• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng HTC Touch Diamond 2

songkhue

mình đã up bản Rom này |6.5|ROM|WWE| ★ EnergyROM "Leo" (23016) Sep 23 ★ Latest Manila 2.5 / Twitter Tab! trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=562942 của NRGZ28 bản Rom rất pro chạy rất ổn định

hình của nó đây

hình thật sau khi up rom

=D>=D>=D>=D>

dylanx

Mí bro cho mình hỏi: con TD2 mình xài ROM gốc, gần đây nó có triệu chứng về cái cảm ứng, tức là mình ấn nhẹ vào, buông ra mà nó k chịu buông, cứ như mình đang đè xuống vậy, chắc ko phải do lớp màn hình rồi, vì mình thử chọt mạnh hay nhẹ gì cũng vậy! Với lại lâu lâu cái cảm ứng nó đơ lun, các nút cứng thì vẫn nhấn bình thường, hixx

songkhue

máy mình không bị tình trạng như vậy.
hay bạn lên trang chủ của htc down bản rom gốc mới nhất về up thử xem có bị vậy không.
máy bạn có cài quá nhiều phần mềm không

dylanx

máy mình không bị tình trạng như vậy.
hay bạn lên trang chủ của htc down bản rom gốc mới nhất về up thử xem có bị vậy không.
máy bạn có cài quá nhiều phần mềm không

Mình đã HR lại rùi mà vân bị, tháo sim, tháo thẻ nhớ:D
up rom đi bạn là hết lìn......
Còn cách này mà em chưa thử:D Trc giờ chưa up lần nào:">, mới xài WM
============================================
kaka, sau gần 1h tham khảo pdaviet, xda, em đã up bản ROM theo songkhue, kêt quả là nó cũng y xì như cũ, chắc đem đi bh là vừa:(

Chỉnh sửa cuối:

songkhue

Mình đã HR lại rùi mà vân bị, tháo sim, tháo thẻ nhớ:D

Còn cách này mà em chưa thử:D Trc giờ chưa up lần nào:">, mới xài WM
============================================
kaka, sau gần 1h tham khảo pdaviet, xda, em đã up bản ROM theo songkhue, kêt quả là nó cũng y xì như cũ, chắc đem đi bh là vừa:(

bạn ơi không ai bảo hành màn hình đâu:-?:-?

badboyhp8x

mọi người ơi sao con diamond 2 of mình sao hết pin nhanh vậy nhỉ , có khi ko đc đến nửa ngày .gọi ít , lướt wfi 1h . có phải hết pin nhanh 1 phần là do bản rom mình up ko . máy mình lúc khởi động ram chiếm khoag 51-52 % thì bản rom đó nặng không ? Ai có bản rom dùng nhẹ ổn định và tiêu thụ ít pin cho mình xin . Chứ đc nửa ngày thì oải wa

dylanx

mọi người ơi sao con diamond 2 of mình sao hết pin nhanh vậy nhỉ , có khi ko đc đến nửa ngày .gọi ít , lướt wfi 1h . có phải hết pin nhanh 1 phần là do bản rom mình up ko . máy mình lúc khởi động ram chiếm khoag 51-52 % thì bản rom đó nặng không ? Ai có bản rom dùng nhẹ ổn định và tiêu thụ ít pin cho mình xin . Chứ đc nửa ngày thì oải wa

Bác dùng wifi liên tục 1h giống như đốt pin vậy, than gì nữa:D

@songkhue: Tự dưng bi giờ nó lại nuột trở lại rùi bác ạh:| Em pó chíu lun. Mà cái bản ROM trên của bác xài có cảm giác nặg nề quá:(

huysmall

đúng rồi bác ơi htc 2 này chẳng những pin mau hết mà còn bị nóng nữa, dùng lâu ngày không biết có sao không nữa à?

em dùng con touch 2 này thấy pin xuống nhanh quá, chỉ nghe gọi bình thường thôi thì may ra được 1 ngày. bác nào dùng máy này có bị thế không?

Pin mới thì bro nên sạc lần đầu 8 tiếng. Xài cho cạn và sạc đầy thêm 2 lần nữa. Chứ pin theo máy xài cũng đc hơn 1 ngày tí nếu dùng hơn bình thường chút.

Wifi hao pin nhiều lắm bro. Bro có thể tham khảo bản ROM khác nhé.

hoabinh

mình đã up bản Rom này |6.5|ROM|WWE| ★ EnergyROM "Leo" (23016) Sep 23 ★ Latest Manila 2.5 / Twitter Tab!

Tôi cũng vừa up bản ROM này tuy nhiên khi cài xong Resco Explorer và 1 số PM khác đăng ký với key cũ (đang chạy tốt trên WM 6.1 của chính máy này) lại không được. Bác nào biết chỉ dùm với.

hoabinh

Bản Rom |6.5|ROM|WWE| ★ EnergyROM "Leo" (23016) Sep 23 ★ Latest Manila 2.5 / Twitter Tab! có lỗi là cứ tự động kết nối mạng và có vẻ ăn pin.

ntt2006

Bản Rom |6.5|ROM|WWE| ★ EnergyROM "Leo" (23016) Sep 23 ★ Latest Manila 2.5 / Twitter Tab! có lỗi là cứ tự động kết nối mạng và có vẻ ăn pin.

Muốn khắc phục lổi tự kết nối mạng thì bạn tắt trong phần NO DATA,nhưng hơi bất tiện vì nếu muốn kết nối lại thì lại phải bật lên.

badboyhp8x

tình hình là vừa up ship r0m 6.5 of vodaphone Đức :
RUU_Topaz_S_Vodafone_DE_2.16.162.1_Radio_Sign_Topaz_61.44tc.25.32_4.49.25.17_Ship.exe

ưu điểm : bản chính thức , giao diện màu đỏ đẹp , ưa nhìn ko dối mắt , thao tác thông minh , ko dườm rà như bản 6.1 hay bản cook 6.5
NHược : 1 số phần mềm ko tương thích ( e hay dùng phần mềm tiếng Trung ) , ngôn ngữ Đức hơi khó dùng , phần mạng GPRS không tự động cài , chắc phải cài thủ công

Nếu ko vào GPRS đc chắc phải cài lại bản khác

dylanx

Muốn khắc phục lổi tự kết nối mạng thì bạn tắt trong phần NO DATA,nhưng hơi bất tiện vì nếu muốn kết nối lại thì lại phải bật lên.

Mấy cái data mình tắt hết rồi, duy có phần wifi, tự dưng lâu lâu nó lại bật lên, có khi đang cắm sạc pin, để cả đêm lun vẫn ko full, mở máy ra thì thấy cái wifi tự dưg đc bật. Tắt wifi đi để chừng 1-2p thì pin nó lại sạc đc típ, hix

redmask

Mấy cái data mình tắt hết rồi, duy có phần wifi, tự dưng lâu lâu nó lại bật lên, có khi đang cắm sạc pin, để cả đêm lun vẫn ko full, mở máy ra thì thấy cái wifi tự dưg đc bật. Tắt wifi đi để chừng 1-2p thì pin nó lại sạc đc típ, hix

Cái này là do rom cook đấy, hiện tại có một số bản rom khá ổn định (Tom 2.03; Nhat hoa; Dutty R4, R5, R6; Xtreme V5) Các bản này đều chạy rất nhanh, sóng mạnh, ít hao pin. Bản thử xem sao.

hoabinh

Data thì tắt từ lâu rồi nhưng vẫn bị tự bật, wifi có vẻ cũng kém hơn. Bạn nào có link rom gốc 6.5 tiếng Anh thì cho tôi xin với.

ntt2006

Up cả rồi, chữ thì bé xíu, chạy hay treo nên phải bỏ.

Bạn muốn chử to thì hãy up bản của hoangan123
về phần mình thì đến hôn nay thấy bản củ nhathoa rất ok,kèm theo cái theme nửa thấy bản rom đẹp hẳn lên.
Mình không thấy hiện tượng treo máy khi up các bản rom này.