• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng HTC Touch Diamond 2

6mail4me

Các bạn cho mình hỏi có cách nào mở máy bằng cách nhấn phím cứng bất kỳ trong 04 phím cứng phía trước của máy mà không phải dùng phím "power" phía trên đỉnh máy (như diamond 1 chẳng hạn, mình nhấn bất kỳ phím nào trong các phím cứng như nghe, gác máy, "home"... đều có thể mở máy).

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi có cách nào mở máy bằng cách nhấn phím cứng bất kỳ trong 04 phím cứng phía trước của máy mà không phải dùng phím "power" phía trên đỉnh máy (như diamond 1 chẳng hạn, mình nhấn bất kỳ phím nào trong các phím cứng như nghe, gác máy, "home"... đều có thể mở máy).

Bạn gắn Phím tắt cho Nó! Muốn Phím nào Là nút Power thì gán phím ấy! Dung Button Settings hay Advaced Config....!

tuantit

Chào các bác,
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi các chế độ tiết kiệm pin của TD2 với:
1. Khi em nghe nhạc (bằng chương trình sẵn có trong máy hoặc WMedia) thì màn hình sáng trưng, rất tốn pin. Em nghĩ chí ít thì nó cũng nên giảm độ sáng tự động hoặc tắt hẳn đèn backlight đi chứ. Nếu phải setting thì các bác hướng dẫn em với.
2. Để tiết kiệm pin khi nghe nhạc đối với các máy khác (NOKIA chẳng hạn), em tắt màn hình vẫn nghe thoải mái. Nhưng với TD2, nhấn nút Power hình như máy stand-by luôn chỉ còn mỗi chức năng Phone làm việc, music tắt ngóm.
3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.
Cám ơn các bác nhiều.

AnhPheCT

Chào các bác,
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi các chế độ tiết kiệm pin của TD2 với:
1. Khi em nghe nhạc (bằng chương trình sẵn có trong máy hoặc WMedia) thì màn hình sáng trưng, rất tốn pin. Em nghĩ chí ít thì nó cũng nên giảm độ sáng tự động hoặc tắt hẳn đèn backlight đi chứ. Nếu phải setting thì các bác hướng dẫn em với.
2. Để tiết kiệm pin khi nghe nhạc đối với các máy khác (NOKIA chẳng hạn), em tắt màn hình vẫn nghe thoải mái. Nhưng với TD2, nhấn nút Power hình như máy stand-by luôn chỉ còn mỗi chức năng Phone làm việc, music tắt ngóm.
3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.
Cám ơn các bác nhiều.
Dùng chương trình S2P nhé!! Nghe nhạc thoải mái muốn nhấn Nút Power bao lần thì nhấn mà nhạc vẫ cứ hát!! Sự kết hợp tuyệt vời giữa S2P và khóa phím S2U2 của A_C còn gì bằng nghe nhạc điều khiển ngoài màn hình khóa phím!

Tải S2P 0.58 mới nhất:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=644212&postcount=1

Tải S2U2 v2.04 mới nhất Việt Hóa:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=788954&postcount=44

tuantit

em muốn hỏi về cách setting power management ấy. Tính năng cơ bản thế mà ko có thì lạ quá

luxury235

e k bít phải làm sao? Mong các a e chỉ giáo cho ạ! E mới mua TD2, mừng khôn xiết, nhưng dùng 2 ngày nay, đến khi mò mẫm vào setting thì mới đọc dc là thời gian gọi đi và đến là hơn 7h rồi, mà quả thật ừ khi mua máy về e toàn nạp phần mềm chứ k hề nghe gọi gì, chỉ gọi 1 cuộc tại cửa hàng test máy thôi, vậy mà phần about lại ghi thời gian gọi và nhận cuộc gọi là 6 tiếng và 7 tiếng rồi, vậy có lẽ nào e đã bị lừa mua máy dỏm k ạ?? Khi ma máy còn nguyên hộp ( hàng ngoài mà ), vãna nguyên tem ni long mới và vỏ máy mới tinh, bật lên mới khởi động win mobile, có lẽ nào e bị lừa k ạ??

Nếu mình Hard Reset hoặc cài Rom mới thì có làm thời gian gọi về 0000 dc k ạ? E hỏi vậy để bít mình có bị lừa hay k?? E chán quá, bít là dùng 1 time thì cũng phải nghe gọi, nhưng cảm giác bị lừa ó khó chịu lắm, e phải bỏ tiền mua máy mới, trong khi thực sự lại là máy cũ, vì nghe gọi 7 tiếng rồi là rất nhiều chứ k phải là do trước đó có ng test máy, làm gì mà test cuộc gọi tận 7 tiếng??? Còn lại máy e vẫn có cảm giác mới, bóng nguyên bản ( theo đánh giá bằng mắt ạ! ) Rom OK, bản WWE ASIA đúng như trên diễn đàn đưa ra, chỉ duy nhất phần thời gian cuộc gọi là e nghi ngờ thôi! G đã quá 2 ngày, cũng chả đổi dc hay cãi nhau dc, vì hoàn toàn họ có thể đổ thửa là 2 ngày nay e gọi đt thì sao?? VÌ thực ra 2 ngày là 48 tiếng nên hoàn toàn hợp lý, e k cãi dc, chỉ tức là bị lừa thôi!
Còn 1 vấn đề nữa ạ, khi cài phần mềm ngoài phần FONT TV ra, phần mềm nên cài vào thẻ hay cài vào bộ nhớ máy ạ?? Vì e sợ là cài vào bộ nhớ gốc của máy thì sẽ làm máy chậm đi ạ, có đúng k ạ??

NguyenNhatHoa

e k bít phải làm sao? Mong các a e chỉ giáo cho ạ! E mới mua TD2, mừng khôn xiết, nhưng dùng 2 ngày nay, đến khi mò mẫm vào setting thì mới đọc dc là thời gian gọi đi và đến là hơn 7h rồi, mà quả thật ừ khi mua máy về e toàn nạp phần mềm chứ k hề nghe gọi gì, chỉ gọi 1 cuộc tại cửa hàng test máy thôi, vậy mà phần about lại ghi thời gian gọi và nhận cuộc gọi là 6 tiếng và 7 tiếng rồi, vậy có lẽ nào e đã bị lừa mua máy dỏm k ạ?? Khi ma máy còn nguyên hộp ( hàng ngoài mà ), vãna nguyên tem ni long mới và vỏ máy mới tinh, bật lên mới khởi động win mobile, có lẽ nào e bị lừa k ạ??

Nếu mình Hard Reset hoặc cài Rom mới thì có làm thời gian gọi về 0000 dc k ạ? E hỏi vậy để bít mình có bị lừa hay k?? E chán quá, bít là dùng 1 time thì cũng phải nghe gọi, nhưng cảm giác bị lừa ó khó chịu lắm, e phải bỏ tiền mua máy mới, trong khi thực sự lại là máy cũ, vì nghe gọi 7 tiếng rồi là rất nhiều chứ k phải là do trước đó có ng test máy, làm gì mà test cuộc gọi tận 7 tiếng??? Còn lại máy e vẫn có cảm giác mới, bóng nguyên bản ( theo đánh giá bằng mắt ạ! ) Rom OK, bản WWE ASIA đúng như trên diễn đàn đưa ra, chỉ duy nhất phần thời gian cuộc gọi là e nghi ngờ thôi! G đã quá 2 ngày, cũng chả đổi dc hay cãi nhau dc, vì hoàn toàn họ có thể đổ thửa là 2 ngày nay e gọi đt thì sao?? VÌ thực ra 2 ngày là 48 tiếng nên hoàn toàn hợp lý, e k cãi dc, chỉ tức là bị lừa thôi!
Còn 1 vấn đề nữa ạ, khi cài phần mềm ngoài phần FONT TV ra, phần mềm nên cài vào thẻ hay cài vào bộ nhớ máy ạ?? Vì e sợ là cài vào bộ nhớ gốc của máy thì sẽ làm máy chậm đi ạ, có đúng k ạ??
Bạn bỏ tiền ra mua máy mới, mà call during lên tới 7h... Chắc chắn là máy cũ roài.
Thông thường, khi mua máy mới chưa bóc tem, bóc hộp thì khì mở máy lên thì máy sẽ chạy công đoạn gần giống như khi chúng ta hardreset.
Còn mua hàng ngoài hiếm khi gặp trường hợp trên và callduring có thể lên tới vài phút (do khách mua hàng thử hàng). Và có thể xem như hàng cũ. Mua hàng ngoài phải chấp nhận vấn đề này thôi bạn ạ. Nhưng call during của bạn lến đến 7h thì thật là thiệt là tình. Hết biết cho cửa hàng bạn đã mua máy.
Bản Rom cài trên máy lúc mua máy cũng không quan trọng khi bạn mua hàng ngoài, vì... cái này dài dòng lắm, bạn hãy tự tìm hiểu.
Cuối cùng, cài soft trên bộ nhớ máy hay thẻ nhớ, cái này khó mà biết được cách nào tốt hơn. Chỉ những soft liên quan đến hệ thống, chạy thường trực... thì nên cài trên bộ nhớ máy. Còn VietMap và game nên cài trên thẻ nhớ.

luxury235

Dạ, nếu mà time dưới 10 phút e cũng k nói làm gì, đằng này lại là 7 tiếng, e có nói mà họ nói là do e sử dụng 3 ngày nay rồi làm sao biết dc, thôi thì học bài học, dù sao cũng may là máy k hư hỏng gì, chỉ bực vì bị lừa thôi!

Sáng nay e vừa HR xong, đúng là nó hướng dẫn làm từng bước 1 rất chi tiết, khi đó máy e mới nhận GPRS và update dc thời tiết ạ!

hieppg

Thôi thì an ủi là có thằng nó test máy thật kỹ hộ mình. Chả biết bao giờ mình mới gọi được từng đó để biết chức năng quan trọng nhất của một cái điện thoại nó có tốt không?

huytnn

E dùng HTC Touch D2 này đã gần môt tháng nhưng chưa thể vào Internet bằng cả Wife lẫn GPRS. Set thông số GPRS em đã đặt theo cả chế độ tự động lẫn manual nhưng đều không được. E dùng mạng vina và trên máy có hiển thị label E (edge) nhưng đều không thể kết nối vào internet được. Ngay cả khi kết nối wifi cũng đều không đươc. Bác nào có thể hướng dẫn cho em step by step trình tự vào internet được không ạ?

NguyenNhatHoa

E dùng HTC Touch D2 này đã gần môt tháng nhưng chưa thể vào Internet bằng cả Wife lẫn GPRS. Set thông số GPRS em đã đặt theo cả chế độ tự động lẫn manual nhưng đều không được. E dùng mạng vina và trên máy có hiển thị label E (edge) nhưng đều không thể kết nối vào internet được. Ngay cả khi kết nối wifi cũng đều không đươc. Bác nào có thể hướng dẫn cho em step by step trình tự vào internet được không ạ?
Bạn dùng PPC Diamond 2 thật là kiên nhẫn.
HardReset đi bạn. Mọi việc sẽ ổn thôi.

luxury235

E có điều này,e dùng TD2, mọi thứ ổn, vào mạng tốt song tốt nhưng gần đây chú ý mới thấy là Nhắn Tin đến luôn bị chậm là sao ạ? Thông thường toàn trễ hơn 30' so với thời gian thực nhắn tin! E đã thử nhiều lần bằng nhiều Sim của các mạng khác nhau, nhưng lần nào cũng thế, giả sử nhắn lúc 6g ( mặc dù máy NOKIA báo tín hiệu đã nhận ) nhưng phải đến hơn 30' sau nhắn tin mới đến trên máy TD2, vậy có cách nào khắc phục k ạ??? E đang xài Vinaphone

tyfn

Có bác nào up Radio cho D2 chưa nhỉ? Thấy bên xda-developers khen ngợi bản 4.47.25.31 quá chừng, không biết thế nào? tính thử nhưng mà lười quá :D

Small Compare (same places / same conditions) :
With Radio 3.43.25.19 =
. GPS fix ~10 seconds / max 9 satellites
. Recovering GPS signal after losing it ~5 sec'
. Wifi ~2 bars (/4)
. 3G ~3 bars (/4)
. HSDPA (data connection) ~2 bars (/4)
. No stable signal (switching very often between 3G / Edge)
. Bluetooth connection max ~6 meters (with BT handset connected)

With Radio 4.47.25.31 =
. GPS fix ~6 seconds / max 12 satellites (!)
. Recovering GPS signal after losing it ~2 sec'
. Wifi ~4 bars (/4) (!)
. 3G ~4 bars (/4)
. HSDPA (data connection) ~3 bars (/4)
. Signal more stable (no switch between 3G / Edge)
. Bluetooth connection max ~9 meters (with BT handset connected)

I tested the 4.48.25.13 in comparison to the 4.47.25.13 and I'm going back to the 4.47.25.14 for sure. Reasons:
- Better reception
- Faster GPS lock (tested both AFTER updating sat. ofcourse)
- Definately better bluetooth

- Most important 4.48.25.13 drains my battery way faster than the 4.47.25.13: After driving for 2 hours with GPS on and calling for about 30 minutes my battery was empty. The 4.47 gave me 1 hour more GPS and about 50 minutes calling.
I couldn't believe it myself so I tested the same situation again yesterday.
Almost same result, a bit shorter calling, but that's probably because used the browser to look up a location the navigate too
.

link : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=547276&page=19

hoabinh

Làm sao check đươc version của bản radio trên máy nhỉ, chữ bé tý lại màu đỏ nữa. Tôi dùng Nokia 6020 chuyển sang MDA Compact 5 thấy sóng có vẻ yếu hơn.

tyfn

Làm sao check đươc version của bản radio trên máy nhỉ, chữ bé tý lại màu đỏ nữa. Tôi dùng Nokia 6020 chuyển sang MDA Compact 5 thấy sóng có vẻ yếu hơn.

Cụ vào Start > setting > Device Infomation
Trong đấy có đầy đủ thông tin cho cụ : Rom vesion, Rom date, Radio Version, Ext Rom vesion.. ect....

tthhqq

Chắc bị lừa rồi, bạn mua ở cửa hàng nào vậy? Cho mình biết để mình ...né vì mình tính mua htc diamond 2

hoabinh

Tôi đang dùng bản ROM này 4.47.25.31, sáng nay thấy chập chờn quá mặc dù ngồi gần Bờ Hồ, sóng Viettel mà gọi bị rớt sóng liên tục. Các bác xem có bản nào hợp hơn không mách tui với.

romano81

Mình mới sài TD2, đang muốn up lên win 6.5. Nhưng thấy có quá nhiều rom đọc mà đau hết đầu. Nay nhờ các bác đi trước gợi ý cho xin 1 rom nào chạy ổn định và được nhiều người sài với. thanks