• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lắc để mở ứng dụng

QuangDen

Sao mình cài vô rồi mà lắc mãi không được bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình với cám ơn nhiều

onlyloveP990i

Sao mình cài vô rồi mà lắc mãi không được bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình với cám ơn nhiều

thiết lập nha!sau khi cài bạn mở chương trình lên,chọn new,check vào "left to right,bấm vào dấu"...",sau đó tại "action type" chọn"media control",phía dưới ô Media control chọn "Next Track",phía dưới nữa có dòng"media player" chọn Auto Detect"(hoặc chương trình nghe nhạc bạn đang có trong máy,chọn chương trình nào thì chỉ lắc đc chươngn trình đó)Apply,save.qua tab advanced,kéo 2 dòng"horizontal,vertical" về sát phía trái.
bấm start,save.đóng lại và lắc.(như ví dụ này thì lắc từ trái sang phải).những cái khác bạn làm tương tự nha!

Istone

phần mềm này chạy ngon, nhưng thỉnh thoảng nó tự động Stop không lắc được, phải chọn Run mới lắc được, các bạn có bị giống vậy không?

onlyloveP990i

phần mềm này chạy ngon, nhưng thỉnh thoảng nó tự động Stop không lắc được, phải chọn Run mới lắc được, các bạn có bị giống vậy không?

Đổi bản Romm khác,bảo đảm hết liền. ^_^

quocthai

Có thể dùng để mở máy được không các bác ?? (Hạn chế tác động nút nguồn ấy mà)

onlyloveP990i

cho minh hoi may ss i70 co dung dc ko ban oi
Chỉ cần máy chạy WinMo có cảm ứng chuyển động là có thể cài đc,
Có thể dùng để mở máy được không các bác ?? (Hạn chế tác động nút nguồn ấy mà)

vì đặc thù của WinMo là khi Turn off sceeen thì nó đóng tất cả các chương trình.nên phần mềm này cũng vậy.nhưng bạn có thể cài vào để hạn chế mở nguồn trong những trường hợp sau:Lắc để tắt màn hình,còn mở màn hình chỉ thực hiện khi: máy có tin nhắn đến,lắc mở liền thì đc,thứ 2 khi máy đang phát nhạc nhưng tắt màn hình thì lắc để mở đc đó bạn.

hiepanh

Mình cài vào acer dx900 có G-sensor nhưng lac không được à sao các pro?

onlyloveP990i

Mình cài vào acer dx900 có G-sensor nhưng lac không được à sao các pro?
bạn đã cài Net 3.7 chưa? có mở đc chương trình lên ko?bạn nói sơ sài qá sao mình giúp đc.đã có bản 0.92,bạn tải file ở những trang trước về cài thử nha!chúc thành công.

hiepanh

Mình đã cài netcf 3.7. đã cai v0.92, mở đc chương trình. Nhưng khi chạy thì báo lỗi:
Erro while accessing G-sensor. Please ensure that device is eqiuped with g-sensor and then run the sevice again.
Ẽpcted G-sensor not found!

onlyloveP990i

bận vào setting /system/bấm vào chức năng G-Sensor,sau đó bấm Calibrate xem .mình thấy mấy web giới thiệu về DX900 ko có nói j về chức năng sensor hết.bạn có thể Hard Reset,sau đó,cài Net 3.7,và cài bản 0.92 vào,sau đó mở lên dùng thử ,khoan hãy cài chương trình khác để tránh xung đột giữa các chương trình.vẫn ko đc thì bạn chịu khó Up Rom khác xem sau nhé,1 số rom kén chương trình này(số ít thôi,nhưng ko phải ko có).
Chúc bạn thành công.
À,nếu vẫn ko đc thì máy bạn chắc chắn ko dùng đc rùi,xem lại tính năng của G-sensor có hỗ trợ chương trình của hãng thứ 3 cài vào ko nhé!

onlyloveP990i

Toi hoi cac bac mot ty, toi go chuong trinh G-Trigger nhung khi khoi dong lai may thi bao loi "G-TriggerService cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file." cac bac giup do de ko con thong bao nay nhe

Bác dùng resco explorer vào window/start up xóa file G-Trigger.* thì khi khởi động lại không bị nữa

Bạn Hiepanh nói đúng đó,còn nếu bạn ko "rành" về mấy cái quản lí file thì bạn cài lại chương trình G-trigger lần nữa,vô chỗ advance bỏ đi dấu check ở ô đầu tiên- (Run service on device startup) rồi save lại,(nếu nó đang là:ko có dấu "V " thì bạn chọn,sau đó save lại,ròi bỏ đi dấu chọn lần nữa),start cho nó chạy rồi. rồi Remove lần nữa. OK,

onlyloveP990i

Cái này hay thật đó, Phải thử mới được.
Thank các bác đả chia sẻ nhé.

Tải bản 0.92 mà dùng nha bạn,đọc lại mấy trang trước có Up đó,mình đã PM "hhuy" và Mod nhờ Update lại ở bài 1 nhưng không đc ai trả lời hết,bạn chịu khó tìm nhé!chúc vui!

Xuanlap

Tải bản 0.92 mà dùng nha bạn,đọc lại mấy trang trước có Up đó,mình đã PM "hhuy" và Mod nhờ Update lại ở bài 1 nhưng không đc ai trả lời hết,bạn chịu khó tìm nhé!chúc vui!

Tìm thấy bạn ở đây rồi. Thanks...

demonrosso

Mình cài trên HTC Touch Pro, bản 0.91 + NF 3.7 nhưng sao bị hao pin của máy quá, tối mới sạc 100% , lắc cái cho tắt màn hình rùi để đó, sáng dậy ...pin còn có 26% , mở Taskman lên thì thấy nó chạy ngầm.
Cho mình hỏi cái này, mình vào taskman và end nó đi , sau đó vào menu vào nó lại và thấy nó vẫn hiện running ??

onlyloveP990i

Mình cài trên HTC Touch Pro, bản 0.91 + NF 3.7 nhưng sao bị hao pin của máy quá, tối mới sạc 100% , lắc cái cho tắt màn hình rùi để đó, sáng dậy ...pin còn có 26% , mở Taskman lên thì thấy nó chạy ngầm.
Cho mình hỏi cái này, mình vào taskman và end nó đi , sau đó vào menu vào nó lại và thấy nó vẫn hiện running ??

Xem chừng Rom đó không hạp với nó roài,mình End trong Taskman là không thấy nữa,vẫn nó chỉ chạy khi bạn mở máy thui,bằng chứng là khi bạn nhấn nút Power ,off Screen thì Lắc j cũng không đc,hoặc chọn chế độ lắc để tắt màn hình,sau đó vài phút lắc bay điện thoại vẫn không có tác dụng nào nữa.
===>> Bạn nên Up 1 bản Rom khác thử xem sao nhá!

kuteo860

có phần mềm lắc mở máy không cho em xin với? thấy bên iphone có mà không biếc htc có không?????

AnhPheCT

có phần mềm lắc mở máy không cho em xin với? thấy bên iphone có mà không biếc htc có không?????

Chỉ có kéo bút sáng màn hình hoặc mở khóa cho các PPC có bút cảm ứng thôi.

ducviet166

làm sao để xài cho LG Gm730 hả các bác..em mò hoài mà không được.các bác chỉ em với