• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thắc mắc, thảo luận về ứng dụng trên WP7

Chào cả nhà!
Mình mới sắm được em omnia7 3 hôm rồi mà chỉ biết down app ở market rất hạn chế thậm chí nhạc không có mà nghe
Lên các diễn đàn tìm hiểu thì biết phải đồng bộ qua Zune và phải jailbreak
Nhưng mình không thể nào down được Zune và window phone 7 SDK

Bác nào tốt bụng up chúng nó lên mediafire cho em và những ai gà như em down được với. Bác nào có tài khoản Zune share cho mình qua tuansenanhn8@gmail.com được không, cả buổi tối loay mà không đuợc
Trăm sự nhờ các bác!

tdlongb

Sử dụng phần mềm Remote WP7

Đã bác nào cài phần mềm Remote WP 7 chưa nhỉ, nếu đã dùng xin hướng dẫn giúp nhé

chulin

minh xai con hd7, cho minh hoi co cach nao khong cho tin nhan hien len moi khi co tin nhan moi khong? Rat mong cac ban giup do.

songdau115

cần giao diện tiếng việt cho hd7

bác nào biết giúp em với e đang cần thank mấy bác nhiều lên google mà không tìm thấy

boy_thoinay60

mấy a cho e hỏi. con hd7 của e bi rớt trầy mất cái khung viền. bjo mua cái khung viền thay o đâu và thay vào có vừa giống như cái khung zin ko?

buithihuan

Có bác nào làm đc cái giả lập java giống kemulator trên windows hay emulator trên android kg. wp7 app và game hạn chế quá mà kg có java. ức ghê.

chulin

Nghe noi co phan mem SPB mobile shell cho windows phone 7 mà tim hoài khong thay, cac Bac nao co cho minh xin voi.

blackdoor

Manager
Nghe noi co phan mem SPB mobile shell cho windows phone 7 mà tim hoài khong thay, cac Bac nao co cho minh xin voi.
- Bạn là thành viên từ 2009, chẳng lẽ không biết là viết bài phải có dấu tiếng Việt?
- Đến thời điểm hiện tại, chưa có SPB Mobile Shell cho WP7.

Làm sao để cóp ảnh camera từ samsung omina 7 vào pc

Các bro giúp mình làm sao để cóp ảnh camera từ samsung omina 7 vào pc

chungtinh8898

mấy bác cho em hỏi muốn chép phần mêm vào HD7 thì mình cần phần mềm gì vậy mấy bác em tìm hoài mà ko thấy mấy bác ai biết chỉ dùm emvoi711 mới tập xài gà quá mấy bác ak

blackdoor

Manager
mấy bác cho em hỏi muốn chép phần mêm vào HD7 thì mình cần phần mềm gì vậy mấy bác em tìm hoài mà ko thấy mấy bác ai biết chỉ dùm emvoi711 mới tập xài gà quá mấy bác ak
Để cài được ứng dụng vào WP7 nói chung và HD7 nói riêng cần phải jailbreak máy, xem tại topic sau:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ailbreak-Tool-(Chống-khóa-máy-thông-qua-ZUNE)
Sau đó dùng Tom Xap Installer cài các ứng dụng dạng XAP vào máy:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer-Phiên-bản-1.2-(Update-07-02-2011)

caheonhoibong

WP7 thì đã quá tuyệt vời rồi , nhưng nếu các bác có thể viết 1 phần mềm chạy Flash player ảo hoặc có phần mêm duyệt web nào có thể Full flash thì mới chính là hoàn thiện , tuy có hỗ trợ HTML5 nhưng đến bao giò ở VN mới hỗ trợ , mà nghe nhạc hay xem phim thì luôn là 1 phần ko thể thiếu của ng dùng ^^!