• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHUYẾN NGHỊ & THỦ THUẬT CHO HTC ONE X !!!

ancola66

Super V.I.P
Mình làm lại cũng bị như ạn này,vẫn ko kết nối được với sd card. Trong khi đó cũng vẫn laptop này fast bootimg & kernel ầm ầm,bác Ancola có thể gỡ rối cho em đc ko a?
Bây giờ thử lại với bộ tool Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1 xem sao :
Đổi tên Recovery tải về recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb.img >>> recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru.img
Chép đè vào thư mục Ignore của bộ tool
Kết nối máy với PC ở chế độ fastboot rồi chạy tool

minhlc1958

Active Member
Mình làm lại cũng bị như ạn này,vẫn ko kết nối được với sd card. Trong khi đó cũng vẫn laptop này fast bootimg & kernel ầm ầm,bác Ancola có thể gỡ rối cho em đc ko a?

Lúc bạn tải về nó có tên recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb
Chép nó vào fastboot ở ổ c bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
Gõ: fastboot flash recovery recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb.img xong enter
Gõ:fastboot erase cache enter vậy là ok
Xong bạn vào recovery nối với máy tính thì thấy nó nhận thẻ ngay
Ngay đêm nó có mình tải về làm một phát ăn ngay

Last edited by a moderator:

sonkeu

Bây giờ thử lại với bộ tool Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1 xem sao :
Đổi tên Recovery tải về recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb.img >>> recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru.img
Chép đè vào thư mục Ignore của bộ tool
Kết nối máy với PC ở chế độ fastboot rồi chạy tool

Lúc bạn tải về nó có tên recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb
Chép nó vào fastboot ở ổ c bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
Gõ: fastboot flash recovery recovery-clockwork-touch-5.8.3.1-endeavoru_fixedadbusb.img xong enter
Gõ:fastboot erase cache enter vậy là ok
Xong bạn vào recovery nối với máy tính thì thấy nó nhận thẻ ngay
Ngay đêm nó có mình tải về làm một phát ăn ngay
Ôi cảm ơn 2 bác. Lúc nào các bác cũng nhiệt tình,tối về em sẽ giải quyết vấn đề này.
Ok đã làm theo cách bác minhlc1958 một phát ăn luôn. Cảm ơn 2 bác rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Wrtting mà Failed thì thường ko phải đang ở fastboot ! hoặc máy tính bị lổi driver kết nối với one x ... TLG từng bị 2 con 1 là do pin quá yếu send ok, nhưng ghi vào là báo pin yếu và kế thúc (trường hợp này chỉ có nạp pin rồi thịt) còn 1 trường hợp tương tự takura ... thì phải gởi bỏ htc syn và gắn máy vào xong uninstall driver ra và cho nó nhận lại thì lại được !
Chuẩn luôn a ạ . Cài cái HTC SYN mới cái ngon ngay . he he he

sparkler

Cả nhà ơi sau một thời gian dùng HTC OneX mình rất ưng ý nhưng chỉ có một thắc mắc là cái vụ thời tiết của HTC Sense cứ phải vào internet liên tục thì nó mới báo đúng được à. Vì khi mà mình tắt wifi hay 3g (nghĩa là ko có mạng để tiết kiệm pin) thì thời tiết trên màn hình sẽ sai, mình nghĩ chỉ cần 1 ngày cập nhật 1 lần nó sẽ đúng thì mới hợp lý chứ nhỉ. Cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà nhé !

ancola66

Super V.I.P
Update Official Clockworkmod Touch Recovery 5.8.4.0 trên bài 1

*Charging Issues Fixed !!!

*ALL USB related issues fixed !!!

danh_thuan269

sao mình flash bản 5.8.3.1 thì nhận sd card ok mà flash bản 5.8.4.0 của bạn thì nó có nhận ra 1 ổ đĩa nhưng là ổ đĩa trắng ko vào được?

ancola66

Super V.I.P
sao mình flash bản 5.8.3.1 thì nhận sd card ok mà flash bản 5.8.4.0 của bạn thì nó có nhận ra 1 ổ đĩa nhưng là ổ đĩa trắng ko vào được?
Bản 5.8.4.0 có lựa chọn bạn có kết nối USB hay không trong chế độ Recovery :
Trong chế độ Recovery bạn nhấp vào mục mouts and storage / mout USB storage nếu muốn kết nối SD Card với máy tính.

takaru

Bản 5.8.4.0 có lựa chọn bạn có kết nối USB hay không trong chế độ Recovery :
Trong chế độ Recovery bạn nhấp vào mục mouts and storage / mout USB storage nếu muốn kết nối SD Card với máy tính.

Bác chơi khó quá , he he he , hôm qua cháu làm tưởng ko ăn thua . Bác thêm tí hướng dẫn ở bài 1 bác nhé

tilangtu

có đúng là FastbootFlasher_V.2.1 chọn đi boot.img của máy mình không

duytrum444

cái recovery mới này có lỗi gì không vậy anh e? sao thấy có mấy người XDA kếu thế

ancola66

Super V.I.P
cái recovery mới này có lỗi gì không vậy anh e? sao thấy có mấy người XDA kếu thế
Dùng ngon đấy chứ, chỉ có điều nếu dùng ứng dụng để vào recovery (Ví dụ như Quick Boot) thì thỉnh thoảng bị đá văng ra >>> Máy không vào recovery mà lại khởi động lại luôn. Nhưng nếu tắt máy rồi vào Recovery qua Bootloader thì không bao giờ bị lỗi.

duytrum444

Dùng ngon đấy chứ, chỉ có điều nếu dùng ứng dụng để vào recovery (Ví dụ như Quick Boot) thì thỉnh thoảng bị đá văng ra >>> Máy không vào recovery mà lại khởi động lại luôn. Nhưng nếu tắt máy rồi vào Recovery qua Bootloader thì không bao giờ bị lỗi.
hèn chi...cháu cứ dùng cái quick boot cho nhanh với lại đỡ dùng phím cứng nhiều, mấy lần bị văng ra tưởng không vào được run quá trời...nhờ chú mà cháu đã biết. thanks chú nhiều

gobig2006

Các bác cho em hỏi làm thế nào để vuốt 3 phím cảm ứng của nó thành chế độ tắt mở màn hình không vậy ? Trước em dùng bản room nào đấy nó có chế độ đấy em không nhớ, bây giờ chuyển sang Coredroid V3.5 không thấy có chế độ đấy.
Thank các bác !

Các bác cho em hỏi làm thế nào để vuốt 3 phím cảm ứng của nó thành chế độ tắt mở màn hình không vậy ? Trước em dùng bản room nào đấy nó có chế độ đấy em không nhớ, bây giờ chuyển sang Coredroid V3.5 không thấy có chế độ đấy.
Thank các bác !
Hình như dùng các bản rom có Kernel Bricked là có đó bạn.

dom

Pác Ân ơi cho em hỏi chút là có cách nào để One X đọc được usb ngoài không? em có usb OTA cắm vào chân sạc, với Note, Xperia S, và Samsung S3 đều sử dụng bình thường (nhận usb, bàn phím, chuột...) riêng em One X thì bó tay Pác giúp em với, tks.
( nhận usb ở môi trường Android nhé, không tính recovery)

boyngheo11

bác ân ơi. cách upp room này cũng dành cho one S đúng không bác.

tất cả các hướng dẫn ở trên đều đáp dụng cho one S được chứ bác. ( tất nhiên trừ các bản room)