• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

YingYu

cho em hỏi Xda IIs đang xài win2003 giờ up rom lên 2005 cho nó mất pin backup đc ko mấy anh ..thanks :)

không hiểu bạn nói "mất" pin Backup là mất theo nghĩa nào nửa ...
wm2003 duy trì pin backup để bảo vệ chương trình khi hết pin đột xuất.
wm2005 hầu như không bị mất chương trình khi hết pin và Pin Backup hầu như luôn ở 100%.

còn bạn muốn nó không hiện pin Backup ... thì up bản rom AKU3.3 xplode . Còn không thì khuyên bạn nên up bản rom Logout 5.04.09 vì tính ổn định cao của nó.

tất cả đều có ở Topic Up 2005 for BA have fun

quanghieutq

mấy anh ơi cho em hỏi ...em đang dùng WM5 09 bi giờ em muốn up lai rom 2003se thì phải làm thế nào...các anh giúp em với

quanghieutq

Win 2003 cho BA

các anh ơi sao em ko tìm thấy rom 2003 của BA vậy....các anh tìm cho em với em đang đùng WIN 2005 muốn quay lại up 2003 nhưng ko tìm thấy bản rom nào vậy cách anh cho em với

Nemmatlanh

các anh ơi sao em ko tìm thấy rom 2003 của BA vậy....các anh tìm cho em với em đang đùng WIN 2005 muốn quay lại up 2003 nhưng ko tìm thấy bản rom nào vậy cách anh cho em với

Bạn này lạ nhỉ,Rom bạn cần mình đã đưa ở trên rồi mà?Không chịu đọc bài gì cả.Spam quá b-)

ti-toe

Bạn này lạ nhỉ,Rom bạn cần mình đã đưa ở trên rồi mà?Không chịu đọc bài gì cả.Spam quá b-)

Người ta post bài cùng lúc với cậu mà New Men :D
Nhân tiện cho hỏi có tí tin túc gì của wm 2006 cho BA chưa? Chờ sốt ruột quá :(

Nemmatlanh

Người ta post bài cùng lúc với cậu mà New Men :D
Nhân tiện cho hỏi có tí tin túc gì của wm 2006 cho BA chưa? Chờ sốt ruột quá :(

Ặc,bạn xem lại xem.Bài ở trên cũng do bạn này viết xin Rom.Mình đã cho rồi.Nhưng chẳng chịu đọc lại gì cả,lại viết một bài khác để xin đấy chứ?Chứ đâu phải là Post cùng lúc đâu b-) ? Còn về vấn đề 2k6 cho BA thì hiện nay chưa thấy ở nơi đâu có :D .Nhưng mình biết là cũng đang có cao thủ muốn làm thử 2k6 cho BA đấy.Các bạn có thể chờ thêm nhé :D

phamthaitl

mình thì chỉ mong đợi được ở anh logout thôi.vì từ trước tới giờ có mình anh tâm huyết với dòng này.
chân thành cám ơn anh.

black_silver

mấy bác cho hỏi cái radio 1.15 là gì vậy? đệ mới tập xài pda lần đầu. cho nên xin chỉ giáo?

phuonglev

mấy bác cho hỏi cái radio 1.15 là gì vậy? đệ mới tập xài pda lần đầu. cho nên xin chỉ giáo?

Radio 1.15 là phiên bản radio mới nhất cho phần sóng của BA. Radio 1.15 theo nhận định của nhiều người là phiên bản radio chạy ổn định nhất. Nếu bạn chưa up thì theo mình nên up luôn mà dùng. Cách up bạn vào xem phần hướng dẫn uprom cho BA trên forum để tham khảo nhé.

parrot

cho mình hỏi con O2s bị bệnh rất lạ ! khi kiểm tra trong device ìnormation thì thấy số imei hiện những chữ số rất lạ ! ai biết cách khắc phục xin chỉ em dùm

phamthaitl

cho mình hỏi con O2s bị bệnh rất lạ ! khi kiểm tra trong device ìnormation thì thấy số imei hiện những chữ số rất lạ ! ai biết cách khắc phục xin chỉ em dùm

bạn cài room nào.và bị lâu chua.reset lại thử coi.

parrot

Em đã chay hết tất cả các Rom,Rom nào cũng xài đươc 15' là vào phần Device Information/Model No đều hiện ra kí tự lạ y như bị virus ăn vậy.Mình đã gặp 2 con rồi,vẫn mong bác nào găp trường hợp này đã khắc phục đươc thì chỉ giúp em với

anhIII

Mình mới up lên WM5 cho con MDA III sao bản Rom không thấy file ms_.nbf. Tìm nó ở đâu chỉ minh với.

phuonglev

Mình mới up lên WM5 cho con MDA III sao bản Rom không thấy file ms_.nbf. Tìm nó ở đâu chỉ minh với.

WM5 không cần ms.nbf đâu, phần đấy là để tạo extend rom, wm5 ko dùng extend rom nên không có file đó.

shogunr125

Các bạn ơi!
Mình đã đọc qua tất cả chuyên mục này rồi. Và mình đang định up rom WM2005 cho con BA của mình. Nhưng mình không có cáp của nó, (mình tìm mua khắp Quy Nhơn cũng không có :-?? ), chỉ có cáp cho O2 II thường thôi, nhưng khe cắm của nó nhỏ quá. Cho mình hỏi có thể dùng nó để up rom cho con BA được kô? Nếu được thì mình bẻ hai miếng nhựa ra để up liền. :D
Mong các bạn quan tâm trả lời mình. Nếu có bạn nào ở Quy Nhơn có thể cho mình mượn cáp hoặc giúp mình up rom được không?
Thanks!
Chúc mừng năm mới! :mad:)

poiuy

Theo tôi được biết thì cáp nối PC cho XDA II, IIs và IIi đều giống nhau, xạc cũng dùng chung luôn, như thế nếu cái áp mà bạn mua không lắp vào được dễ dàng thì có thể là cáp nhái hoặc không phải cáp cho O2 đâu, bạn nên tìm đúng loại thôi

TuanQuang

Các bạn ơi!
Mình đã đọc qua tất cả chuyên mục này rồi. Và mình đang định up rom WM2005 cho con BA của mình. Nhưng mình không có cáp của nó, (mình tìm mua khắp Quy Nhơn cũng không có :-?? ), chỉ có cáp cho O2 II thường thôi, nhưng khe cắm của nó nhỏ quá. Cho mình hỏi có thể dùng nó để up rom cho con BA được kô? Nếu được thì mình bẻ hai miếng nhựa ra để up liền. :D
Mong các bạn quan tâm trả lời mình. Nếu có bạn nào ở Quy Nhơn có thể cho mình mượn cáp hoặc giúp mình up rom được không?
Thanks!
Chúc mừng năm mới! :mad:)

Tròi.bạn ơi cáp của 022 cũng up đc mà,đúng là hơi khó cắm thât nhưng cắm khéo 1 tí là đc thôi, ngày trc mình cũng làm vậy mà, up vô tư, nếu ko bạn có thể dùng sạc cốc cũng đc. ko thì ban ra ngoài hàng tìm xem có cái Cable cắm vừa chân là đc mà.
cable này mình nhiều lắm nhưng mỗi tội mình ở Hn, nếu ko tặng bạn 1 cái luôn :|