• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

Satan

em cũng đã search nhưng chưa tìm ra mong anh em chú bác chỉ giúp ạ.
Số là em chuẩn bị up rom lên 6.5 cho con IIs mới mua về
Thông số:
Radio 1.06
Rom: 1.31.00 WWE
Rom date: 12/13/04
ExtROM: 1.31.139 WWE
Em đoán thông số này là nguyên thủy thì phải.
Em đã nghiên cứu kỹ các bước up rom nhưng đang bị rối về storage....??? mình cần xử lý trước khí up lên 6.5.
"...Resize your Extended ROM to 128KB and your Storage ROM to 60MB..."
EM thật sự chưa nắm rõ và cũng chưa biết có cần thiết không, mong các bác giúp ạ.
bạn có thể sử dụng tool unlock và unhide trên wm2003 để khi up lên 6.5 storage sẽ đc 60Mb, nếu bỏ qua bước này thì chỉ đc 45Mb, hoặc khi lên 6.5 rồi thì sử dụng tool tăng storage cuả minhanhtran để tăng lên 60Mb cũng đc, các tool bạn có thể tìm trên diễn đàn! thân!
Posted via Mobile Device

Mình mới chuyển qua dùng BA, theo hướng dẫn của SM AnhTu thì down tools để up Rom trong này nhưng web này có rất nhiều file, mình không biết đâu là tools up Rom nữa, bạn nào chỉ giúp mình với, thanks.

Satan

thường thì tool up rom nằm luôn trong file rom, rất ít khi không có lắm, tool để up là BaupdgradeUt_noid hoặc MaupdradeUt_noid đều up đc, nhưng quan trọng là cái noid nha bạn, vì nếu không khi up sẽ bị lỗi error contry đó! vì mình on = đt nên kô thể up tool lên riêng lẻ đc, bạn chiụ khó tìm trên dđ or sử dụng google để tìm! Thân
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Mình mới chuyển qua dùng BA, theo hướng dẫn của SM AnhTu thì down tools để up Rom trong này nhưng web này có rất nhiều file, mình không biết đâu là tools up Rom nữa, bạn nào chỉ giúp mình với, thanks.

Chúc mừng box BA lại có thêm một thành viên.
Về tool để up rom thì có luôn trong bản rom rồi, down thêm tool khác làm j nữa?

Chúc mừng box BA lại có thêm một thành viên.
Về tool để up rom thì có luôn trong bản rom rồi, down thêm tool khác làm j nữa?

Do em mới mua nhưng mà chưa lấy máy nên tham khảo trước ấy mà. Hi vọng có MOD nào rảnh thì giúp e tập tành build Rom với.:D

boycool

các bác ơi em sắp chết rôi cai sunyn .5 mà kết nối ko dc vơi pc o 2 gio dang ngủ yên nó chỉ hiện notconec thôi

habubi

các bác ơi em sắp chết rôi cai sunyn .5 mà kết nối ko dc vơi pc o 2 gio dang ngủ yên nó chỉ hiện notconec thôi

Bạn phải kiểm tra xem là do cổng USB, do cáp hay do BA đi để còn biết hướng khắc phục chứ

ledin

Tình hình là mình không thể uprom được bản nữa, dù đã 1 lần up thành công.
Không biết tại bản rom hay do mình thao tác sai đây???
Chương trình cứ báo lỗi Error 1: kết nối
mặc dù pin đầy
cáp đã kết nối tốt!
Hic hic!
Mình làm thế này:
- Gắn cáp đế
- Đặt máy vào cho nhận kết nối
- chạy chương trình
- và...bị lỗi
Hu hu!
Các bạn giúp mình với!

em cũng bị jống bạn này, cg đã đưa về bootloader, e xài win 5, khi đưa về bootloader thì nó hiện ra màn hình 4 màu và 3 dòng, e cắm o2s và cốc và nó ko có động tĩnh j, có fải e làm sai ko:-??, tại e mới xài o2s nên còn dại, mong các a thông cảm :((

ledin

em cũng bị jống bạn này, cg đã đưa về bootloader, e xài win 5, khi đưa về bootloader thì nó hiện ra màn hình 4 màu và 3 dòng, e cắm o2s và cốc và nó ko có động tĩnh j, có fải e làm sai ko:-??, tại e mới xài o2s nên còn dại, mong các a thông cảm :((
hihi sory, e làm dc gòi, tại e bấm lộn, thì ra win 5 đưa về bootloader bằng cách bấm power + record + reset :p

yeu_doi

Anh em cuu voi. Minh vua up room o2 bi nham ban 6.5 ma khong thich up lai 6.1 khong the nao duoc da lam nhieu lan. Gio phai lam sao moi lam duoc anh em giup voi. Do len bang mobi nen k dau mod bo qua nhe. Cam on rat nhieu.

thononday

Các pro ơi cho em hỏi.Em up rom cho con BA của em nó cứ đứng ở giai đoạn upgate(đoạn đếm %) rồi chẳng thấy gì nữa.mọi kết nối đều ổn.như thế là bị sao hả các pro.giúp em với.em đang dùng wm6.5 CE OS 5.2.21725(build 21725.5.0.20).Thanks các pro !

viettrung0101

Lỗi Up rom o2 iis

Em up rom cho O2 iis mà không được. Các Bác cho em xin ý kiến chút, em làm như sau:
1. Đầu tiên em đưa máy về lại chế độ BootLoader, máy báo : usb v 2.7.
2. Tiếp theo em cắm vào máy laptop , đợi một lúc em chạy BaUpgradeUt.exe máy hiển thị như sau :
MYPICTURE

em ấn Next. Máy báo:
MYPICTURE

Em ngồi đợi dài cổ không thấy máy báo gi tiếp
Tiếp đến em bấm upgrade . máy báo:
MYPICTURE

Em ấn Finish nhưng chẳng có gì xảy ra cả. Các bác chỉ em với
Thank các Bác nhiều
Mà thấy cài activesync 4.5 hay không cài máy vẫn báo vậy. Em đã tắt diệt virus rồi
Nếu không hiện ảnh các BÁc vào xem hộ em ở địa chỉ này : http://picasaweb.google.com.vn/viettrung0101/MYPICTURE#5392680153177256162 hoặc http://vn.myblog.yahoo.com/dongy_viettrung/article?new=1&mid=85

Chỉnh sửa cuối:

Dung_MDA

Em up rom cho O2 iis mà không được. Các Bác cho em xin ý kiến chút, em làm như sau:
1. Đầu tiên em đưa máy về lại chế độ BootLoader, máy báo : usb v 2.7.
2. Tiếp theo em cắm vào máy laptop , đợi một lúc em chạy BaUpgradeUt.exe máy hiển thị như sau :
MYPICTURE

em ấn Next. Máy báo:
MYPICTURE

Em ngồi đợi dài cổ không thấy máy báo gi tiếp
Tiếp đến em bấm upgrade . máy báo:
MYPICTURE

Em ấn Finish nhưng chẳng có gì xảy ra cả. Các bác chỉ em với
Thank các Bác nhiều
Mà thấy cài activesync 4.5 hay không cài máy vẫn báo vậy. Em đã tắt diệt virus rồi
Nếu không hiện ảnh các BÁc vào xem hộ em ở địa chỉ này : http://picasaweb.google.com.vn/viettrung0101/MYPICTURE#5392680153177256162 hoặc http://vn.myblog.yahoo.com/dongy_viettrung/article?new=1&mid=85

Chắc chắn phải cài AS 4.5,sau đó download 2 file dưới đây,giải nén đồng thời và thả hết vào thư mục chứa file nk.nbf,sau đó chạy BaUpgradeUtnoID xem sao.Chú ý kiểm tra cáp kết nối đấy.

thononday

Không ai giúp em à! :((
Em thấy mấy bản rom hay quá mà không up được.
Các bác chỉ giúp em với.:((

xuandung11a2

Well-Known Member
Không ai giúp em à! :((
Em thấy mấy bản rom hay quá mà không up được.
Các bác chỉ giúp em với.:((

Cụ thể là như thế nào bạn hiền ơi, treo khi đang up ( chẳng hạn 50%) hay lúc mới nhấn Upagrade.Chờ 1 lúc nữa xem sao,

thononday

Cụ thể là như thế nào bạn hiền ơi, treo khi đang up ( chẳng hạn 50%) hay lúc mới nhấn Upagrade.Chờ 1 lúc nữa xem sao,

Em up rom nhưng khi ấn Upagrade thì đợi mãi mà không được % nào.sau đó máy báo sort reset.chán.

Em làm đi làm lại nhiều lần rồi nhưng không được.Bác giúp em với.:((