• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

thuychip

Các anh em trên diễn đàn ơi mình đang gặp vấn đề với con O2s đây. đang loay hoay từ up từ 2003 lên 2005 và ngược lại mà vẫn không thể nào kết nối được với Internet được thông qua Sync 4.5. Có sư huynh bảo là do xung đột giữa các bản zoom. nhưng mình không hiểu là mình đã đưa về bản zoom gốc rồi sao vẫn không được nhỉ

hcqp

Các anh em trên diễn đàn ơi mình đang gặp vấn đề với con O2s đây. đang loay hoay từ up từ 2003 lên 2005 và ngược lại mà vẫn không thể nào kết nối được với Internet được thông qua Sync 4.5. Có sư huynh bảo là do xung đột giữa các bản zoom. nhưng mình không hiểu là mình đã đưa về bản zoom gốc rồi sao vẫn không được nhỉ

Bạn dùng PC hệ điều hành gì vậy?! Hay bạn thử gỡ ra và cài lại Sync 4.2 xem! Ở chủ đề này ít bàn về vấn đề kết nối và Sync. Nếu vẫn không ổn thì vào đây thảo luận tiếp nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=861
Không nên Up lại bản Rom WM3 đâu bạn! Cứ giữ bản Rom WM5 của Logout Fix2 mà dùng nhé! Mọi chuyện còn lại, mọi người sẽ giúp bạn thôi.

batteryone

Mình chạy ROM 5.04.10 rất ổn nhưng sao unlock Ẽ Rom ko được , xài các tool download tren 4rum thì khi unlock báo lỗi parameter ko chính xác , ai có tool unlock cho mình xin , cam on nhìu

PDAmember

Thủ tục Up Radio sau khi up ROM cụ thể như thế nào các chuyên gia ơi, vào thư mục Radio 1.15 type II đã giải nén thấy nhiều file quá trời chẳng biết chọn cái nào, và thư mục này có cần copy chung vào thư mục ROM trên PC khi UP ko?

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Thủ tục Up Radio sau khi up ROM cụ thể như thế nào các chuyên gia ơi, vào thư mục Radio 1.15 type II đã giải nén thấy nhiều file quá trời chẳng biết chọn cái nào, và thư mục này có cần copy chung vào thư mục ROM trên PC khi UP ko?

upradio giống như up rom, bạn down radio về giả nén nếu như cái radio mà bạn down vè chỉ có radio_nbf thì bạn lấy radio_nbf cho vào folder rom ( folder chứa rom này ko cho file Nk_nbf vào đâu nhé) sau đó bạn chạy Maupgrade_NoID là đc thôi.chúc vui nhé

thangmymobi

Mình chạy ROM 5.04.10 rất ổn nhưng sao unlock Ẽ Rom ko được , xài các tool download tren 4rum thì khi unlock báo lỗi parameter ko chính xác , ai có tool unlock cho mình xin , cam on nhìu

Các bước Unlock,Unhide chỉ sử dụng trong môi trường W2k3 thôi bạn đã up lên W2k5 rồi thì làm sao mà Unlock được nữa:D

Các bước Unlock,Unhide chỉ sử dụng trong môi trường W2k3 thôi bạn đã up lên W2k5 rồi thì làm sao mà Unlock được nữa:D
Trên WM5 vẫn làm được, bạn qua đây tham khảo và tải tools về làm nhé!

vangayeu

hic,ko có bác nào có bản rom 1.40.242 và radio 1.3 cho em xin hết à?hic

máy đang chạy bản rom gốc,sau đó e up bản rom 1.40.242 nhưng up 4,5 lần ,quá trình chạy vẫn ok nhưng xong nó vẫn ko lên bản 1.40.242,vẫn bản cũ,vào kiểm tra thì trong ExtROM version thì ko ghi gì hết,trống,vậy là sao mấy bác?trước giờ vẫn dùng cái file rom đó up mấy lần vẫn ok,(khi up thì ko có kèm file radio),còn nếu trong folder up có file radio thì up ko được,bấm nó hiện bản finish,vậy là sao mấy bác?
nếu để tình trạng máy như trên xài (ExtROM ko ghi gì hết) thì có sao ko nhỉ?ko biết có phải do bản rom 1.40.242 trong pc của em hỏng ko ta,có ai có cho em xin lại với ạ,hoặc là bản 1.40.923 ạ,đang cần gấp test ạ
ah,cho em xin luôn Tool format DOC của o2s luôn ah,tìm ko có,tks all

Em cũng bị y chang giống bác nè.Up đi up lại điên đầu lun.Loadn lại bản ROM khác về thì up Ok ngay, chắc ROM trên PC bị Virus nó gặm roài.Bác tải thử bản ROM khác về up lại xem sao nhé.Thân !!!

tuyentinh22

Mình đã load bảng WM2003se rồi, nhưng sao up xong, máy bị mất sóng. có bác nào đã bị lỗi này rồi, giup mình với!!

tuanquynh8083

Active Member
Mình đã load bảng WM2003se rồi, nhưng sao up xong, máy bị mất sóng. có bác nào đã bị lỗi này rồi, giup mình với!!
bạn thử kick vào cột sóng xem turn off phone có tắt không?
nếu không được bạn doawn thử bản rom khác về up lại xem sao.

thanhline2

Bạn làm theo như sau nhé start -> run -> regedit -> HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE -> Microsoft -> Windows CE Services -> tạo 1 dword tên AllowLSP value bằng 0

kitaro

Không biết ai có Rom Russian cho thằng 02s không ? cho mmình xin cái link nhé

PDAmember

Bạn vô Programe/Resco Registry/ HKEY_CLASSES_ROOT/ Chọn .wma xong vô Default trong phần String Value bạn đánh vô phần String là WMAFile nhé. Chúc thành công.

Dùng trình nào hay cách nào để vào được Registry đó hả bạn? Mình chưa biết cách làm cụ thể.

bạn muốn mua vỏ của 02s ( HTC blue angel ) thì bạn ra số 2 cửa bắc nhé.vỏ ở đấy rất mới, nếu thay toàn bộ thì giá khaỏng 600n còn nếu thay vỏ ko thì khoảng 300-400 thôi. ở đó họ nhận thay luôn và bảo hành cho mình .
chúc vui

Thay toàn bộ vỏ thì khác gì thay vỏ ko? Mình chưa hiểu ý bạn.

poiuy

Dùng trình nào hay cách nào để vào được Registry đó hả bạn? Mình chưa biết cách làm cụ thể.

Để truy cập registry thì nên dùng trình RescoRegistry, nó nằm trong bộ resco Explorer

Thay toàn bộ vỏ thì khác gì thay vỏ ko? Mình chưa hiểu ý bạn.

Cái này mình đoán là không thay cái phần ở giữa

a3t

Các bác ơi, em đọc 1 hồi mà cuối cùng vẫn không hiểu đc cách up, chỉ sợ làm sai thì tèo. Có bác nào ở Hn up giúp không hoặc biết chỗ nào up tính phí cũng đc, chỉ giùm em, cảm ơn các bác nhiều

NGOPHUSAI

NPS co 2 cái máy PDAs phone :

1) Siemens SX66 Model PH20B1
2) I-Mate Jam mini PM10C

Muốn uprom lên WM5 hoặc WM6 , nhưng không biết phãi xài chương trình nào cho đúng , còn nếu unlock CID , thì dùng software nào , thấy BA gần giống , nhưng không dám liều . Nhờ anh em giúp dùm.
NPS

NPS co 2 cái máy PDAs phone :

1) Siemens SX66 Model PH20B1
2) I-Mate Jam mini PM10C

Muốn uprom lên WM5 hoặc WM6 , nhưng không biết phãi xài chương trình nào cho đúng , còn nếu unlock CID , thì dùng software nào , thấy BA gần giống , nhưng không dám liều . Nhờ anh em giúp dùm.
NPS
SX 66 cũng thuộc dòng BA, up ko sao cả, ko có WM6, chỉ có WM5 thôi; còn Jam là dòng Magician, chỉ có thể là W2k3 thôi, ko lên được WM5!
PS: bạn post bài này trong box này hình như là ko đúng chỗ rồi!