• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★★KITCHEN WM6.5 - TouchPro2 + MANILA 2.1★★

Bạn hãy cho ý kiến về vấn đề sau (chọn 1 trong 2)

• Total voters
    55

anhtuhntl

:|Coi bộ các tín đồ xài TP2 ít chịu vọc vạch vụ kitchen ROM này quá ha!

MinhHuy

Hot Girl 10x
:|Coi bộ các tín đồ xài TP2 ít chịu vọc vạch vụ kitchen ROM này quá ha!
Số lượng thành viên sử dụng TP2 dường như cũng không đông bằng HD nên không được sôi nổi như bên HD.

anhtuhntl

Chú Quang ơi nếu được chú cho cháu xin EXT_PAckages folder của TaskManager X2 để cháu bỏ vào kitchen với!Cảm ơn chú nhiều!

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi nếu được chú cho cháu xin EXT_PAckages folder của TaskManager X2 để cháu bỏ vào kitchen với!Cảm ơn chú nhiều!

CAB của TM X2 chú đưa trong bài số 2 đó, cháu tải về rồi tạo OEM là được đấy.

anhtuhntl

Có cách nào giúp HTC task manager hiển thị lại ở góc phải trên màn hình không vậy chú Quang!Vì khi cháu bỏ HTC task manager ra khỏi rom cài thêm TM x2 nó bị lổi hiển thị 1 chút!Thanks chú!

vinh0129

Hôm nay rảnh mới thử chạy Kitchen, tuy nhiên nó báo lỗi Initialization Error dù máy tôi đã cài CF35 và C++ 2008 như đã hướng dẫn. Bạn nào biết vui lòng chỉ dùm

anhtuhntl

PC của bạn có cài ct quyét virus gì không,khi chạy kitchen tốt nhất nên vô hiệu hóa các ct quyét virus đi!

TranMinhMan

Super V.I.P
Có cách nào giúp HTC task manager hiển thị lại ở góc phải trên màn hình không vậy chú Quang!Vì khi cháu bỏ HTC task manager ra khỏi rom cài thêm TM x2 nó bị lổi hiển thị 1 chút!Thanks chú!

Ý bạn là bạn đã bỏ ra kitchen!?:-/ Bạn cứ chép trở lại vào trong kitchen package HTC task manager, khi mở kitchen lên build thì bạn enable package đó và nó sẽ build lại có thui!

anhtuhntl

Nhửng ai muốn sử dụ̣ng kitchen với MANILA2.5 của chú Quang vào đây đăng ký để chú ấy có động lực úp cho mọi người sử dụng TP2 nào,sao BOX TP2 này mọi người ít tham gia trao đổi thế :( như vậy người viết bài phục vụ các bạn củng đâu có tâm trạng mà viết và chia sẻ cho các bạn nhửng cái hay!
Chú Quang cho cháu hỏi cái này với chú,cháu thấy bên BOX LEO có bản fix để giúp MANILA 2.5 thay được background ở tất cả các tab,vậy cái đó có sử dụng được cho TP2 không chú hoặc có cài nào đại loại như vậy không chú!Thanks chú nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Chán khu vực TP2 nên chú sang HD2 chơi cho vui cháu ạ. Cháu thử phiên bản Task Manager X2 mới chú giới thiệu tại đây xem:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=76770

Bản này chạy hay hơn đấy, hỗ trợ tất cả các dòng VGA, WVGA.

PhamQuang

Manager
Nhửng ai muốn sử dụ̣ng kitchen với MANILA2.5 của chú Quang vào đây đăng ký để chú ấy có động lực úp cho mọi người sử dụng TP2 nào,sao BOX TP2 này mọi người ít tham gia trao đổi thế :( như vậy người viết bài phục vụ các bạn củng đâu có tâm trạng mà viết và chia sẻ cho các bạn nhửng cái hay!

Tạm thời cứ phát triển ROM WM6.5 chạy Manila 2.1 thôi cháu ạ. Chú thấy TP2 chạy Manila 2.1 hay hơn nhiều, chờ cho ứng dụng hỗ trợ Lanscape ổn, chú tạo lại Kitchen rồi đưa lên cũng chưa muộn.

anhtuhntl

* LINK TẢI BUILD 21884.5.0.85 (COM2):http://www.megaupload.com/?d=FSYEC0Q0
Với hướng dẩn của chú Quang và build mới 21884 COM2 chú ấy up lên ở trên,mọi người có thể làm theo hướng dẩn(bài 2) để thay vào kitchen tạo bản ROM TP2 MANILA 2.1 với build 21884 nha!
Vì là file do chú Quang up nên pass là PhamQuang nha các bạn!

anhtuhntl

Chán khu vực TP2 nên chú sang HD2 chơi cho vui cháu ạ. Cháu thử phiên bản Task Manager X2 mới chú giới thiệu tại đây xem:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=76770

Bản này chạy hay hơn đấy, hỗ trợ tất cả các dòng VGA, WVGA.

Chú Quang ơi coi lại giúp cháu bản Task manager X2 này với,mổi lần cháu bấm Close X không thoát ct bao h,phải ra today close X lần nửa!Thanks chú!

iniuboo

Chết rồi, em phát hiện ra kitchen nhà mình bị lỗi 1 lỗi rất nghiêm trọng.
khi xem video mp4 bằng htc album, ấn pause hoặc chẳng cần cũng đc. ấn nút power tắt màn hình... ko bật lại được màn hình đen sì, ấn đủ mọi phím chỉ thấy mấy nút ở dưới sáng lên, phải chọc reset.
ngoài ra, đang xem video bằng htc album mà trượt bàn phím ra là đơ máy luôn.
Bác quang khắc phục lỗi này cho anh em đi:(

PhamQuang

Manager
Chết rồi, em phát hiện ra kitchen nhà mình bị lỗi 1 lỗi rất nghiêm trọng.
khi xem video mp4 bằng htc album, ấn pause hoặc chẳng cần cũng đc. ấn nút power tắt màn hình... ko bật lại được màn hình đen sì, ấn đủ mọi phím chỉ thấy mấy nút ở dưới sáng lên, phải chọc reset.
ngoài ra, đang xem video bằng htc album mà trượt bàn phím ra là đơ máy luôn.
Bác quang khắc phục lỗi này cho anh em đi:(

Phát biểu như kiểu "phát minh ra trái đất hình cầu" vậy???
Đó là bạn chạy Build kiểu gì vậy đó mà thôi.
Kitchen trên cho tới nay đã ra gần 20 bản ROM, chả thấy lỗi đó bao giờ cả, mà không thể có lỗi đó được.
Bạn hãy tải bản V24 về Up mà thử xem, chơi *.MP4 trên HTC Album có pause hay tắt bật Power thoải mái nó vẫn chạy đấy.

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi coi lại giúp cháu bản Task manager X2 này với,mổi lần cháu bấm Close X không thoát ct bao h,phải ra today close X lần nửa!Thanks chú!

Nếu chạy kết hợp Task Manager X2 và cài thêm "AMeBa: Adapting Menu Bar for WM6.5.x", tham khảo thêm ứng dụng tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=583002&highlight=xtep

Thì cháu sẽ thấy tuyệt vời, không còn phải phàn nàn nữa, đặc biệt với các Build của COM3, COM5, COM8.

iniuboo

Em đã thay mỗi Build 21877.5.0.84 (COM2) 1 cái nữa cuả com3 và làm y hệt hướng dẫn của bác, ko hiểu sao cả 2 đều lỗi như nhau:((

PhamQuang

Manager
Em đã thay mỗi Build 21877.5.0.84 (COM2) 1 cái nữa cuả com3 và làm y hệt hướng dẫn của bác, ko hiểu sao cả 2 đều lỗi như nhau:((

Bạn đã thay Build khác, lỗi biết đâu do bạn thay sai, sao lại nói là Kitchen lỗi?
Bạn chạy Kitchen xem có lỗi đó hay không?
Nguồn Build rất khác nhau, đâu phải thay, chạy Build đã đảm bảo là không lỗi?

anhtuhntl

Cháu thây PDA Việt đả có ROM build 21885 rồi,chú cho cháu xin với chú Quang!