hok là bị del đó
Posted via Mobile Device

ugly_benny

Minh oi, hôm máy anh format lại thấy chạy chậm hơn ko hiểu sao, anh đã hack phone lại rồi, bi giờ nhắn tin dùng bàn phím ảo ko dc , báo lỗi như vầy, biểu tượng sóng của win vẫn chưa mất dù format máy

Nguyen_Minh

Minh oi, hôm máy anh format lại thấy chạy chậm hơn ko hiểu sao, anh đã hack phone lại rồi, bi giờ nhắn tin dùng bàn phím ảo ko dc , báo lỗi như vầy, biểu tượng sóng của win vẫn chưa mất dù format máy

Sao a bảo pin sóng hết rồi. Hum nay lại làm sao à?
Anh tìm cái bài bàn phím ảo tV chép vào xem có đc hok. Icon pin sóng anh lấy 1 bộ khác chép đè lên là hết. Chép cho nó xóa cái file cũ đi là đc

Posted via Mobile Device

news90

help me!!!!!!!!!!!!!!!!!
giúp e với các bác ơi
e co con p990i e lơ vọc nó nhìu quá nên nó bị sao ấy
e luc trước hack phone làm theo chi dẫn của congvoi cài được capsswith và
installserver activator. nhưng không cài được x-plorer. e lỡ reset master thế là giờ vào lại installserver activator no vẫn còn icon nhưng báo tìm không tháy file.
e thư uninstall thì nó cũng hệ thống bận(busy) còn thằng capsswith cung bi tương tư. giờ cài đè nó nó không cho.
hu hu các bác giúp em với.

Nguyen_Minh

help me!!!!!!!!!!!!!!!!!
giúp e với các bác ơi
e co con p990i e lơ vọc nó nhìu quá nên nó bị sao ấy
e luc trước hack phone làm theo chi dẫn của congvoi cài được capsswith và
installserver activator. nhưng không cài được x-plorer. e lỡ reset master thế là giờ vào lại installserver activator no vẫn còn icon nhưng báo tìm không tháy file.
e thư uninstall thì nó cũng hệ thống bận(busy) còn thằng capsswith cung bi tương tư. giờ cài đè nó nó không cho.
hu hu các bác giúp em với.

Master reset nó làm mới ổ c đó anh. Có mấy cái file ct trong private bị xóa, ko có đủ file ko chạy đc ct. Bh anh làm lại từ đầu, cài lại hêta các thứ ấy

Posted via Mobile Device