• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHUYẾN NGHỊ & THỦ THUẬT CHO HTC ONE X !!!

sdream

em đã dùng thử qua 2 bản bên XDA: LeDroid và ARHD đều bị lỗi là khi để lâu lâu không dùng khi có cuộc gọi tới là không nghe được,màn hình bị treo đơ luôn,chỉ có tắt đi sau đó mới dùng được, không biết bản MIUI có bị lỗi đó không bác?

lungtung

Làm như bác Ân là còn nhẹ tay mình thì trước khi up cái nào mà mình không xài tới thì gỡ ra sạch bản nào không có tiếng Việt thì thêm vào vậy cho nhẹ ít hao pin
Cũng có khi gỡ nhầm cái gì đó up nó cứ đứng ở HTC hiiii phải bung ra làm lại

Bác làm ơn cho em xin cái list những phần mềm mà bác gỡ bỏ ( nếu được ). Cảm ơn bác nhiều !

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
bạn nào hướng dẫn cho mình cài tiếng Việt cho One X cắp nách với

Các ROM dành cho khu vực châu Á thường đã tích hợp sẵn ngôn ngữ TV, hoặc các ROM cook trên cơ sở ROM ship châu Á cũng vậy.

tinh_la_gi

Administrator
Với một số máy xuất xứ hàng từ China về thì mặc định trong Rom nó cũng có tiếng việt nhưng vào setting sẽ ko có. Với dạng này thì vào market cài Morelocal (2) để kích chọn lại Tiếng Việt.

takaru

Các ROM dành cho khu vực châu Á thường đã tích hợp sẵn ngôn ngữ TV, hoặc các ROM cook trên cơ sở ROM ship châu Á cũng vậy.

Bác ơi . Bây giờ bác đang dùng máy gì vậy bác ? đã lâu rồi không thấy bác build rom . Cháu nhớ cái thời ngày trước quá bác ạ . Topic nào cũng vô cùng sôi nổi . Rom của bác luôn luôn là hàng " hot " nhất . Bây giờ cầm ONE X cháu cũng không thấy hứng thú bằng cầm TOUCH HD , HD2 hay Derside HD nữa rồi . Lượn qua lượn lại dùng rom của bác Hanoiwap hoặc mấy bản trên XDA .
Hôm nào bác rảnh bác có thể show các máy bác đã từng dùng không bác . Cháu nghĩ có khoảng gần 20 con bác nhỉ

ancola66

Super V.I.P
Đã thêm và thay đôi khuyến nghị trên bài 1:

* Hiện nay với phiên bản RECOVERY 5.8.3.1 (
recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb) - Phiên bản ngày 27/5/2012 đã có thể kết nối USB ở chế độ Recovery >>> Có thể chép File ra vào SD Card của ONE X. Vì vậy các bạn nên Flash phiên bản Recovery này.
Các bạn có thể tải tại
ĐÂY

sonkeu

em đã cài recovery v5.8.3.1 mới rồi 27/5 mà vẫn ko mounts and storage đc là sao? em cài đi cài lại mấy lần mà ko đc? em cài theo bộ Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1 và coppy file recovery vào thư mục doomrecovery mà ko đc?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
em đã cài recovery v5.8.3.1 mới rồi 27/5 mà vẫn ko mounts and storage đc là sao? em cài đi cài lại mấy lần mà ko đc? em cài theo bộ Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1 và coppy file recovery vào thư mục doomrecovery mà ko đc?
Dùng Tool đó thì không flash được đâu. Nếu dùng Tool đó thì phải sửa lại dòng lệnh trong file runme.bat để nó có tên như recovery của phiên bản 27/5/2012 >>> mới flash được

Vì vậy cách đơn giản nhất là dùng bộ Tool ADB_Flash_Tool (Ở mục Up Rom Cook trên bài 1) :
Đổi tên Recovery tải về : recovery-clockwork-touch-5.8.4.0-endeavoru.img >>> recovery.img
Chép file recovery.img vào bộ tool ADB_Flash_Tool
Kết nối với máy tính ở chế độ Fastboot.
Chạy file Flash.bat
Nhập

fastboot flash recovery recovery.img

Đợi nó chạy xong thì gõ

fastboot reboot

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

Mấy bác cho em hỏi là em đã cài mấy cái Mods cho OneX (cài trong recovery), giờ mình muốn gỡ bỏ vài cái không thích thì làm cách nào nhỉ? thanks...

Mấy bác cho em hỏi là em đã cài mấy cái Mods cho OneX (cài trong recovery), giờ mình muốn gỡ bỏ vài cái không thích thì làm cách nào nhỉ? thanks...
Phải Backup lại cái cũ nếu không phải cài lại rom hay Factory reset.

ancola66

Super V.I.P
Thanks bác còlả66 hi hi để em làm lại.
Sau khi flash thành công Recovery đó thì : Khi bạn vào chế độ Recovery rồi kết nối với máy tính >>> Máy tính sẽ đọc được ngay SD Card của bạn:D

takaru

Dùng Tool đó thì không flash được đâu. Nếu dùng Tool đó thì phải sửa lại dòng lệnh trong file runme.bat để nó có tên như recovery của phiên bản 27/5/2012 >>> mới flash được

Vì vậy cách đơn giản nhất là dùng bộ Tool ADB_Flash_Tool (Ở mục Up Rom Cook trên bài 1) :
Đổi tên Recovery tải về : ecovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb.img >>> recovery.img
Chép file recovery.img vào bộ tool ADB_Flash_Tool
Kết nối với máy tính ở chế độ Fastboot.
Chạy file Flash.bat
Nhập

fastboot flash recovery recovery.img

Đợi nó chạy xong thì gõ

fastboot reboot

Cháu gõ lệnh đúng như bác nói nhưng SEND thì OK còn Writing thì Failed ( remote : not allowed )
Cháu kiểm tra lại thì máy tính không nhận thẻ nhớ trong khi máy đang ở recovery

tinh_la_gi

Administrator
Wrtting mà Failed thì thường ko phải đang ở fastboot ! hoặc máy tính bị lổi driver kết nối với one x ... TLG từng bị 2 con 1 là do pin quá yếu send ok, nhưng ghi vào là báo pin yếu và kế thúc (trường hợp này chỉ có nạp pin rồi thịt) còn 1 trường hợp tương tự takura ... thì phải gởi bỏ htc syn và gắn máy vào xong uninstall driver ra và cho nó nhận lại thì lại được !

sonkeu

Cháu gõ lệnh đúng như bác nói nhưng SEND thì OK còn Writing thì Failed ( remote : not allowed )
Cháu kiểm tra lại thì máy tính không nhận thẻ nhớ trong khi máy đang ở recovery

Mình làm lại cũng bị như ạn này,vẫn ko kết nối được với sd card. Trong khi đó cũng vẫn laptop này fast bootimg & kernel ầm ầm,bác Ancola có thể gỡ rối cho em đc ko a?

sheva2202

Mình làm lại cũng bị như ạn này,vẫn ko kết nối được với sd card. Trong khi đó cũng vẫn laptop này fast bootimg & kernel ầm ầm,bác Ancola có thể gỡ rối cho em đc ko a?
bạn down file bác Ân đưa về, đổi tên thành recovery.img. xong đưa về fastboot, bạn mở file flash.bat rồi làm như hướng dẫn là đc àh. lưu ý, khi bạn vào recovery nó tự kết nối sd card với máy tính chứ bạn vào mount sd ko đc nhé :)