• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẢO SÁT VÀ GIỚI THIỆU CÁC PHẦN MỀM CHƠI VIDEO TRÊN PPC

DanBonChen

The Core Pocket Media Player

=== v0.72RC1 ===

Link để tham khảo cài đặt và Plugin:

http://picard.exceed.hu/tcpmp/test/

Với những người sử dụng PPC, các HĐH khác nhau: W2k3, WM5.0, WM6.0 và cả WM6.1, khi để xem các Video Clip, phim,... trên PPC, ít khi từ chối sử dụng sản phẩm này.
The Core Pocket Media Player - viết tắt là TCPMP, là ứng dụng có từ rất lâu, tiền thân của CorePlayer sau này, với 1 số đặc thù lớn.

ĐẶC ĐIỂM CHÍNH​

- Đây là ứng dụng chạy Video trên PPC hỗ trợ khá nhiều định dạng, nhất là hỗ trợ hầu hết các định dạng cơ bản: AVI, MPG, MP4, WMV,...
Với 1 số định dạng "hiếm" hơn như FLC hiện cũng đã có các Plugin cho chúng, rất tiện lợi.
- Cài đặt dễ dàng từ EXE, CAB .. thậm chí không cần cài đặt, có thể copy thư mục ứng dụng vào PPC để chạy là được. Dưới bài tôi sẽ đưa lên thư mục soft với đủ các Plugin để các bạn tiện sử dụng.
- Quan trọng không kém là: đây là soft Free, các bạn có thể tự do thảo luận, hỗ trợ nhau mà không cần tới mã đăng ký và KG. Thậm chí trên site đưa trong đầu bài, có đưa cả nguồn để các bạn có thể tự phát triển thêm.
- Giao diện ứng dụng gọn nhẹ, dễ sử dụng. Đặc biệt ứng dụng không chiếm RAM nhiều, không ảnh hưởng đến quá trình khởi động của máy.
- Một điểm mạnh nữa cần nói tới: tuy là sản phẩm Beta nhưng hỗ trợ chạy Video qua kết nối, nhất là WiFi rất tuyệt vời.
- Hỗ trợ hiển thị khá nhiều ngôn ngữ khác nhau: EN, RUS, ESP, CHT,....

Dưới đây tôi đã đưa lên CAB tổng hợp có đủ các Plugin để các bạn có thể cài đặt cho máy của mình ngay.
Ngoài ra cũng đưa thêm thư mục soft: có thể tải về, copy vào PPC (bất kỳ đâu) rồi sử dụng cũng được.

LINK tải thư mục:

http://www.mediafire.com/?gwjdnhy1yb2

alo alo.....mình dùng O2xdaIIs win 203 SE cài phần mềm TCPMP này rùi nhưng lúc vào xem MP4 thì nó hiện lên Error : Player : MP4 acc audio decoder not included it was removed from the oficial install package because of intellectual property coniderations.
ko nghe dc tiếng huhu.bác nào biết chỉ mình bj lỗi gì với.
chạy = album có sẫn thì ko chạy dc.vào là treo máy...:-??

minhtuan8786

tự dưng hnay mới thử quay 1 đoạn video mở xem = wmp thì hiện ra "no combination of intermediate filters could be found to make the connection". Đã cài wmp codecs pack, lượn qua 1 loạt các forum nhưng thấy hầu như toàn recommend hard reset. Có ai biết fix ko, ngại re-install soft lắm. Btw, sao record video mà ko fullscreen như lúc chụp ảnh đc nhỉ, hiện ra mỗi cái ô vuông nằm giữa màn hình. Mình dùng Touch elfin. cheers

buonwaaa

Cho mình hỏi, mình sài HTC touch pro, nhưng sao mình cài trình TCPMP 0.72 vô máy thì successful, nhưng khi click vào biểu tưởng TCPMP thì nó báo lỗi & thoát ra.
Không biết làm sao khắc fuc lỗi này? Mong các bạn chỉ giúp !

lap2412

các bác cho em hỏi có phần miềm nào xem được định dạng .flv kg vậy?nếu có cho e với nhé

for1danny

Mình cài bản TCPMP 0.72. khi xem film file .avi thì vẫn ok nhưng film có subtitle (file .srt) thì ko hiện lên subtitle. bạn nào bít cách chỉnh thì chỉ giup với

tks

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

vanentine15

sao tôi cài TCPMP vào máy i900 ko chạy được nhỉ.nó cứ báo lỗi là : (unexpected program failure.Please send "crack.txt" to the developers).vậy la sao nhỉ,co pro nào chỉ dùm với.Thank.

vanentine15

sao tôi cài TCPMP vào máy i900 ko chạy được nhỉ.nó cứ báo lỗi là : (unexpected program failure.Please send "c r a c
k.txt" to the developers).vậy la sao nhỉ,co pro nào chỉ dùm với.Thank.

vanentine15

sao tôi cài TCPMP vào máy i900 ko chạy được nhỉ.nó cứ báo lỗi là : (unexpected program failure.Please send "c r a c k.txt" to the developers).vậy la sao nhỉ,co pro nào chỉ dùm với.Thank.

vanentine15

lỗi cài TCPMP trên samsung i900

sao tôi cài TCPMP tải trên diễn đàn pdaviet vào máy i900 ko chạy được nhỉ.nó cứ báo lỗi là : (unexpected program failure.Please send "c r a c k.txt" to the developers).vậy la sao nhỉ,co pro nào chỉ dùm với.Thank.:-??

bvnhan

Có 1 soft luôn có sẵn trong WM mà sao mọi người rất ít khi nhắc đến đó là Window media player, theo mình đây là soft xem video chất lượng nhất (mình đã thử qua coreplayer và TCPMP), vấn đề là bạn tìm chương trình convert phù hợp để xem.
Để có soft convert mình xin giới thiệu soft SUPER© đây là một soft free.

Các thông số khi convert dùng cho window media player các bạn xem file đính kèm (support tốt cho TOUCH HD).

Tất nhiên các bạn có thể tăng thêm chất lượng bitrate lên 2544, nhưng tôi khuyên bạn nên để 2112, khi xem nó sẽ mượt mà hơn.

còn frame thì nên để ở 25, nếu file gốc là 23.976 thì nên để là 23.976.

Sau khi convert đãm bảo các bạn xem trên window media player thấy đẹp hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

kulee

Mã:
[CENTER][B][SIZE="4"][COLOR="SeaGreen"][FONT="Century Gothic"][URL="http://www.mediafire.com/?bni6amlh2jv"][Kulee]TCPMP-0.72RC1-ARM-PPC-recomp-03.CAB , 2.02 MB[/URL][/FONT][/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

duythangvn

Mã:
[CENTER][B][SIZE="4"][COLOR="SeaGreen"][FONT="Century Gothic"][URL="http://www.mediafire.com/?bni6amlh2jv"][Kulee]TCPMP-0.72RC1-ARM-PPC-recomp-03.CAB , 2.02 MB[/URL][/FONT][/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

hay qua up tiep di anh em!!

baby1982

Có 1 soft luôn có sẵn trong WM mà sao mọi người rất ít khi nhắc đến đó là Window media player, theo mình đây là soft xem video chất lượng nhất (mình đã thử qua coreplayer và TCPMP), vấn đề là bạn tìm chương trình convert phù hợp để xem.
Để có soft convert mình xin giới thiệu soft SUPER© đây là một soft free.

- Nếu như mà nói thế thì tính tiện nghi mất rồi còn đâu. Quan điểm khi sử dụng PDA Phone là tính di động. Mỗi lần muốn xem 1 file nào đó mà PPC ko thể xem được thì phải convert àh??? Về nhà? Ra quán? Mở máy tính ra, convert??? Còn nếu ko, use các soft convert trực tiếp trên PPC??? Lâu chết.

- Ngay cả tôi đây sử dụng trên 10 soft convert trên PC. Khi convert xong, vấn đề chính nằm ở chỗ dung lượng file phải tương xứng với các thông số như bitrate, framerate... Nếu ko, khi convert xong, các thông số kia ko cao, mà dung lượng file thì lại cao --> Thất vọng. Tôi lại phải tìm thông số khác phù hợp với dung lượng file nữa (quan trọng mà). Cứ thế, tôi mới rút ra được 1 kinh nghiệm chứ. Nhưng.... quá mệt.

- Để trả lời cho các câu hỏi trên, sao ta lại ko dùng những soft sẵn có và plugins hỗ trợ cho định dạng multimedia đó??? Chỉ cần cài đặt 1 lần. Thế là xem. Khỏi lôi thôi. TCPMP là lựa chọn số 1 cho các file FLV. Tôi thấy rằng nó hỗ trợ rất nhiều kiểm mã hóa của định dạng FLV. Vậy... miễn bàn về soft convert. Tôi không khuyến khích ai mới dùng PPC (đã và đang sử dụng có nhiều kinh nghiệm đi chăng nữa --> họ bận túi bụi mà) sử dụng cách này.

AngelLe

Đồng ý với quan điểm của baby1982. Đã là PPC rồi mà còn ngồi đó chờ convert thì ta mở cái PC ra coi cho nó đã, vừa to lớn lại rõ ràng.

Tuy nhiên ưu tiên số một của tôi vẫn là WMP cho dù là trên PC hay trên PPC. Vấn đề là nếu tìm đc codec để cài thêm như Klite codec trên PC thì tuyệt quá.

Hay là có bác nào trên diễn đàn này là dân info viết vài cái codec thì hay quá. ;)

Chỉnh sửa cuối:

AngelLe

Có ai biết TPCMP bây giờ ver mấy rồi không?

Cái tôi đang sài (cũng hơn năm rồi) là 0.81RC mà sao bây giờ thấy giới thiệu ở đây là 0.72RC?