• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

myGenio

lâu lắm rồi ko up ROM nay có người nhờd đến ko biết dúng cách náy ko: tải một ROM mmình thích về rồi bung rar , cho BA về BL nếu thành công thì màn hình tối thẫm nhưng có giòng chữ USB và series gì đó, rồi chạy file:BaUpgradeUt_noID.exe PC sẽ check và UpGrade đợi khoảng 20' gì đó, sau khi Finish thì đến cái gì nữa ko biết.:D

Hay thật pót bài trước xong quay ra up rom cho BA ko có gì trục trặc , đến khi kết thúc up bấm vào Finish rồi, trên màn hình của BA hiện dòng chữ Serial 100% Uperade CE Completed rồi nó cứ đứng vậy, nó bị sao nhỉ.:| mặc dù SR nhưng ko chạy:L:L:L

Hard Reset sau khi UP ROM nhé

Last edited by a moderator:

thanphongvt

Up rom bị lỗi rùi. Giúp với

Em không hiểu sao em down bản WM 6.1 về rùi bung nén nhưng thấy chỉ có file up của Ma. Bấm vào thì nó boot máy em về màn hình có hiện lên Se-rial .Cắm USB vào thì nó báo là nhận máy và báo cáp hẳn hoi Microsoft Sync. Nhưng bấm soft reset ko dc . Hard reset cũng ko dc lun. Giờ màn hình chi có mỗi chử Se-rial . Up lại rom 2003 thì báo lỗi ko kết nối. Máy em xài win Vista ko bit có bi gì ko

Hoangdat_vista

Em không hiểu sao em down bản WM 6.1 về rùi bung nén nhưng thấy chỉ có file up của Ma. Bấm vào thì nó boot máy em về màn hình có hiện lên Se-rial .Cắm USB vào thì nó báo là nhận máy và báo cáp hẳn hoi Microsoft Sync. Nhưng bấm soft reset ko dc . Hard reset cũng ko dc lun. Giờ màn hình chi có mỗi chử Se-rial . Up lại rom 2003 thì báo lỗi ko kết nối. Máy em xài win Vista ko bit có bi gì ko

Nghiên cứu cái này trước đi bạn, đừng quá lo lắng:http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=302909

Satan

úp rom bị lỗi error 101: connection error làm sao khắc phục!

khi em úp rom thì: ppc đã kết nối với pc wa Windows Mobile Device Center rồi, chạy BaUpgradeUt_noID được rồi luôn, nó hiện lên cái bảng úp rom from 6.1 to 6.14, sau đó em nhấn upgrade, 1 lúc sau hiện lên lỗi error 101: connection error.
mấy anh giúp em nhé!
thank nhìu nhìu!!!=D>=D>=D>

habubi

khi em úp rom thì: ppc đã kết nối với pc wa Windows Mobile Device Center rồi, chạy BaUpgradeUt_noID được rồi luôn, nó hiện lên cái bảng úp rom from 6.1 to 6.14, sau đó em nhấn upgrade, 1 lúc sau hiện lên lỗi error 101: connection error.
mấy anh giúp em nhé!
thank nhìu nhìu!!!=D>=D>=D>

Bạn thử up lại đi, đổi cổng usb khác xem nào. Chúc thành công

Satan

;;)hì hì! sorry mấy anh vì đã spam, hôm trước pc của em xài xp nên úp ngon lành! tự dưng chuyển wa vista nên úp không được! em đã tìm hiểu nguyên nhân và đã up thành công! cám ơn anh habubi vì đã quan tâm, mà chừng nào anh mới ra bản rom 6.5 cho BA đây?

vnvn

Thông thường em uprom là đưa BA về bootloader ,cắm vào máy tính , sau đó chạy uprom bình thường ( win 5, win 6 ) , nhưng giờ con BA nó hư nút reset thì làm sao đưa về bootloader để uproom , nếu để BA hoạt động bình thưởng thì chạy file nó báo lỗi ko kết nói đc ,mong các bác giúp đở em cảm ơn lắm lắm ~~

vnvn

O2s đưa về Bootloader không up ROM được, không hiển thị USB?

Tình hình là con o2s em , cắm vào máy tính thì syn với PC bình thường, cài đặt phần mềm copy ok .Đang xài bản room 5.06 , giờ em cần uprom . Em đưa về chế độ bootloader nó hiện là S-e-r-ia-l 2.08 , em cắm vào cáp . Thì trên màn hình nó không chuyển từ chử S-e-r-i-a-l sang USB , mà vẫn đứng yên chữ S-e-r-i-a-l thế , uprom thì nó nói check lại cáp nối . Bây giờ phải làm sao , mong mấy bác giúp đỡ . Em cảm ơn nhiều lắm lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tình hình là con o2s em , cắm vào máy tính thì syn với PC bình thường, cài đặt phần mềm copy ok .Đang xài bản room 5.06 , giờ em cần uprom . Em đưa về chế độ bootloader nó hiện là Serial 2.08 , em cắm vào cáp . Thì trên màn hình nó không chuyển từ chử Serial sang USB , mà vẫn đứng yên chữ Serial thế , uprom thì nó nói check lại cáp nối . Bây giờ phải làm sao , mong mấy bác giúp đỡ . Em cảm ơn nhiều lắm lắm :(

Chắc bị Stuck 1 chút thôi.
Hãy tháo PIN ra 1 lúc hoặc chọc SR lại và đưa lại vào Bootloader xem sao.
Máy đang hoạt động bình thường thì chết Boot sao được.
Nếu làm vài lần không được có thể đưa ra thợ xem lại cổng USB.

vnvn

Chắc bị Stuck 1 chút thôi.
Hãy tháo PIN ra 1 lúc hoặc chọc SR lại và đưa lại vào Bootloader xem sao.
Máy đang hoạt động bình thường thì chết Boot sao được.
Nếu làm vài lần không được có thể đưa ra thợ xem lại cổng USB.

Em đang xài 2 con o2s , 1 con thì đưa về cắm vào hiện lên chữ USB rồi uprom bình thường . Còn con còn lại nó không hiện lên chữ USB đồng thời không uproom đc lun hix . Em nghĩ cáp nó không hư . Và nếu hư cổng USB thì sao em kết nối với PC bình thường , copy , install chương trình không sao cả .
Em thử SR , HR , tháo pin rồi mà pó tay hix hixx

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em đang xài 2 con o2s , 1 con thì đưa về cắm vào hiện lên chữ USB rồi uprom bình thường . Còn con còn lại nó không hiện lên chữ USB đồng thời không uproom đc lun hix . Em nghĩ cáp nó không hư . Và nếu hư cổng USB thì sao em kết nối với PC bình thường , copy , install chương trình không sao cả .
Em thử SR , HR , tháo pin rồi mà pó tay hix hixx

Bạn đem qua máy tính khác xem sao :-?

vnvn

Bạn đem qua máy tính khác xem sao :-?

Nhưng sao cùng 2 cái o2s 1 cái đc , một cái không là sao nhỉ . có khi nào hư bootloader không , nếu hư bootloader thì biểu hiện thế nào , và có cách chữa ko , mong pác giúp đỡ , em cảm ơn lắm lắm

Nhưng sao cùng 2 cái o2s 1 cái đc , một cái không là sao nhỉ . có khi nào hư bootloader không , nếu hư bootloader thì biểu hiện thế nào , và có cách chữa ko , mong pác giúp đỡ , em cảm ơn lắm lắm

Có ai giúp em với huhu ~~

Last edited by a moderator:

a9hiphop

Mình up rom v6.1.14 đã thành công nhưng sau khi SR lại thì cứ vào tới màn hình screen thì nó đứng mãi. Có bác nào biết chữa không giúp mình với. Thử với bản v13 thì cũng như thế. Các bác cứu em gấp với

a9hiphop

Up ROM thành công nhưng ko tap screen được

Mình up rom v6.1.14 đã thành công nhưng sau khi SR lại thì cứ vào tới màn hình screen thì nó đứng mãi. Có bác nào biết chữa không giúp mình với. Thử với bản v13 và một số bản khác thì tình trạng cũng như thế. Các bác cứu em gấp với.

xuandung11a2

Well-Known Member
Ko sao đâu,hardreset là ok thôi,nhấn giữ đồng thời 2 phím power + record,sau đó chọt nút reset.Sau đó màn hình hiện ra 4 vạch màu,có 3 dòng trên cùng,dùng nút record và camera để chọn lần lượt NO-YES-YES.Xong rồi đấy và cảm nhận sự khác biệt đi nào:):):D

hanthienvu

O2s không vào win được

giúp em với,con O2s của em mới up lên win6,em dùng spb backup để restord lại,đang restord thì máy bị treo,em chọt reset thi máy treo luôn ở 4 vạch màu,chọn no-yes-yes lại thì màn hình trấng rồi treo luôn,em up lại win 5 vẫn bị vậy,up mấy lần vẫn không vào win được,mấy bác giúp giùm em với,xin đa tạ mấy bác nhiều

a9hiphop

Bạn ơi. Máy mình bị hư mất nút tin nhắn rồi thì sao HR được. Hix, bệnh này bắt buộc fai HR hả bạn. Thay nút tin nhắn ấy thì có fai bung máy không bạn nhỉ. Mình không rành khoản này lắm, mong mọi người giúp đỡ

Cho mình xin bản Radio ổn định đi mấy bạn.

Mình đang sử dụng O2s, tất cả đều OK hết chỉ có điều sóng của em nó thì hơi yếu. Mình đang xài Win2003, nếu như mình không muốn up Rom chỉ muốn up Radio thì có được không? Sẵn tiện cho mình hỏi luôn là bây giờ nếu máy mình up lên Rom 6.0 hay 6.1 thì máy chạy có nhanh và ổn định không? Và bản ROm nào là ổn định nhất. Thông số máy mình như sau :

ROM Version : 1.40.00 WWE
ROM Date : 03/10/05
Radio Version : 1.12.00
Protocol Version : 1337.42
ExtRom Version : 1.40.923WWE

Cám ơn các bạn nhiều.