• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★★KITCHEN WM6.5 - TouchPro2 + MANILA 2.1★★

Bạn hãy cho ý kiến về vấn đề sau (chọn 1 trong 2)

• Total voters
    55

PhamQuang

Manager
Cháu thây PDA Việt đả có ROM build 21885 rồi,chú cho cháu xin với chú Quang!

Cháu đã là VIP Member, phía duới có khu vực dành cho VIP, trong đó luôn đưa giới thiệu các Build mới nhất đấy.
Cháu vào tham quan thử xem nhé.

anhtuhntl

Ở MANILA 2.1 khi để background mặc định ở Tab Home thì chức năng hiển thị thời tiết ful màn hình hoạt động,nhưng khi cháu thay background ở tab home thì chức năng này lại không hoạt động,không biết là có cách nào thay background ở tab home theo ý mình được không vậy chú Quang!

TranMinhMan

Super V.I.P
Vọc vạch 1 chút mọi người thử cho biết ý kiến nha,cái này mình làm từ KITCHEN của chú Quang đưa lên ở đây:)

WM6.5 ROM 1.86.721.20 - HTC Touch Pro 2
CE OS 5.2.21884 Build 21884.5.0.85

_Sử dụng Manila phiên bản 2_1_19202517_0, hiển thị thời tiết full màn hình Home.
_Thay thế HTC Task Manager bằng phiên bản TaskManager X2
_Opera_Browser_9_70_35443
...........
_Máy trước khi Up ROM nên chạy HardSPL 0.85.OliNex

Các bạn dow ở đây: http://www.mediafire.com/?jgt4tnfwmyt

Đẹp đấy bạn!=D> Sao ko mạnh dạn tách thành bài riêng và post tại box Rom để ae test!?:D Chúc mừng bản Rom đầu tay nhé! Cảm giác thế nào khi lần đầu tiên build và sử dụng chính bản Rom của mình!?:-?:D

anhtuhntl

Cảm ơn MinhMan nhiều :p!Mình nghỉ BOX ROM chỉ để các KTV đưa các ROM của họ lên thôi,còn mình chỉ vọc vạch bậy bạ thôi :),còn về cảm giác thì tuyệt vời(thêm nhửng cái mình cần,bỏ nhửng cái mình không cần :)) ) không chỉ bớt được nhửng cái mình không cần mà cháu còn thêm được nhửng cái mình cần rồi nha chú Quang :D
Tiện đây MinhMan giúp mình cái này với.Mình vào BOX giới nhiệu các build ROM mới dow về ở dạng FLASH.DIO nhưng mình không biết cách Extract ra để lấy SYS và MSXIPKernel để thay vào KITCHEN của chú Quang,vậy mình có tool nào để làm việc này không,sử dụng ra sao MinhMan giúp mình với!Thanks MinhMan nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn MinhMan nhiều :p!Mình nghỉ BOX ROM chỉ để các KTV đưa các ROM của họ lên thôi,còn mình chỉ vọc vạch bậy bạ thôi :),còn về cảm giác thì tuyệt vời(thêm nhửng cái mình cần,bỏ nhửng cái mình không cần :)) )

Không phải chỉ các KTV bạn àh, mọi người đều có thể post, nhưng chỉ những bản Rom nào có logo PDAVIET thì mới được đưa lên chú ý thui !;;) Mục đích của Chú Quang đưa Kitchen lên là nhà nhà đều có thể build Rom và người người đều có thể build Rom. Và cùng share thành quả của mình với mọi người có cùng sở thích trên PV mà!;) Hãy cố gắng thêm để build ra những bản Rom thật tốt nhé, nếu có thắc mắc thì PM mình! Chúc thành công!:D

PhamQuang

Manager
Cảm ơn MinhMan nhiều :p!Mình nghỉ BOX ROM chỉ để các KTV đưa các ROM của họ lên thôi,còn mình chỉ vọc vạch bậy bạ thôi :),còn về cảm giác thì tuyệt vời(thêm nhửng cái mình cần,bỏ nhửng cái mình không cần :)) ) không chỉ bớt được nhửng cái mình không cần mà cháu còn thêm được nhửng cái mình cần rồi nha chú Quang :D

Cháu nói câu đầu làm chú hơi buồn đấy.
Nếu chỉ để đưa ROM của mình lên thì chú đưa Kitchen lên làm gì?
Mà đưa ROM lên làm gì nhỉ? Có như trên XDA để được nhận Donate đâu.
Trên PV mục đích chỉ là chia sẻ kinh nghiệm và hiểu biết cho nhau thôi cháu ạ.
Chú mong các KTV tự phát triển ROM giới thiệu để chú đưa lên Stick lập tức đấy.
Trong khu vực HD, cháu không thấy 1 loạt "học trò" của chú đưa ROM ầm ầm đấy à. Trước khi biết Cook ROM và được mọi người gọi là KTV, họ cũng như mọi người đó thôi.

Có 1 điều về cách đào tạo của chú: chú thấy ai có khả năng và tâm huyết thì chắc chắn sẽ bồi dưỡng nhiều, dành nhiều thời gian để giảng giải hơn nên họ nhanh tiến bộ mà thôi.

anhtuhntl

Vậy để cháu mang ra ngoài cho mọi người xài thử! :)

LINKS TẢI BUILD 21885.5.0.85
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?mnmot0nicoj[/DOWNLOAD]
Cập nhật cho các bạn lấy về để thay vào KITCHEN của chú Quang nha :)

Chỉnh sửa cuối:

Moclanden

Phải có ít nhất 10-15 người sử dụng chú mới bõ công Up lên.
Up hơn 100Mb mà chả ai dùng, buồn chán chả muốn làm. :-?
Chào anh PhamQuang, Lời đầu tiên xin cám ơn anh về những bản ROM đẹp và hữu ích. Tôi cũng là một tín đồ sử dụng ROM của anh. Tôi cũng đánh giá cao việc anh chia sẻ Kitchen. Tôi cũng đã down về để nghiên cứu và cũng muốn tự mình build một bản ROM cho mình theo những yêu cầu cá nhân. Tuy nhiên do cũng khá lớn tuổi rồi và rất bận công việc nên chưa có thời gian để tìm hiểu và build ROM. Vì vậy lâu lâu mới ghé vào nếu thấy ROM nào hay thì up thử nếu cảm thấy ổn thì xài, nếu không lại up ROM cũ phù hợp nhất với mình. Tôi cũng thỉnh thoảng ghé bên XDA và xài thử vài ROM của các bạn nước ngoài. Nhưng kinh nghiệm cho thấy ROM của các KTV Việt nam thì có nhiều cái phù hợp với người Việt hơn và điều kiện của VN hơn.
Hôm nay tôi thấy anh nói rằng thành quả lao động của mình không được hưởng ứng thì tôi cũng cảm thấy có lỗi vì chưa viết bài cám ơn anh. Và cũng là sự tán thưởng cho những giá trị mà anh đã bỏ nhiều công sáng tạo và chia sẻ cho cộng đồng.
Tôi sống ở HCMC. Không biết anh sống ở đâu. Nếu có cơ hội gặp gỡ nói chuyện tôi xin mời anh vài ly bia và chia sẻ vài ý tưởng. Tôi cũng có ít nhiều kinh nghiệm trong lập trình ứng dụng và cũng có một số ý tưởng trong việc tạo ra những sản phẩm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao và càng hiện đại của cộng đồng.
Một lần nữa xin cảm ơn anh và các bạn. Nhân đây tôi cũng xin cám ơn bạn TranMinhMan, Tomcodon là những người tôi đã từng sử dụng ROM của họ trên diễn đàn này. Tôi cũng chúc tất cả luôn có sức khỏe minh mẫn để nuôi dưỡng niềm đam mê của mình và giúp ích cho đời.

anhtuhntl

=D>Đấy đấy chú Quang ơi có người hưởng ứng rồi kìa,cháu thấy dạo này BOX TP2 đả có thêm nhiều người quan tâm rồi đó chú,:p có thể bản KITCHEN M2.5 của chú sẻ làm sống lại BOX TP2 đó chú :D
Cháu thấy trong KITCHEN của chú có thư mục OEMDriver,trong đây cháu thấy các file .dll và các floder .dll,theo cháu nghỉ đây là thành phần driver của ROM,khi Extract các bản ROM khác của TP2 sử dụng các driver mới cháu củng thấy các floder và file tương tự nghỉ thay vào được( nhưng không được :p),cháu mong chú Quang hoặc các KTV rành về vấn đề này nói thêm cho cháu và mọi người hiểu thêm về vấn đề thay thế driver này với!Thanks chú và mọi người nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
OEMDriver là đặc trưng của từng phiên bản OS.
Thay OEMDriver đồng nghĩa với phải thay Os.nb.payload và OEMXipKernel, nếu không có thể máy sẽ không Boot đâu.
Còn Kitchen cho Manila 2.5 rất đơn giản thôi, có thể dùng Kitchen đã đưa lên và thay Manila 2.5 vào mà chạy thôi.
Đâu cứ phải đòi hỏi chú phải đưa sẵn Kitchen lên vậy?

susuong

OEMDriver là đặc trưng của từng phiên bản OS.
Thay OEMDriver đồng nghĩa với phải thay Os.nb.payload và OEMXipKernel, nếu không có thể máy sẽ không Boot đâu.
Còn Kitchen cho Manila 2.5 rất đơn giản thôi, có thể dùng Kitchen đã đưa lên và thay Manila 2.5 vào mà chạy thôi.
Đâu cứ phải đòi hỏi chú phải đưa sẵn Kitchen lên vậy?
Chú Quang là bậc thầy trong lĩnh vực cook ROM, cho nên chú Quang nói rất đúng là chỉ việc thay Manila 2.5 vào mà chạy thôi. Cháu đã thử làm như chú bảo nhưng có được đâu. Cháu phải mất mấy ngày search, lục lọi... mới biết cách để Manila 2.5 chạy được. M2.5 chạy được rồi, lại chuyển sang những vấn đề khác liên quan đến Manila 2.5, rồi youtube, rồi htc album, rồi comm manager...

Hihi... chú Quang share kitchen với manila 2.5 luôn đị, cho bọn cháu đỡ bớt một đoạn đường dài đằng đẵng.

anhtuhntl

Khi cháu thay xip.bin trong KITCHEN cháu thấy trong setting->about mất cái logo của PDA Việt và các giòng ghi ROM by PDA việt,vậy có phải xip.bin quết định các yếu tố đó,cháu có thể sử dụng xin.pin này cho các build khác được không,vì cháu định tự lá̀m 1 KITCHEN để xài:p

PhamQuang

Manager
Khi cháu thay xip.bin trong KITCHEN cháu thấy trong setting->about mất cái logo của PDA Việt và các giòng ghi ROM by PDA việt,vậy có phải xip.bin quết định các yếu tố đó,cháu có thể sử dụng xin.pin này cho các build khác được không,vì cháu định tự lá̀m 1 KITCHEN để xài:p

Logo PDAVIET không nằm trong xip mà nằm trong file shellres.dll.0409.mui

zanfire

Or phamquang sir if u have no time to make kitchen for opal then could u plz upload ur oem folder of opal only plz only oem folder

PhamQuang

Manager
shellres.dll.0409.mui thì nằm ở SYS vậy tại sao khi thay các build trước cháu vẩn thấy còn logo!

File đó nằm trong SYS/SHARED/0409
Chắc khi thay SYS cháu không thay các MUI 0409 nên nó vẫn còn là đúng rồi.

anhtuhntl

Vậy là nó nằm ở lang mà ở lang là dùng chung được!Thanks chú

zanfire

Sử dụng dịch google:

Phamquang sir i có thể yêu cầu cho một nhà bếp cho Opal xin Hoặc phamquang sir nếu bạn không có thời gian để làm cho một nhà bếp cho Opal sau đó bạn có thể xin vui lòng tải lên thư mục của bạn oem của Opal chỉ xin vui lòng chỉ oem thư mục