• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẢO SÁT VÀ GIỚI THIỆU CÁC PHẦN MỀM CHƠI VIDEO TRÊN PPC

xenosensi

em mới down được cái CorePlayer_v1_3_0_Build_6213_cab.7z . này nhưng ko biết cài thế nào.. Anh nào biết chỉ dùm em với. thx

AngelLe

Sao cái này (CorePlayer 1.3) mình cài vào sử dụng đc có một lần, khởi động lại thì nó báo không xác định đc user. (Lưu ý: Đã nhập số ser... ) Gỡ ra cài lại thì vẫn báo vậy.

Ai có cao kiến gì giúp với. Thanks.

minhxenon

Trường hợp này mình đã bị qua nên có tí kinh nghiệm. Nếu bạn cài trên bộ nhớn máy thì vào thư mục application data/coreplayer xóa file config, sau đó mở lại ch trình coreplayer nhập key vào là ok. Nếu sau này bị nữa tốt nhất bạn copy file config ở thư mục application data/coreplayer lưu ở chỗ nào đó, cần thì past để khỏi nhập key nữa, chúc bạn vui

Tomsk_hp

Dùng loại này, bạn hãy tìm bản cracked. Cài xong không cần nhập serial. Nếu cài bản mới mà vẫn bị đòi serial, bạn remove nó, rùi vô program file xóa luôn thư mục của nó đi. cài lại bản cracked là ok thui. Mình đang dùng bản 1.32 cracked, xài thoải mái luôn. chúc thành công !!!

hsoncd

Chương trình nào chạy phim phụ đề (đuôi .avi) được các bác nhỉ.
Mình tìm hoài không ra.

angle_wings

máy em là softbank X01HT dùng chương trình TCPMP thì khi xem file có đuối FLV thì hình ảnh rất chậm mà giật giật! ai có biết cách nào để xem trơn tru thì chỉ em với! hoặc chương trình nào khác hay hơn cũng được! thanks!

dung912lien

theo mình thì coreplayer 1.3.2 là hay nhất , xem phim hay hơn TCPMP 0.81RC hình ảnh hiển thị rõ hơn và chạy phim mượt hơn cùng 1 tập tin phim độ phân giãi 640x360 avi (output codec MPEG4), xem = coreplayer được 23>25f , còn TCPMP chỉ được 20>22f mà chất lượng hiển thị lại tệ hơn . mình xem = máy touch hd , ai ko tin thử rồi sẽ biết :D

haipda

theo mình thì coreplayer 1.3.2 là hay nhất , xem phim hay hơn TCPMP 0.81RC hình ảnh hiển thị rõ hơn và chạy phim mượt hơn cùng 1 tập tin phim độ phân giãi 640x360 avi (output codec MPEG4), xem = coreplayer được 23>25f , còn TCPMP chỉ được 20>22f mà chất lượng hiển thị lại tệ hơn . mình xem = máy touch hd , ai ko tin thử rồi sẽ biết :D
cái này cũng chỉ chạy được một số file thôi mà giật hình lắm

là phần mềm có thể đọc các dạng đuôi như flv,avi....và đăc biệt có thể nghe nhac xem film online với tốc độ rất nhanh.
hổ trợ windowsv 2003-6.5 dùng cho tất cả các màn hình.
link:http://www.mediafire.com/download.php?jmxtoztwnyz

cái này dùng để download file flv trên mạng và xem trực tiếp thế còn xem các phim có sẵn trong thẻ nhớ thì làm thế nào?

Last edited by a moderator:

danielng7

vậy có phải chỉnh gì trước khi convert qua mp4. không anh. mà xilisoft đâu có cho rieng touch hd?? nên dùng iphone nên hình rõ nhưng lại giật. coi giúp dùm chứ có touch hd lâu rồi mà coi vẫn chưa mượt nên hơi tức

dung912lien

vậy có phải chỉnh gì trước khi convert qua mp4. không anh. mà xilisoft đâu có cho rieng touch hd?? nên dùng iphone nên hình rõ nhưng lại giật. coi giúp dùm chứ có touch hd lâu rồi mà coi vẫn chưa mượt nên hơi tức

dùng conversuper v2009 build.36 ra định dạng avi codec mp4 640x368 25f 768k hoặc total video converter cũng ok

chaopac

các bác ơi, hiện tại em đang bị thế này là em đã cài Smart Movie vào rồi vì em muốn coi video .3gp, nhưng em kô thể chơi file định dạng .3gp đc mặc dù em down đúng file, em nhấn play thì nó kêu "error, invalid file format 3gp" pó hands chẳng hiểu luôn, mặc dù em đọc trên trang chính của lonelycatgames thì nó lại nói features là có chơi đc file .3gp, vậy các bác có thễ giúp em đc em, em đã cài SM bản mới nhất 4.15, thanks các bác nhiều

nhatdat75

giup minh cach su dung TCPMP v0.72RC1 voi ban pham quang

Mình đang sử dụng O2 XDA NEO chạy w6.1, mình đã cài TCPMP v0.72RC1 của bạn vào máy nhưng không xem đươc các file wmv, avi... nói chung là khi bấm play màn hình đen ngòm . mong bạn chỉ giáo cho mình với. thanks bạn nhiều. chạy file avi thì thông báo: player: video codec(windows media player 9)not supported by the player!
Mong bạn hướng dẫn mình cách sử dụng với thanks bạn nhiều

minhcanvao

Mình đang sử dụng O2 XDA NEO chạy w6.1, mình đã cài TCPMP v0.72RC1 của bạn vào máy nhưng không xem đươc các file wmv, avi... nói chung là khi bấm play màn hình đen ngòm . mong bạn chỉ giáo cho mình với. thanks bạn nhiều. chạy file avi thì thông báo: player: video codec(windows media player 9)not supported by the player!
Mong bạn hướng dẫn mình cách sử dụng với thanks bạn nhiều

bạn đã reset lại máy chưa,mà lúc xem chỉ màn hình tối đen thui còn âm thanh vẫn chạy đúng không,nếu vậy thì bạn thử doube click vào màn hình khi video đang chạy đi,lúc đó nó sẽ hiện toàn màn hình và hình ảnh sẽ hiện ra
nếu thấy đúng thì ấn thank mình nhé;;)

minhcanvao

không hiểu sao mình chạy được file mkv bằng corePlayer rồi,nhưng hình nó cứ giựt giựt là thế nào nhỉ,mình thấy biterate của nó chỉ là 121Kb/s thui mà,làm sao để nó chạy luột bây giờ

Chỉnh sửa cuối: