• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHUYẾN NGHỊ & THỦ THUẬT CHO HTC ONE X !!!

ncpvn001

Bác ancola66 ơi
Trong bài bác có viết:
".. II/ Để dự phòng trường hợp trục trặc có thể sảy ra khi sử dụng máy thì trước khi bắt tay vào công cuộc chiến ROM COOK các bạn nên : Sau khi Unlock Bootloader, Flash Recovery và Root các bạn nên BACK UP (Sau lưu) Bản rom gốc (Rom Ship) để trong trường hợp bất khả kháng như trên bạn có thể RESTORE nó lại (Dùng Recovery để Restore) >>> ONE X lại sống như thường" Cách back up room ship ra như thế nào? Mong bác chỉ giúp!
Cảm ơn Bác!

Phoenix

Bác ancola66 ơi
Trong bài bác có viết:
".. II/ Để dự phòng trường hợp trục trặc có thể sảy ra khi sử dụng máy thì trước khi bắt tay vào công cuộc chiến ROM COOK các bạn nên : Sau khi Unlock Bootloader, Flash Recovery và Root các bạn nên BACK UP (Sau lưu) Bản rom gốc (Rom Ship) để trong trường hợp bất khả kháng như trên bạn có thể RESTORE nó lại (Dùng Recovery để Restore) >>> ONE X lại sống như thường" Cách back up room ship ra như thế nào? Mong bác chỉ giúp!
Cảm ơn Bác!

Nghĩa là bạn vào Recovery chọn phần backup and restores, chọn tất cả boot, system, data để backup thôi.
Lấy tạm ảnh bên xda (bản recovery cũ lắm rồi nhưng bạn nhìn là biết cách làm ngay).

ncpvn001

Máy HTC One X báo như vậy cần sửa chỗ nào các bạn ơi!

Chào các anh chị và các bạn!
Máy HTC One X của em ngày hôm qua sau khi đọc xong phần hướng dẫn unlock boot, Root và Flash Recovery ClockworkMod tất cả đều OK.
Chiều hôm nay đang vào mạng thì máy báo có phần mềm hệ thống cần update, em chọn update, sau khi down về thì máy hỏi install now em chọn và máy khởi động lại (theo như thứ tự hình như sau) cuối cùng không cài được phần down đó.
Mong các anh chị và các bạn chỉ giúp mình cách để up phần đã down về đó.
Bây giờ máy em cứ thỉnh thoảng đang tắt màn hình lại tự bặt lên lại tắt rồi lại bật lên, phía trên có báo mũi tên 2 chiều thành hình tròn, trong hình tròn có mũi tên chỉ xuống (Biểu tượng update hệ thống gì đó, em k hiểu lắm)
Rất mong các anh chị chỉ giúp!
Cảm ơn các anh chị!

(Đoạn chữ thông báo chụp gần)

Chào các anh chị và các bạn!
Máy HTC One X của em ngày hôm qua sau khi đọc xong phần hướng dẫn unlock boot, Root và Flash Recovery ClockworkMod tất cả đều OK.
Chiều hôm nay đang vào mạng thì máy báo có phần mềm hệ thống cần update, em chọn update, sau khi down về thì máy hỏi install now em chọn và máy khởi động lại (theo như thứ tự hình như sau) cuối cùng không cài được phần down đó.
Mong các anh chị và các bạn chỉ giúp mình cách để up phần đã down về đó.
Bây giờ máy em cứ thỉnh thoảng đang tắt màn hình lại tự bặt lên lại tắt rồi lại bật lên, phía trên có báo mũi tên 2 chiều thành hình tròn, trong hình tròn có mũi tên chỉ xuống (Biểu tượng update hệ thống gì đó, em k hiểu lắm)
Rất mong các anh chị chỉ giúp!
Cảm ơn các anh chị!

(Đoạn chữ thông báo chụp gần)
Lỗi này là file .zip bị lỗi khi copy vào máy hay tải trên mạng về bị lỗi. Bạn copy lại file vào máy và thực hiện lại, nếu vẫn bị lỗi trên thì tải lại file.

ncpvn001

Cảm ơn dinhtuandung2012!
File nay (12.12M) máy tự update qua mạng, k phải là file mình coppy vào thẻ bạn à.
Liệu có phải do mình đã Flash Recovery ClockworkMod nên k cài được qua HTC service k bạn!

Cảm ơn dinhtuandung2012!
File nay (12.12M) máy tự update qua mạng, k phải là file mình coppy vào thẻ bạn à.
Liệu có phải do mình đã Flash Recovery ClockworkMod nên k cài được qua HTC service k bạn!
Bạn xóa file update OTA .zip trong sd card đó đi và check update lại nhé.

ncpvn001

Bạn xóa file update OTA .zip trong sd card đó đi và check update lại nhé.

Mình xóa bản đó đi, chọn update lại bản mới sau đó install now lại vẫn báo như vậy bạn à.
Không biết do lỗi ở đâu nhỉ?
Mong các bạn cùng chỉ giúp mình nhé!

Mình xóa bản đó đi, chọn update lại bản mới sau đó install now lại vẫn báo như vậy bạn à.
Không biết do lỗi ở đâu nhỉ?
Mong các bạn cùng chỉ giúp mình nhé!
Máy bạn đang dùng Rom Ship phải không? Bạn Relock lại Bootloader rồi check update lại nhé.

ncpvn001

Máy bạn đang dùng Rom Ship phải không? Bạn Relock lại Bootloader rồi check update lại nhé.

Dinhtuandung2012 ơi, mình unlock bootloader bằng cách như bạn nói sau đó check update lại và install now thì nó báo như hình này và k cài được, mình k hiểu đó là lỗi gì, bạn chỉ giúp mình với

Bây giờ máy mình k vào được phần Recovery nữa, khi nhấn vào Recovery (khi boot) thì nó hiện các dòng báo màu đỏ rất nhanh sau đó chuyển sang màn hình như hình trên luôn, sau đó k nhìn thấy mục Recovery nữa.
Bây giờ phải làm sao đây các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Dinhtuandung2012 ơi, mình unlock bootloader bằng cách như bạn nói sau đó check update lại và install now thì nó báo như hình này và k cài được, mình k hiểu đó là lỗi gì, bạn chỉ giúp mình với

Bây giờ máy mình k vào được phần Recovery nữa, khi nhấn vào Recovery (khi boot) thì nó hiện các dòng báo màu đỏ rất nhanh sau đó chuyển sang màn hình như hình trên luôn, sau đó k nhìn thấy mục Recovery nữa.
Bây giờ phải làm sao đây các bạn!

Bạn thử kết nối ở chế độ fastboot rồi flash lại Recovery xem thế nào.
Còn về phần update OTA, theo mình có thể file OTA này bị lỗi hoặc là bạn down về copy vào thẻ nhớ rồi flash như flash Rom xem được không.

chaihanoi2012

Bác cứu e với

máy e cũng bị treo ở boot như của bác ncpvn001, cũng phải relock lại máy vì k vào được recovery. bác chỉ e với, đã thử đủ cách: flash lại recovery, unlock lại mà vẫn k được. cứu e với bác ơi

chaihanoi2012

bác giúp e với

Bạn thử kết nối ở chế độ fastboot rồi flash lại Recovery xem thế nào.
Còn về phần update OTA, theo mình có thể file OTA này bị lỗi hoặc là bạn down về copy vào thẻ nhớ rồi flash như flash Rom xem được không.

máy e cũng giống bác này, hiện tại đã relock, k vào được recovery, đã thử unlock và flash lại recovery nhg vần k được. Bác giúp e với

ncpvn001

Cảm ơn Bác Phoenix và Bác dinhtuandung2012!
Vui quá (vui như vợ đẻ ý các bác à), khi máy có vấn đề mà được các Bác nhiệt tình chỉ bảo em thấy rất vui và cảm ơn các Bác rất nhiều, máy One X của em lại up được lên 2.18.751.7 rồi!

Còn bạn chaihanoi2012 ơi! Nếu máy bạn cũng như máy mình thì bạn thử làm như mình xem có được không nhé!

Mình sau khi relock boot thì lại Unlock boot theo đúng trình tự sau đó Flash Recovery ClockworkMod (Trong quá trình làm nhớ làm đúng từng bước 1, xem kỹ màn hình CMD và phone nếu khi nào có các thông báo khác lạ như FAIL REBORD ... gì đó thì không OK. Khi nào không thấy các từ đó là được)
sau đó mình vào Recovery bình thường như vậy là up lên bình thường thôi

Chúc bạn thành công!

ncpvn001

các bạn ơi!
máy HTC One X của mình đang dùng Room ship base 2.1204.139H.21, Build number 2.18.751.7 CL95583
Mình muốn backup room ship này ra thẻ nhớ để lưu lại phòng khi muốn quay lại room ship nhưng máy mình cứ vào Recovery thì nó hiện lên màn hình có hình Android quay quay 1 lúc (nhanh) rồi tắt màn hình và khởi động lại vào màn hình bình thường mà k vào đc Recovery.
Sau khi khởi động xong thì máy có thông báo như hình dưới
Máy mình đã unloak boot, Cài recovery bản mới nhất và Root.

Dòng thông báo viết: "This phone just recovered from an abnormal reset. Would you like to send an error report to HTC? This will help us improve our products."

Mong các bạn chỉ giúp!
Cảm ơn các bạn!

quangcanh

Cảm ơn dinhtuandung2012!

Máy bạn cũng bị giống như máy mình và sau khi được các mod hướng dẫn mình đã sử lý được. Cái này có lẽ là do bạn đã flash recovey mới, không phải recovery theo bản room ship nên khi chạy update sẽ bị lỗi đó bạn. Cách của mình đã sử lý là relock bootloader lại. Sau đó tải bản room ship về cài lại. khi đó, máy sẽ trở lại tình trạng như lúc mới mua, do đó bạn phải backup hết các dữ liệu cần thiết trước khi làm việc này, không thoi thì sẽ bị mất hết. Sau đó thì tiến hành update bình thường. Rồi nếu muốn thì bạn lại unlock và root lại như từ đầu.

quangcanh

máy One X của em lại up được lên 2.18.751.7 rồi!

Máy của bác sao up lên được 2.18.751.7 vậy? Sao em thấy máy em vẫn còn ở2.17.707.3 mà. khi chọn check update thì máy vẫn báo là chưa có update mà.

Máy của bác sao up lên được 2.18.751.7 vậy? Sao em thấy máy em vẫn còn ở2.17.707.3 mà. khi chọn check update thì máy vẫn báo là chưa có update mà.
Máy của bạn là ASIA (2.17.707.3) thì làm sao update lên bản rom của TAIWAN (2.18.751.7) được, khác khu vực mà.