• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lắc để mở ứng dụng

hhuy

G-Trigger
là phần mềm cho phép thiết lập để lắc và mở ứng dụng trên các dòng máy có G-Sensor .
Cho phép bạn lắc từ phải sang trái , hoặc trên xuống dưới , trước ra sau , để tùy biến mở ứng dụng do mình thiết lập .​
Phần mềm chỉ hỗ trợ các dòng máy có công nghệ thủy ngân = G- Sensor (Bao gồm các dòng máy HTC đời mới như Touch Diamond, Touch PRO, Touch HD và Samsung Omina)

DOWNLOAD HERE

Last edited by a moderator:

mrducbao

Các bác chú ý là nếu trong máy của các bác có G-sensor (Công nghệ thủy ngân) sẵn trong máy thì mới dùng được phần mềm này, cón nếu máy không có thì đương nhiên là không dùng được và cũng chả thể cài được G-sensor cho máy không có sẵn.
Trước đây mình dùng Atom Exec và cũng tò mò cài 1 số phần mềm chỉ hỗ trợ G-sensor...kết quả = phí công :D
Bây giờ dùng con HTC Imagio có hỗ trợ G-sensor thì mới hiểu là tại sao :D

fanliv

Phần mềm khá hay nhưng không thực sự nhạy lắm. Muốn Chuyển qua 1 bài nhạc có khi phải lắc 2,3 cái.

hieutl86

Em có con Acer S200. Em ko biết có xài được soft này ko bác? Em cũng ko biết là nó có G -sensor ko nữa. :((

onlyloveP990i

con HTC 8900 có lắc được không bác ...
không đc nhé bác!máy bác ko hỗ trợ chương trình này!
Phần mềm khá hay nhưng không thực sự nhạy lắm. Muốn Chuyển qua 1 bài nhạc có khi phải lắc 2,3 cái.
bạn sang tab advance/kéo dòng horizontal và vertical về tận cùng bên trái nhé!sẽ thấy khác biệt với mặc định,với lại SENSOR nhạy ko còn do bản Rom bạn úp nữa nha! thân!

Em có con Acer S200. Em ko biết có xài được soft này ko bác? Em cũng ko biết là nó có G -sensor ko nữa. :((

muốn biết có Sensor ko,cài opera 9.7 vào,mở lên ,xoay đt,thấy trang web xoay theo là có,ngược lại là...:D

nicklanick

Member
sau 1 ngày nghịch thì sướng khoe với bạn gái thì đừng hỏi lắc cái mở nhạc :))nhưng mà sau khi cài cái này vào và để cho nó chạy thì ăn pin như đúng rồi.

TranThanhqx1

các bác hướng dẫn e cách thiết lập trong cái G-trigger này cái ạ!
e muốn lắc để chuyển bài và xem ảnh!mà trong setting k bít chỉnh thế nào!
hjx

shrekbk

làm sao để check nó có G-sensor ko nhỉ. Mình xài T*Omnia (phiên bản Omnia ở Hàn, ko biết tiếng Hàn :p)

onlyloveP990i

các bác hướng dẫn e cách thiết lập trong cái G-trigger này cái ạ!
e muốn lắc để chuyển bài và xem ảnh!mà trong setting k bít chỉnh thế nào!
hjx
thiết lập nha!sau khi cài bạn mở chương trình lên,chọn new,check vào "left to right,bấm vào dấu"...",sau đó tại "action type" chọn"media control",phía dưới ô Media control chọn "Next Track",phía dưới nữa có dòng"media player" chọn Auto Detect"(hoặc chương trình nghe nhạc bạn đang có trong máy,chọn chương trình nào thì chỉ lắc đc chươngn trình đó)Apply,save.qua tab advanced,kéo 2 dòng"horizontal,vertical" về sát phía trái.
bấm start,save.đóng lại và lắc.(như ví dụ này thì lắc từ trái sang phải).những cái khác bạn làm tương tự nha!
làm sao để check nó có G-sensor ko nhỉ. Mình xài T*Omnia (phiên bản Omnia ở Hàn, ko biết tiếng Hàn :p)
không biết tiếng Hàn thì sao mình chỉ bạn test đc chứ!:)) bác này hài thậ đấy!nếu máy tiếng Anh thì setting/system/ sẽ thấy biểu tượng chữ G,tên chương trình là G-sensor!thân.