• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẢO SÁT VÀ GIỚI THIỆU CÁC PHẦN MỀM CHƠI VIDEO TRÊN PPC

Kentl

Các bạn cho mình hỏi phần mềm nào để xem file video .rmvb vậy , mình đã thử nhiều cái và search khắp diễn đàn mà vẫn ko tìm thấy , thanz nhièu

blackdoor

Manager
Các bạn cho mình hỏi phần mềm nào để xem file video .rmvb vậy , mình đã thử nhiều cái và search khắp diễn đàn mà vẫn ko tìm thấy , thanz nhièu

Bạn tìm real player cho PPC sẽ chạy được rmvb, nếu không thích bạn có thể dùng soft convert nó sang AVI.

jiki_star

sao mình cài cái smartmovie vào khởi động chạy là bị đơ là sao vậy mình cài nó vao bộ nhớ chính lun đó

có ai bit phần mềm nào xem đc file .flv ko ?
mình tìm mà chưa thấy

bạn tim trong chủ dề về xem video nhé,có hết bạn ah,nên tìm truóc khi hỏi nhé` bạn,bạn xài Core player hay Kinoma, Ctpmp củng có thể xem tốt một số dạng Flv và nhiều dạng khác nhé,tuy nhiên trên WM vẩn còn hạn chế,chúc vui nhé

sao mình cài cái smartmovie vào khởi động chạy là bị đơ là sao vậy mình cài nó vao bộ nhớ chính lun đó

bạn xài phiên bản nào vậy,phim bạn chép nhiều không,phiên bản mói nhất củng bị hiệng tuọng vậy,lý do nếu phim quá nạng,nhiều phim sẻ bi chậm giống bạn nói,DXdvd,core player thì sẽ muọt mà hon Smartmovie về vụ này,không bị đơ, ok.Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

sam_licepo

chương trình nào có thể xem video dịnh dạng .flv được vậy. ai biết chỉ mình với. cảm ơn

tamhondep

sao tôi cài TCPMP vào máy i900 ko chạy được nhỉ.nó cứ báo lỗi là : (unexpected program failure.Please send "c r a c
k.txt" to the developers).vậy la sao nhỉ,co pro nào chỉ dùm với.Thank.

Mình dùng HD2 cũng bị tương tự và coreplay cùng cà giựt không xem phim được. Bro nào biết chỉ dùm nhé.

thidung

chương trình nào có thể xem video dịnh dạng .flv được vậy. ai biết chỉ mình với. cảm ơn

mình cũng có cùng câu hỏi này , mặc dù đã cài cả core player (cái này ko chạy ) và smartmovie thậm chí cả ctpmp mà vẫn ko chạy đc video clip mình down từ youtube về và cài vào máy là sao. mình mới mua htc touch pro 2 . đây cũng là lần đầu làm wen vs WM

hungphilong

mình cũng có cùng câu hỏi này , mặc dù đã cài cả core player (cái này ko chạy ) và smartmovie thậm chí cả ctpmp mà vẫn ko chạy đc video clip mình down từ youtube về và cài vào máy là sao. mình mới mua htc touch pro 2 . đây cũng là lần đầu làm wen vs WM

bạn dùng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn tìm PM Smartmovie phiên bản mới nhất có hỗ trợ xem fim dạng đuôi .flv đó

ASAP

Mình dùng Coreplayer 1.3.4 chỉ nghe tiếng mà không thấy hình file AVI; mình có nhờ giúp đỡ bên Topic Việt hóa Coreplayer nhưng không có trả lời. Có Bro nào giống mình không vậy?

AnhPheCT

Mình dùng Coreplayer 1.3.4 chỉ nghe tiếng mà không thấy hình file AVI; mình có nhờ giúp đỡ bên Topic Việt hóa Coreplayer nhưng không có trả lời. Có Bro nào giống mình không vậy?
Do thiếu code dó Bạn ơi!! Hình như MAN PhamQuang đã trả lời rồi mà!! Tìm code cài vào nhé!! Tiện thể cài luôn bản mới nhất v1.3.6 luôn đi Pro!! Muốn đọc được file *.AVI bạn vào cấu hình check vào file hổ trợ chuẩn *.AVI nửa nhé!!

ASAP

Do thiếu code dó Bạn ơi!! Hình như MAN PhamQuang đã trả lời rồi mà!! Tìm code cài vào nhé!! Tiện thể cài luôn bản mới nhất v1.3.6 luôn đi Pro!! Muốn đọc được file *.AVI bạn vào cấu hình check vào file hổ trợ chuẩn *.AVI nửa nhé!!

Mình đã cài code của Bro gửi và cài luôn bản 1.3.6 nhưng vẫn không thấy hình được (file AVI,3gp,..), chỉ nghe tiếng. Chịu thua rồi...

Mình đã cài code của Bro gửi và cài luôn bản 1.3.6 nhưng vẫn không thấy hình được (file AVI,3gp,..), chỉ nghe tiếng. Chịu thua rồi...
Bạn phải covert đúng chuẩn màn hình thì sẽ xem được hình...

AnhPheCT

Bạn vào cấu hình chọn vào ô AVI, MP4,3GP chưa? ! Máy Mình chạy ầm ầm đây!!Nếu cài phiên bản TV vào Công cụ/Tuỳ chọn/Chọn trang/Liên kết tệp check vào ô Tệp (Mp4,3GP,...), tệp video (Avi,Divx...), và chọn các chuẩn khác tương tự....Đồng ý. Mở file Mp4 hay AVI, 3GP xem thử nhé!! Còn SmartMovice thì nào mà chả đọc được file *.AVI, Bạn hỏi CorePlayer thì Mình HD nó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

emxinhang

avi cũng có nhiều loại khác nhau,video thì có h264,divx40,50,xvix...audio có mp3.mp4a,wma,ogg...có những file avi khi mở chỉ xem được hình mà không tiếng hoặc ngược lại là do pm đó hỗ trợ dầy đủ codec video và audio của file avi.đó là những gì mình biết,còn trước nay mình hay dùng smartmovie để xem và chỉ convert định dạng dvix40 bằng totalvideoconvert.

nghiepduclub

sao mình ko dùng luôn duôi WMV nhỉ convert 1 file video nhac ra chỉ có 13MB nhưng nhìn cũng đẹp lắm đó

Anssc

Member
Em dùng TCPMP thấy có cả chức năng hiện subtitle mà chẳng hiện sub gì cả, các bác có biết làm sao ko ạ?