• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lắc để mở ứng dụng

nicklanick

Member
đc mà bác . anh trai em vừa lắc cứ như điên kìa bác HD 2 mà. cài vào rồi lắc thôi ạ có j đâu :))

onlyloveP990i

dạ thưa onlyloveP990i
em không phải chuyên gia PDA nhưng không phải là gà
em đem máy về là tất cả những gì cơ bản phải có là em cài đầy máy trong đó có Net CF3.7
cả ship rom và rom 2.02 em đều cài không sử dụng được, có thể do xung đột phần mềm thôi
nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bạn vì phần mềm rất có ích

sao bạn không hard reset máy lại rồi cài NF 3.7,sau đó cài G-trigger 0.91 này xem thế nao,sau đó lần lượt cài các chương trình khác lên.vi bên trên có bạn nói hd 2 lắc bình thường còn bạn nói hd2 không lắc đc nên mình thấy lạ wa chứ sao nữa!

khanhcfc

máy LG GM 730 có G-SENSOR không mấy bạn .thấy quảng cáo là có sensor gì đó ......khi dùng để nằm ngang thấy ảnh tự xoay ..........bạn nào biết chỉ dùm cái

onlyloveP990i

máy LG GM 730 có G-SENSOR không mấy bạn .thấy quảng cáo là có sensor gì đó ......khi dùng để nằm ngang thấy ảnh tự xoay ..........bạn nào biết chỉ dùm cái

khoái sensor thì mua HTC hay samsung đi bạn chứ mấy hãng khác không bằng đâu,ví dụ như game bạn phải copy file hệ thống của HTC mới chơi sensor đc.

khanhcfc

khoái sensor thì mua HTC hay samsung đi bạn chứ mấy hãng khác không bằng đâu,ví dụ như game bạn phải copy file hệ thống của HTC mới chơi sensor đc.

mính mua may lg rồi ...nghe nói có sensor nhung lắc mãi không dc ..............

onlyloveP990i

Bạn cài opera 9.7 vào ,lướt web,nếu xoay ngang mà màn hình xoay theo thi ok,nếu kô xoay thì...out!

onlyloveP990i

MÌNH VIẾT HOA CHỮ BỰ MẤY BÁC LÀM ƠN ĐỪNG HỎI MÁY EM CÓ XÀI ĐƯỢC KHÔNG NỮA NHÉ
NHỮNG MÁY XÀI ĐƯỢC LÀ NHỮNG MÁY CÓ CẢM ỨNG SENSOR ( LÀ MÁY CÓ CHỨC NĂNG TỰ XOAY MÀN HÌNH THEO CHIỀU CỦA ĐIỆN THOẠI! CÀI OPERA VÀO , MỞ LÊN XOAY XOAY CÁI MÀN HÌNH NẾU CÁI MÀN HÌNH XOAY THEO THÌ XÀI ĐƯỢC, KHÔNG XOAY THÌ MUA ĐT KHÁC MÀ XÀI) KHÔNG THÔI SEARCH TRÊN GÔGLE CHỨC NĂNG ĐT CỦA MÌNH COI CÓ CẢM ỨNG THỦY NGÂN (SENSOR) HAY KHÔNG

pó tay với bạn!bài viết chữ to thế nhỡ viết sai thì sao nhễ :p??,"CÀI OPERA VÀO , MỞ LÊN XOAY XOAY CÁI MÀN HÌNH NẾU CÁI MÀN HÌNH XOAY THEO THÌ XÀI ĐƯỢC" cái này nói y chang mình! " KHÔNG THÔI SEARCH TRÊN GÔGLE CHỨC NĂNG ĐT CỦA MÌNH COI CÓ CẢM ỨNG THỦY NGÂN (SENSOR) HAY KHÔNG" mình chỉ nghe nói có cảm ứng điện trở hoặc cảm ứng điện dung thôi.còn cảm ứng thủy ngân chắc bạn vừa phát minh ra nhỉ?? :O .

lonebeast

cài lên hd2 không lắc được

Hì hì...
Chắc là do bạn sau khi cài lên thì đặt profile chưa chuẩn thôi. Chương trình này chạy ổn lắm, mình đã cài cho 4 máy HD2; 2 máy Pro2; 1 máy HD1 chạy cứ gọi là \-/
Theo kinh nghiệm xương máu của mình bạn nên đặt mỗi một profile dành cho một nhiệm vụ thôi (ví dụ: để mở Dial Pad là một profile, để lắc tay trả lời điện thoại là một profile...).
Trong tab Advanced bạn nên để Horizontal và Vetical trong khoảng 15-25 thôi và bỏ mục Discard accidental shakes đi.
Thêm nữa nhớ cho chương trình running chứ đừng stop và phải active từng profile một đấy.
Chúc bạn thành công!
@: thêm nữa, theo mình chỉ nên dùng .Net 3.5 thôi

hoangtumodel

em cài vào, lúc đầu mở được, cho chỉnh profile đủ thứ, sau đó vào là hiện error luôn vậy bác :( em sài imagio nè

mr_cat_1111

cho mình hỏi omnia pro B7610 có dùng được ko vậy,mình làm mọi cái xong hết rồi đến khi bật start để chạy thi 1 lúc sau hiện báo lỗi.

Nemmatlanh

cho mình hỏi omnia pro B7610 có dùng được ko vậy,mình làm mọi cái xong hết rồi đến khi bật start để chạy thi 1 lúc sau hiện báo lỗi.

Bạn xem lại máy có chức năng G Sensor không nhé, nếu không có sẽ không dùng được đâu,soft này dùng khá hay,mình đang dùng ổn lắm :)

Nemmatlanh

em cài vào, lúc đầu mở được, cho chỉnh profile đủ thứ, sau đó vào là hiện error luôn vậy bác :( em sài imagio nè

Đúng là có hiện tượng như bạn nói,mình đã bị vài lần trên HD2, chỉnh xong hết rồi thoát ra vào lại là báo lỗi NetCF, chắc do bản Rom build không chuẩn,muốn cài được lại thì chỉ có cách HR, nếu cài lại NetCF nó cũng không đồng ý nữa.Chúc vui :)!

namy

Xin lỗi mọi người trước nếu câu hỏi của Em ngu ngơ!
để Install Net Framework 3.5 cho PPC thì có thể down về ở đâu? vô site microsoft chỉ thấy cho PC.
Em đang sử dụng LEO thì đã có Net 3.5 chưa ah?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em (vì mới sử dụng Winmo lần đầu)
Cảm ơn nhiều.

onlyloveP990i

Xin lỗi mọi người trước nếu câu hỏi của Em ngu ngơ!
để Install Net Framework 3.5 cho PPC thì có thể down về ở đâu? vô site microsoft chỉ thấy cho PC.
Em đang sử dụng LEO thì đã có Net 3.5 chưa ah?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em (vì mới sử dụng Winmo lần đầu)
Cảm ơn nhiều.

http://www.tinhte.com/threads/24285...-28-10-09-Lắc-cổ-tay-thay-ứng-dụng?highlight= <===bạn sang đây tải và xem chi tiết hơn nha!chúc vui!

devilmaycry281

Anh ơi máy của em là HTC Diamond2. em mới dùng nên ko biết có phần mềm này cài trong máy chưa nhưng thỉnh thoảng em lắc nó cũng chuyển sang quay ngang màn hình và ngược lại.nhung mà lúc được lúc mất, em thấy nó không đc chủ động theo ý mình

onlyloveP990i

Anh ơi máy của em là HTC Diamond2. em mới dùng nên ko biết có phần mềm này cài trong máy chưa nhưng thỉnh thoảng em lắc nó cũng chuyển sang quay ngang màn hình và ngược lại.nhung mà lúc được lúc mất, em thấy nó không đc chủ động theo ý mình

Máy xoay ngang ko phải do bạn lắc mà là Do phần mềm xoay màn hình (có thể đc tích hợp trong ROm) nhưng đôi khi bạn thấy là thấy ở cửa sổ nào?chứ lướt Web thì nó cũng tự xoay mà(cái này là chắc chắn có trên máy Diamond 2).

cucucu

tốt nhất nên hạn chế sử dụng các phần mềm như vầy, nghịch thì ok, nhưng dùng luôn thì bất tiện, mình tinh chỉnh tốt nhưng nó hứng lên là quay tứ tung oanh tàng, ghét quá bỏ lâu luôn rồi!!!

onlyloveP990i

xài cái này hơi bị hao pin thì phải, em đang dùng i900.

mình thấy đâu có hao pin j đâu,vì máy mở mới lắc đc,còn tắt màn hình là nó ngúm theo luôn,không chạy ngầm nên ko hao pin j đâu bạn!